• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

YMTINY việt hoá pm chat siêu rẻ!

hihoha

Well-Known Member
YMTINY việt hoá pm chat siêu rẻ!

Nêú xét về giao diện thì đúng là YMTINY thua xa những pm như Slick, shMessenger, Nimbuzz, eBuddy…
Nhưng nêú bạn cần một pm chat thuần tuý có khả năng đăng nhập nhanh, tiết kiệm dung lượng GPRS thì YMTINY sẽ là một sự lưạ chọn khôn ngoan!:D
Ngoài ra YMTINY còn có khả năng thông báo khi bạn có e-mail mới dành cho những ai thường xuyên on trên đt.

llTuyetTinhCocll

Hỏi anh cái này..... nó rẽ và nhanh như ola ko anh????......và khi mình đăng nhập thì mình có thể bấm nút đỏ để thoát ra nhưng nó vẫn chạy ẩn.....( để nhắn tin, gọi đt.....) ngoài dekstop ko anh????? .... Ola nó có nhược điểm là đăng nhập chậm ( hay bị đứng ).....và khi bấm nút đỏ để nhắn tin hay là gì đó thì nó "thăng hoa" luôn àh......

hihoha

Well-Known Member
Hỏi anh cái này..... nó rẽ và nhanh như ola ko anh????......và khi mình đăng nhập thì mình có thể bấm nút đỏ để thoát ra nhưng nó vẫn chạy ẩn.....( để nhắn tin, gọi đt.....) ngoài dekstop ko anh????? .... Ola nó có nhược điểm là đăng nhập chậm ( hay bị đứng ).....và khi bấm nút đỏ để nhắn tin hay là gì đó thì nó "thăng hoa" luôn àh......
Posted via Mobile Device
Mình đã dùng rất nhjêu pm chat và luôn thâý thằng nay là rẻ nhất và đang nhập rất nhanh chỉ khoảng 3s(mình dùng gprs vjettel).Và đảm bảo ko bị "thăng hoa" ðåu bạn ah.

bonghge

Các ứng dụng java khi bấm phím out(phím màu đỏ) thì sẽ bị thoát ra luôn bạn ạ!:|

jimmyvn88

Muốn chạy ẩn sao bạn ko bấm menu ấy,bấm nút đỏ làm gì

hihoha

Well-Known Member
Các ứng dụng java khi bấm phím out(phím màu đỏ) thì sẽ bị thoát ra luôn bạn ạ!:|

Ứng dụng java khi bấm phím out(phím màu đỏ) thì sẽ bị thoát ra luôn ư?=))=))
Bạn hoàn toàn nhầm rồi đó...:))
YMTINY này là một bằng chứng cho bạn ấn phím đỏ cả ngày nó cũng chẳng out đâub-)
=))=))

llTuyetTinhCocll

huhuhu..... em là 1 con nghiện Yahoo... hum qua em đã thức đến 2h vì vụ này đây..... giải nén, cài đặt.... được tới cái hình như trên luôn rồi...... nhưng ko biết làm sao để đánh tên ID và Pass zô....... khi bấm số 5 hoặc Ok..... nó " auto out " ( thóat hẳn ra ngoài luôn )....bấm số 2 hoặc 8 thí nó lên xuống ....... các nút còn lại ( 1,3,7,9,*,#) ko có tác dụng luôn...... anh coi lại giúp em với.......

hihoha

Well-Known Member
huhuhu..... em là 1 con nghiện Yahoo... hum qua em đã thức đến 2h vì vụ này đây..... giải nén, cài đặt.... được tới cái hình như trên luôn rồi...... nhưng ko biết làm sao để đánh tên ID và Pass zô....... khi bấm số 5 hoặc Ok..... nó " auto out " ( thóat hẳn ra ngoài luôn )....bấm số 2 hoặc 8 thí nó lên xuống ....... các nút còn lại ( 1,3,7,9,*,#) ko có tác dụng luôn...... anh coi lại giúp em với.......

