• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[06/01/2012] HTC Desire Z 1.85.861.3 [Froyo 2.2.1][v1.3 VN][Raf+Mde 1.9OC]

mình mới mua được con hd2 cũ nhung không biết cai room này như thế nào. Đã đọc nhiều hướng dẫn nhưng vẫn không hiểu khi bản room yêu cầu là - EU: (CWR: 5/150/5 + EXT2/3/4), thì phải thực hiện như thế nào vậy, 5/150/5 là gì vây? Thanks các bạn nhiều
Thông số CWR 5/150/5 là thông số Recovery, còn EXT2/3/4 là patition bạn phải chia trên thẻ nhớ. Bạn vui lòng sang topic HD2 NAND TOOLKIT này mà tham khảo cách cài Recovery nhé.

backspace

Thông số CWR 5/150/5 là thông số Recovery, còn EXT2/3/4 là patition bạn phải chia trên thẻ nhớ. Bạn vui lòng sang topic HD2 NAND TOOLKIT này mà tham khảo cách cài Recovery nhé.
Thank bạn nhiều. bạn có thể giúp mình giải thíc rõ hơn được không. 5/150/5 là gì vậy? phân vùng EXT2/3/4 có dung lượng tuỳ thích hả bạn??

Thank bạn nhiều. bạn có thể giúp mình giải thíc rõ hơn được không. 5/150/5 là gì vậy? phân vùng EXT2/3/4 có dung lượng tuỳ thích hả bạn??
Thông số đó là thông số phân vùng boot, system và cache:

boot yboot|ro 5M
system ya 150M
cache ya 5M

Còn EXT thì tùy nhưng thông thường chỉ chia EXT 1G (1024M) hay EXT 2G (2048M) là đủ.

hatnaf

Bác dũng ko port rom cho HD2 nữa à, lâu lâu vào hóng hớt ko thấy rom mới của bác nữa :|