• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Yuelongr Slide Switch v1.00(0) S60v5 S^3 Anna Belle Signed

Radium

Moderator
Yuelongr Slide Switch v1.00(0) S60v5 S^3 Anna Belle Signed

Đây là ứng dung khá hay với chức năng truy cập nhanh vào task manager hay ra màn hình chủ bằng cách vuốt màn hình từ trái sang phải hoặc ngược lại, từ trên xuống dưới hoặc ngược lại, hoặc chỉ với 1 cú click (cái này theo mình nên để delay time càng cao càng tốt nha).
Mới là v1.00 nên ứng dụng còn khá đơn giản :D

Link Download

Phần mềm này khá hay. Sau khi sử dụng thì mình giải thích 1 chút cho các bạn dễ xài.

Đầu tiên là các thông số: VailidBorderTop, Bottom, Left, Right chính là vùng active của phần mềm. Màn hình s60v5 thường là 640x360 nên các bạn thấy ValidBorderTop, Bottom có thể chỉnh được từ 0 - 640 còn ValidBorderLeft, Right có thể chỉnh từ 0 - 360.

VD:
Nếu bạn chỉnh như sau:
Valid
BorderTop = 0
Bottom = 640
Left = 0
Right = 360
Thì vùng active của chương trình sẽ như hình dưới. (Chú ý khung màu đỏ)

Còn nếu bạn chỉnh
Valid
BorderTop = 610
Bottom = 640
Left = 0
Right = 360

Trong vùng active, nếu bạn vuốt hay giữ thì chương trình sẽ nhận biết hành động đó và execute. ;)

Nếu hiểu được cách làm việc này, mình nghĩ bạn sẽ dễ dàng tùy chỉnh để chạy chương trình chung với mấy ứng dụng khác như BelleTopBar...

Chỉnh sửa cuối:

kaise

m thì hiện tại đang để chế độ vuốt từ duới lên và để delay tối thiểu. Thế nhưng mỗi lần vuốt belle topbar thì thằng này lại lù lù mò lên. Còn để vuốt từ 2 bên thi xung vs 2 màn hình trong cfw. Vuốt từ trên xuống thì m chưa thử nhưng chắc chả thoát đc xung đột tiếp vs belletopbar nữa cho coi. V5 chắp vá thật nhưng vẫn khoái ms lạ. :D

Radium

Moderator
mình đang dùng kéo từ dưới lên để delay khoảng 6, cũng khá ổn. Vẫn còn 1 bất tiện là mình ấn lâu 1 tí nó đã hiện ra rồi chứ k cần kéo. Hi vọng sẽ được khắc phục trong những phiên bản tiếp theo

mysuncl

Phần mềm này khá hay. Sau khi sử dụng thì mình giải thích 1 chút cho các bạn dễ xài.

Đầu tiên là các thông số: VailidBorderTop, Bottom, Left, Right chính là vùng active của phần mềm. Màn hình s60v5 thường là 640x360 nên các bạn thấy ValidBorderTop, Bottom có thể chỉnh được từ 0 - 640 còn ValidBorderLeft, Right có thể chỉnh từ 0 - 360.

VD:
Nếu bạn chỉnh như sau:
ValidBorderTop = 0
Bottom = 640
Left = 0
Right = 360

Còn nếu bạn chỉnh
ValidBorderTop = 610
Bottom = 640
Left = 0
Right = 360

Trong vùng active, nếu bạn vuốt hay giữ thì chương trình sẽ nhận biết hành động đó và execute. ;)

Nếu hiểu được cách làm việc này, mình nghĩ bạn sẽ dễ dàng tùy chỉnh để chạy chương trình chung với mấy ứng dụng khác như BelleTopBar...