Thật tình là mình bó tay:-??
PM này mình đã test trên n70,6260,7610 và một cái máy samsung gì đó của thằng bạn đều thấy OK mà8-|
Có lẽ bạn nên kiểm tra lại máy của bạn xem:-?

tranhaihau

Bạn mang qua cái phone khác cài thử xem. Nếu thấy OK thì chắc do máy bạn...muốn nghỉ việc :-??

traitimcodon89

Posted via Mobile Device
Dòng máy dùng hdh này hay phát sinh lỗi mới lạ lắm,máy em lúc trước tịt ngỏm ko cài đc pm java phải 4mat mới dùng đc test nhiù pm lạ ko tươg thjx làm xung đột hệ thống đơ suốt,cái này bạn thử intall vào phone memory xem.ko đc thì 4mat thui.mà cái pm này chát cũg bình thườg ko rẻ lắm dùng yahu cùng lắm đắt hơn tẹo mà lại đc cả các biểu tượng nữa.Em intall cái này xog lại removing cài yahu ruj.hjhj

gily4ever

mình đang dùng bản chát yahu được việt hóa từ bản yamee mình thấy cũn rẻ nhưng không biết so với bản này thế nào các chuyên gia cho minh biết với ạ!\Hỏi thêm là phần này có hỗ trợ xem webcam không?Nhiều anh em cũng đang muốn hỏi như em ạ??

hihoha

Well-Known Member
mình đang dùng bản chát yahu được việt hóa từ bản yamee mình thấy cũn rẻ nhưng không biết so với bản này thế nào các chuyên gia cho minh biết với ạ!\Hỏi thêm là phần này có hỗ trợ xem webcam không?Nhiều anh em cũng đang muốn hỏi như em ạ??
Posted via Mobile Device
pm này rẻ hơn bạn ah nhưng cũng chính vì rẻ nên nó ko có những chức năng xa xỉ nhu xem webcam ðâu.
Chỉ dùng để chat và chat thôi ha.

llTuyetTinhCocll

......Em định bỏ qua phần mềm này luôn rồi.... nhưng tức mình quá......
- Cài đặt được rồi.....
- Click vào chạy ok luôn......

Vậy mà ko tài nào đánh được ID và Pass mới khổ......
Di chuyển lên hàng ID.... nhưng muốn nhập nick ( vd : tuyet ...) chữ "t" là số 8..... nó lại di chuyển xuống hàng pass mà ko hiện chữ "t"......
Bấm số "1" thì nó hiện bản "tùy chọn" ( trong dó9 có cài đặt. thông tin, thoát .....)
Bấm "3,7,9,0,#,*" thì nó ko hoạt động....
Bầm nút lên , xuống.... thì nó di chuyển lên xuồng bình thường.....
Bấm trái phải thì ko hoạt động......
Bấm Ok , 5 thì nó bị dis ra ngoài.....

Anh chị nào đã test cái này thành công trên N70 thì chỉ em chi tiết cách đăng nhập YH này đi....... Em ghiền chat vật vã, nhưng Ola, Vitlak thì ko thõa mãn .......

hihoha

Well-Known Member
......Em định bỏ qua phần mềm này luôn rồi.... nhưng tức mình quá......
- Cài đặt được rồi.....
- Click vào chạy ok luôn......
Vậy mà ko tài nào đánh được ID và Pass mới khổ......
Di chuyển lên hàng ID.... nhưng muốn nhập nick ( vd : tuyet ...) chữ "t" là số 8..... nó lại di chuyển xuống hàng pass mà ko hiện chữ "t"......
Bấm số "1" thì nó hiện bản "tùy chọn" ( trong dó9 có cài đặt. thông tin, thoát .....)
Bấm "3,7,9,0,#,*" thì nó ko hoạt động....
Bầm nút lên , xuống.... thì nó di chuyển lên xuồng bình thường.....
Bấm trái phải thì ko hoạt động......
Bấm Ok , 5 thì nó bị dis ra ngoài.....

Anh chị nào đã test cái này thành công trên N70 thì chỉ em chi tiết cách đăng nhập YH này đi....... Em ghiền chat vật vã, nhưng Ola, Vitlak thì ko thõa mãn .......
Posted via Mobile Device
chàj ơj! để vô đc ô ID và Pass thì bạn phải ấn phím gjưã của phím 4 chiều chứ ko nhập thẳng đc đâu.

llTuyetTinhCocll

Posted via Mobile Device
chàj ơj! để vô đc ô ID và Pass thì bạn phải ấn phím gjưã của phím 4 chiều chứ ko nhập thẳng đc đâu.

