• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[04-20-2008] LATEST RELEASE - SNN Version 3.1 WM 6.1 build 19209 [UC Capable Rom]

lnthanh

SNN Edition Version 3.1
Windows Mobile 6.1 ROM
[Stylus.Not.Needed]

UC CAPABLE ROM

INTRO:

Okay guys this version maybe my last of this series for a while. I am finally satisfied with this version of my ROM and I've pretty much corrected some of the minor bugs/requests from all of you that have tried and/or use my ROM. As my heading states, this version of SNN is now UC Capable, meaning you can install cab files and load your own personal settings on the intial boot by taking advantage of the UC feature. Not sure what UC, or User Customization is all about
Then click on THIS to read more about UC and how you can make it work for you.

To give you all a sample of how UC works, I have included a sample of it in the SNN 3.1 rar file. The sample is located in folder (1). I included instructions on how to set it up, so make sure you click on folder (1) before clicking on folder (2) if you want to take advantage of this feature.

NOTE: Using UC is NOT a requirement, it is meant to supplement more advanced users that want to make setting up personal preferences easier. You can bypass using this feature and just flash the ROM itself the same way you would any other ROM. The nk.nbf file and flashing tools are in folder (2).

Base ROM:

CE OS 5.2.19209 (Build 19209.1.0.2) THANKS VILLABOY25 couldn't of done it without your port.

Fixes/Changes from 3.0:
  • UC Compliant.
  • Created shorcuts for all Office Mobile applications.
  • Included CAPS indicator for hard keyboard.
  • Fixed Custom weather settings on HTC Home plug-in.
  • Included Softkey changer.
  • Upgraded Arcsoft MMS to version 4281. (thanks pumpiron 579)
  • Included Battery Status.
  • Included SMS switcher for text messaging preference.
  • Included my another personal custom s2u2 theme.
  • Included a personal .tsk files.
  • Changed splash screens.
  • HTC Home plugin with "Black Gloss" icons.
  • Included some new apps.
SNN version 3.1
  • Advanced Configuration
  • App Sentry
  • Bt Crawler
  • Battery Status
  • Call2Contact
  • Glossy Black Bars
  • Internet Sharing
  • Mobile Bluetooth
  • PBar
  • PIM Backup
  • Pocket RAR
  • SIM Manager
  • WM5storage
  • HButton
  • S2U2
  • Call Firewall
  • Clear Temp
  • Oxios CloseApps
  • Oxios Hibernater
  • Pocket Screen
  • Quick Clear
  • SMS Selector
  • Today's INFO
  • Audio Manager
  • 1 Calculator lite
  • Camera Album
  • PS Shut XP
  • System Manager
  • Task Manager
  • ArcSoft MMS v 4281
  • Excel Mobile 2007
  • Notes
  • One Note Mobile 2007
  • Power Point Mobile 2007
  • Word Mobile 2007
  • HTC Touch Dial pad
  • HTC Touch Comm Manager
  • HTC Touch Keyboard
  • CorePlayer (installed if UC is set up)
  • HTC Home Customizer (installed if UC is set up)
Screen Shots:

Special Thanks to:

VILLABOY25 for porting this excellent base ROM
Anichillus for Hypercore Kitchen
AJC2003 for helping me edit the build version
PUMPiron579 for updated ArcSoft MMS cab
Polleke-MF for sharing Cab file
Bepe for XIPport
Merlin_reloaded for some direction
Alex from kaiser forum for his packages
Ervius for his package support
Original creators of programs I incorporated into this rom
(Your Name) for trying my ROM and sharing your feedback.

Download:

[HIDE="http://rapidshare.com/files/108630464/SNN_3.1.rar"]SNN Version 3.1 UC Compatible [/HIDE]

Final Note:

I accept no responsibility for any damages that maybe done onto your phone by using/attemping to use this ROM. This ROM has been flashed succesfully onto my CID & SIM locked G4 using SoftSPL.The nk.nbf file only contains OS and splash screens. No IPL/SPL. So it is G4 safe. Please read the "READ ME" file included in flashing tools. If you are new to flashing I strongly recommend reading the stickies in regards to flashing a new rom onto your device in order to avoid any damages.

binhlerhm

Mirror links download SNN Version 3.1 WM 6.1 build 19209

Dành riêng cho những bạn nào không download được trên rapidshare:
Direct link
[HIDE="http://pdaviet.com/showthread.php?do=post_thanks_add&p=315102"] http://www.driveway.com/j5u4g5x1x6[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

bonmat8888

Có ai đã up Rom này rồi cho anh em ít nhận xét để tham khảo. Tôi up bản VISTA 19209 Clean của Hongkong thấy chạy ổn và nhanh nên cũng hơi chần chừ trong việc up bản mới này. Chờ các bác có ý kiến rồi chuyển sang xem thế nào.

