• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Zinc WM6.5 Beta Rom 21169 WWE

ecoli

Mời các bạn xem thử WM 6.5 cho Zinc. Dĩ nhiên đây là bản cooked của đồng chí cruzzmz từ http://forum.xda-developers.com . Theo tác giả, đây vẫn là bản beta nên còn nhiều lỗi.

DOWNLOAD:
http://www.mediafire.com/?yzvhi3zitwm

Chỉnh sửa cuối:

hells

Bản rom này vẫn lỗi lắm đành chở thêm thời gian nữa vậy

hells

em đã up rồi ok chuẩn không cần chỉnh Tuy là bản Beta nhưng chạy cũng ok lắm

quocdungjs

Bản Rom này up từ thẻ nhớ,mà em nghe nói up Rom từ thẻ nhớ hay bị lỗi lắm.Không biết bác nào có bản up từ PC không,share cho anh em với.Thanks.

fantomaskl

Bản Rom này up từ thẻ nhớ,mà em nghe nói up Rom từ thẻ nhớ hay bị lỗi lắm.Không biết bác nào có bản up từ PC không,share cho anh em với.Thanks.
Bạn nghe ai nói up rom từ thẻ nhớ thì bị lỗi? Up rom từ thẻ nhớ rất nhanh và ổn không sao cả. bạn cứ thử xem.

quocdungjs

Các bác hướng dẫn em cách up rom từ thẻ nhớ với.Em làm hoài không được.
Em đã copy file rom MARSII_G4.ABI vô thẻ nhớ 512MB (Để ngay ở ngoài,không bỏ vô thư mục nào hết),cắm sạc (cắm nguồn trực tiếp,chứ không phải cắm vô máy tính),rùi đưa máy về bootloader. Nhưng nó chỉ không chạy gì hết,em để 15 phút rùi reset thì máy vẫn khởi động bình thường,không có chuyện gì xảy ra cả.
Không biết em làm sai bước nào không mà up rom không được.Mong các bác chỉ bảo.

ecoli

Các bác hướng dẫn em cách up rom từ thẻ nhớ với.Em làm hoài không được.
Em đã copy file rom MARSII_G4.ABI vô thẻ nhớ 512MB (Để ngay ở ngoài,không bỏ vô thư mục nào hết),cắm sạc (cắm nguồn trực tiếp,chứ không phải cắm vô máy tính),rùi đưa máy về bootloader. Nhưng nó chỉ không chạy gì hết,em để 15 phút rùi reset thì máy vẫn khởi động bình thường,không có chuyện gì xảy ra cả.
Không biết em làm sai bước nào không mà up rom không được.Mong các bác chỉ bảo.

Bạn xem bài này nhé
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=378197&postcount=3

quocdungjs

Cám ơn ecoli,mình đã up được rom 6.5,lần đầu mình up từ thẻ nhớ,thấy nhanh hơn up từ pc nhiều.
Sau 1 ngày thử rom 6.5 thì mình đành phải down xuống 6.0 vì rom này nặng quá,máy chạy chậm hơn và có nhiều lỗi quá.Khi up lại rom 6.0 còn bị báo lỗi cross language,phải loay hoay cả buổi mới up lại đựoc rom.
Hy vọng khi có bản chính thức sẽ chạy tốt hơn.

sontungf20

Cám ơn ecoli,mình đã up được rom 6.5,lần đầu mình up từ thẻ nhớ,thấy nhanh hơn up từ pc nhiều.
Sau 1 ngày thử rom 6.5 thì mình đành phải down xuống 6.0 vì rom này nặng quá,máy chạy chậm hơn và có nhiều lỗi quá.Khi up lại rom 6.0 còn bị báo lỗi cross language,phải loay hoay cả buổi mới up lại đựoc rom.
Hy vọng khi có bản chính thức sẽ chạy tốt hơn.
Bác quocdunggjs ơi em mới dùngppc nên chưa uprom lần nào.Đọc trên diễn đàn mình thấy các bác đi trước bảo rom 6.1 Lite-BigStorage dùng rất ổn.Vậy bác đã thử qua bản này chưa.Hay 6.0 vẫn là tốt nhất?

0985304186

bác nào dùng thử bản này chưa,cảm nhận thế nào nhỉ.em thấy nhiều máy co wm 6.5 dùng rất ổn.ko biết em này thế nào.vừa mua đc 1 e.

tukieng

bản nàykho6ng sử dụng đc gprs, ai có cách nào chỉ dùm với. xin cảm ơn nhiều!

tukieng

bác ecoli ơi, khi xài bản 6.5 bác co sử dụng đc GPRS không hả bác, nếu đc xin chỉ dum với nhé, cảm ơn nhiều nhiều!