Anh đọc kỹ bài em chưa???? hjxhjxhjx...:(:(:(. em đã nói rồi em bấm nút "OK" ( tức là phím ở giữa của 4 chiều ấy)..:-/:-/:-/.... nhưng nó bị auto out ( thoát)...=))=))=)).. huhuhu.... em yêu Yh, em thích Yh, em thương Yh, ..:O:O:O.... anh ấy ráng coi kỹ kỹ coi có lỗi gì rồi làm lại ih... em thích chát lắm .......;;);;);;);;)

bonghge

Ứng dụng java khi bấm phím out(phím màu đỏ) thì sẽ bị thoát ra luôn ư?=))=))
Bạn hoàn toàn nhầm rồi đó...:))
YMTINY này là một bằng chứng cho bạn ấn phím đỏ cả ngày nó cũng chẳng out đâub-)
=))=))

Bạn có quan tâm llTuyetTinhCocll đang dùng loại điện thoại gì không hả bạn! N70 ME nói riêng và kể cả N72 khi chạy ứng dụng java mà bấm phím out thì nó thoát luôn ứng dụng đang chạy đó.:-??:-??;;)

hihoha

Well-Known Member
Anh đọc kỹ bài em chưa???? hjxhjxhjx...:(:(:(. em đã nói rồi em bấm nút "OK" ( tức là phím ở giữa của 4 chiều ấy)..:-/:-/:-/.... nhưng nó bị auto out ( thoát)...=))=))=)).. huhuhu.... em yêu Yh, em thích Yh, em thương Yh, ..:O:O:O.... anh ấy ráng coi kỹ kỹ coi có lỗi gì rồi làm lại ih... em thích chát lắm .......;;);;);;);;)

Bạn có quan tâm llTuyetTinhCocll đang dùng loại điện thoại gì không hả bạn! N70 ME nói riêng và kể cả N72 khi chạy ứng dụng java mà bấm phím out thì nó thoát luôn ứng dụng đang chạy đó.:-??:-??;;)

Sorry nhìu vì mình ko để ý:p.Nhưng pm này tuần trước có bắn pm này cho nhỏ em dùng n70 ko thấy nó kêu ca gì tưởng ok cho n70:-/
nếu llTuyetTinhCocll thực sự like chat thì trên PV có rất nhìu pm chat hay cho bạn lựa chọn mà:-?
YMTINY này chỉ được cái login nhanh và rẻ thôi chứ giao diện thì xấu òm ah>:)
Còn nếu bạn vẫn thích YMTINY thì có thể wa đây tải bản ENG phú hợp với máy mình;;)

http://www.getjar.com/products/11716/YMTiny

0917515131

Đúng rồi N70, N72 bấm nút đỏ out sạch kể cả pm *.sis hay *.jar, muốn chạy ẩn chỉ còn cách là bấm nút menu. Còn các máy 7610, 3230, 6260, 6600 thì bấm nút đỏ vô tư ko sao.
M đang dùng yamee thấy giao diện thân thiện còn tốn tiền GPRS thì ko lo lắm vì chẳng đáng kể bao nhiêu so với lướt web. Mà thuê bao của mình đang dùng là thuê bao sinh viên nên đc miễn phí truy cập GPRS 30k/tháng =D>;)

hongle516

Đúng rồi N70, N72 bấm nút đỏ out sạch kể cả pm *.sis hay *.jar, muốn chạy ẩn chỉ còn cách là bấm nút menu. Còn các máy 7610, 3230, 6260, 6600 thì bấm nút đỏ vô tư ko sao.
M đang dùng yamee thấy giao diện thân thiện còn tốn tiền GPRS thì ko lo lắm vì chẳng đáng kể bao nhiêu so với lướt web. Mà thuê bao của mình đang dùng là thuê bao sinh viên nên đc miễn phí truy cập GPRS 30k/tháng =D>;)
Tớ dùng N72 cài TTPOD file *.sis ấn nút đỏ vẫn chạy ẩn đó thôi có sao đâu

bkav2107

Theo các bạn thì trong 4 chương trinh chat bao gồm Slick,Yahu,YahooTiny và Ola thì cái nào có tốc độ nhanh nhất,chạy ổn định nhất vây.Mình đang xai slick,cảm thấy rất tuyệt