Dành riêng cho những bạn nào không download được trên rapidshare:
Direct link
[HIDE="http://pdaviet.com/showthread.php?do=post_thanks_add&p=315102"] http://www.driveway.com/j5u4g5x1x6[/HIDE]

Tốc độ DL từ trang này chậm lắm, toàn bị đứt giữa chừng mặc dù đã dùng IDM hỗ trợ DL

Chỉnh sửa cuối:

hector

cheat code làm j vậy bạn?nếu bạn muốn úp thì cứ cắm cáp vào mà up thui!kô fai làm j hết đâu!

mapbuidoi

mấy bro cho mình hỏi bản 6.1 cài xong có cần cheat code không vậy. Nếu có cho mình xin nhé. Tks

Mình xin gởi trả lời của bạn như sau:X-(
Cái này ko phải là phần mềm mà bạn nói là cài.=))
Thứ hai nó muốn Óp dc phải Unlock CID. Còn ko thì dù có óp thì cũng vẫn bản cũ cho dù đã Óp.;)

nhathuy

Mình xin gởi trả lời của bạn như sau:X-(
Cái này ko phải là phần mềm mà bạn nói là cài.=))
Thứ hai nó muốn Óp dc phải Unlock CID. Còn ko thì dù có óp thì cũng vẫn bản cũ cho dù đã Óp.;)

Thứ nhất: Thế theo bác nó không phải là phần mềm thì nó là cái gì? :))=)). Rom cho PPC nó giống như OS dành cho PC. Vậy các HĐH như: Windows, Linux, Mac OS... cũng không phải phần mềm chăng :-??
Thứ hai: G3 thì Unlock mới Up đc Rom, còn G4 chẳng cần Unlock vẫn Up đc Rom như thường.
Ok chưa? :p

hkh

ban nay xai noi chung duoc, neu ban nao thich thi cu viec up khong co van de gi ca, dao dien ok nhieu mau sac de lua chon.

Mr_PDA

haizzz, ko bít chế nào đây nhỉ, ít review về bài này thế, dưng mà lên wiki thì thấy nhìu reviews chế hem bít, toàn là good feedback hehe.... up đi các pro

hector

hờ,built 19209 này khá là nhanh nhưng cái rom này có nhiều lỗi nhỏ nhung không đáng kể lắm!vì trong romm cock chưa sạch!đang còn thừà 1 số file bây giờ rom mới với các phần mềm mới đầy mà bạn?up rom mới đi!

mapbuidoi

Thứ nhất: Thế theo bác nó không phải là phần mềm thì nó là cái gì? :))=)). Rom cho PPC nó giống như OS dành cho PC. Vậy các HĐH như: Windows, Linux, Mac OS... cũng không phải phần mềm chăng :-??
Thứ hai: G3 thì Unlock mới Up đc Rom, còn G4 chẳng cần Unlock vẫn Up đc Rom như thường.
Ok chưa? :p

Dạ thưa Rom thuộc về cấp cao hơn phần mềm ạ. Cho dù có phần mềm và ko có rom vẫn ko chạy dc ok chưa ?
Phần cứng. Phần Dẻo, Phần Mềm.

won

sao mình up rom này cuộc gọi đến và tin nhắn ko rung dù đã chỉnh đầy đủ.

hector

os là nền tảng để chạy các phần mềm nó cũng đựoc viết bởi các chuơng trình cũng nhu ta viết các phần mềm vậy!gộp bởi nhiều phần nhỏ trên một nền tảng cơ bản ...nom na là chúng ta chỉ cần hiểu là có os thì fan mềm mới chạy đựoc!mỗi os khác nhau có nhưng phần mềm khác nhau!vì có nền tảng khác nhau mà!

cãi nhau làm cái j?mất hòa khí anh em!hờ hờ

nhathuy

Dạ thưa Rom thuộc về cấp cao hơn phần mềm ạ. Cho dù có phần mềm và ko có rom vẫn ko chạy dc ok chưa ?
Phần cứng. Phần Dẻo, Phần Mềm.

Quả nhiên bro, nhiều năm học và nghiên cứu về IT giờ mới đc mở mang thêm kiến thức :|