• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07-03-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21895.5.0.90) - SB08

Status
Không mở trả lời sau này.

bynight85

Cả SB07 & 08 nút X đều bình thường

uk đúng nhưng cái chương trình nhận tin SMS khi mới có ấy, mình mở ra và trả lời khi trả lời xong thì nó tự ẩn lúc đó phải vào Task manager mới thoát đc.

Sonblack

Super V.I.P
bác nào cho em xin cái file csc chỉ tiếng anh được không ạ

Chỉ tiếng Anh thì trong các bản trước có cái CSC có chữ FAM là nó đó, còn đi xin sỏ gì nữa hả chòi! :)) Lộn xộn hết chỗ chê luôn! :))

huhuchuz

bác ơi hình như bản nì hao in hơn bản trước. Mà mỗi lần khởi động máy thì mất có khi hơn 10/100 pin. Còn lại tất cả đều tốt ^^ có thêm Adobe là koái rùi ^^ cám ơn bác về bản rom rất nhiều!

pdahtc

X-hook tắt mở nhanh chương trình, hiển thị chương trình đang chạy trên taskbar như bản SB05 đấy bác
nhưng cái X hook mà bác Son black up lên page trước thì k giống vậy, nó k hiện lên taskbar, hoặc cũng có thể là e k biết dùng
bác thử tải về dùng xem

Lancez

i have fixed problem that i stated b4 \-/ and this ROM runs pretty good. thank u SB. but since i've been using ur 23518, i was kinda expecting ur new 6.5.x ROM ;;)

Sonblack

Super V.I.P
i have fixed problem that i stated b4 \-/ and this ROM runs pretty good. thank u SB. but since i've been using ur 23518, i was kinda expecting ur new 6.5.x ROM ;;)

You stated the problem in post 5 (not 4) :D
About 6.5.x, don't worry, I'm performing with 23544. Please wait...

Lancez

You stated the problem in post 5 (not 4) :D
About 6.5.x, do not worry, I'm performing with 23544. Please wait ...

thats a great news! thanks a lot. \-/ by the way b4 = before sorry about confusion :p

Last edited by a moderator:

tiny1990

I'm performing with 23544. Please wait...
Sắp có bản mới nữa à! từ từ thôi anh! Anh làm quá test k hết thì phí lắm!
@ All: không phải hao pin sau mỗi lần reset đâu. máy mình pin còn 50% reset 1 phát xuống còn 19% xong reset 5 7 phát nữa vẫn đứng im ở mức 17% hehe. hao pin là do người dùng và tình trạng pin!C Chứ rom có chạy ẩn cái gì đâu mà hao nhễy

qcthangonline

sao em dùng cái bản rom mà nó không có cái nút "X" "ok" o gốc trên bên tay phải, thì làm sao hả bác

dpc

Sắp có bản mới nữa à! từ từ thôi anh! Anh làm quá test k hết thì phí lắm!
@ All: không phải hao pin sau mỗi lần reset đâu. máy mình pin còn 50% reset 1 phát xuống còn 19% xong reset 5 7 phát nữa vẫn đứng im ở mức 17% hehe. hao pin là do người dùng và tình trạng pin!C Chứ rom có chạy ẩn cái gì đâu mà hao nhễy

Vấn đề pin báo sai thì bản nào cũng bị, từ 6.1 cho đến 6.5, từ i900 cho đến i8k

Sonblack

Super V.I.P
sao em dùng cái bản rom mà nó không có cái nút "X" "ok" o gốc trên bên tay phải, thì làm sao hả bác

Thì nó có cái nút X to hơn, chần dần ở góc dưới bên phải, thế thôi! Định xì pam à???

linhphuong_ts

Các bác cho mình hỏi vấn đề về WowHD setting cái,khi mình tùy chỉnh nó xong vào touch player xong vào WowHD settinh lại thì các tùy chỉnh ban đầu của mình đều trở về mặc định hết ==> chất lượng nghe nhạc loa ngoài ko đc hay như khi mới chỉnh,các bác giúp mình làm sao chỉnh nó mà khi vào touch player xong no ko bị mất các tùy chỉnh đó ko?

smaila

SonBlack,
Recently I have been experiencing freezing problems with you ROMS ( from SB05 till the current one SB08). The earlier ROMS before the SB05 worked well on mu OMNIA II. I never tried the SB04 because I could not download it from "I File it" but the earlier ROMS before it worked well. I dont know why. I see that Lancez experinces the same problem.

Lancez

well, funny u mentioned that. coz my phone just freez as im writting this, thought i fixed problem by deleting one of apps that i installed, but it happened again.

@sonblack

really good and fast ROM, i like it a lot. if u could look into the freezing problem when u have chance, we would really appreciate. thanks man.=D>

Lancez

@ Sonblack

im downloading the new i8000HZUJC1 (JB2 phone part) ROM right now,its Hongkong ROM and have both chinese and english support. do u want me to upload the whole ROM or u just need ROM dump in english with phone part? let me know. i will upload it soon as im done, would mediafire work for you? \-/

Sonblack

Super V.I.P
Yes, thanks Lancez! Now, I'm performing the ROM (23544) with JB3 ROM :D You can upload, I'll download for checking many things for improving my ROMs. I suggest you to upload whole ROM. :D MediaFire and Rapidshare are good for me!
Good news from Lancez!

Lancez

the ROM comes in an .EXE file which contains everything in there. im uploading the whole thing right now, might take a while.

P.S. sorry i was wrong, it is official ROM from Taiwan not Hongkong. but it still supports english :)

madienyeu

Banned
It's probably the best news for my Omnia. A lite JB3 ROM (23544) with Sonblack's style is what I'm looking forward to enjoy\-/. Thanks Mr SonBlack!

Status
Không mở trả lời sau này.