• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[06/01/2012] HTC Desire Z 1.85.861.3 [Froyo 2.2.1][v1.3 VN][Raf+Mde 1.9OC]

smartman76

pro à ! bản này mình cài lại mà ko lên được chỉ hiện Android rồi đứng im mãi ko vào được là thế nào hở pro

smartman76

làm đúng rùi mà Pro nhưng khi Flash bản cLK, chưa khởi động vội, Flash tiếp vá cLK sang Magldr thi ko lên được cứ dưng im ở Androi nhiều màu thui

làm đúng rùi mà Pro nhưng khi Flash bản cLK, chưa khởi động vội, Flash tiếp vá cLK sang Magldr thi ko lên được cứ dưng im ở Androi nhiều màu thui
Máy của bạn là EU hay TMOUS? Bạn thực hiện lại và nhớ chia CWM lớn hơn một tý nhé.

smartman76

bản này em làm đi làm lại vẫn ko được bác à vẫn ở chữ androi thui bác có ccs cach nào ko ! chờ tận 20 p vẫn đứng yên tại chữ androi thui !

bugartiveron

mình làm được rồi nhưng vẫn chậm như rùa bạn ơi, chỉ có tối đa 10,000 KB/sec.
1 2 phút đầu tốc đọ có thể chậm.sau dow toàn 200k 300k thôi mà bác.cái này k chuyển link được khi liech xong k hiện link.kik idm nó tự nhận.bác cứ từ từ mà nghịch kiểu gì cũng dow được thôi.

task 29 có bị chết flash không bác Dũng máy của E là T-mobile ! E đọc các bài là thấy nói task 29 dễ chết flash lắm nhất là dòng T-mobile :-/
Sợ gì...:p Máy mình cũng là TMOUS khi úp rom mới đều Task29 trước khi úp mà. Nói tóm lại đen thì phải chịu thôi...:D

atulaphan

ko cần phải task29 (wipe) trước khi up rom đâu, mình chỉ cài recovery, wipe all rồi up rom thấy chẳng lỗi lầm gì cả.

smartman76

Sợ gì...:p Máy mình cũng là TMOUS khi úp rom mới đều Task29 trước khi úp mà. Nói tóm lại đen thì phải chịu thôi...:D
rùi

thôi vậy E tìm bản ROM khác up thui ! lỡ đâu chết thật thì E ko giải thích được với "Chí Phèo " nhà E đâu ! năm vừa rồi thay mấy đời đt rùi !giờ mà toi thêm con này nữa thì chỉ có nước ra đường thôi Bác à

thôi vậy E tìm bản ROM khác up thui ! lỡ đâu chết thật thì E ko giải thích được với "Chí Phèo " nhà E đâu ! năm vừa rồi thay mấy đời đt rùi !giờ mà toi thêm con này nữa thì chỉ có nước ra đường thôi Bác à
:)):)):)):))

smartman76

ko cần phải task29 (wipe) trước khi up rom đâu, mình chỉ cài recovery, wipe all rồi up rom thấy chẳng lỗi lầm gì cả.

bó tay bác ạ làm kiểu gì cũng đứng ở màn hình Android thôi để 30 p vẫn thế

ghone1990

uh mình để từ đêm tới sáng mà cũng bị đứng im ở màn hình android. mấy tiếng lận. format lại thẻ rồi, dùng sube task tiếc đầy đủ thế mà bị vậy, cả bản Desire HD bên Xda nữa chả rõ làm sao. hay là do mình dùng recovery touch nên bị thế nhỉ :|

atulaphan

Mấy bản sense 2.1 của bác dũng gần đây đều up ngon lành mà. Nhưng đang sd sense 3.5 up lại mấy bản sense 2.1 thấy nản quá, dùng một lúc là lại phải up lên 3.5

bestmansg

Bản này chạy rất ổn, chỉ có mỗi việc ghi âm cuộc gọi đầu bên kia tiếng nghe nhỏ xíu, không biết có cách nào khắc phục không vậy bác? em vẫn có nhu cầu sài wifi hotspot của bản này nên không bỏ được.

backspace

mình mới mua được con hd2 cũ nhung không biết cai room này như thế nào. Đã đọc nhiều hướng dẫn nhưng vẫn không hiểu khi bản room yêu cầu là - EU: (CWR: 5/150/5 + EXT2/3/4), thì phải thực hiện như thế nào vậy, 5/150/5 là gì vây? Thanks các bạn nhiều