• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[07 APR][RAM HD v2.1] Incredible Sense v1.1 [K:Raf1.9OC]

Bạn đang dung bản Incredible Sense?

• [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 10 20.8%
  • [25 MAR][RAM HD v2] Incredible Sense v1.0 - CAM FIXED! [HTC Vivo][K:Raf1.9OC]

Votes: 1 2.1%
  • [27 MAR][DAF] Dungphp VIVO 1.36.405.1 WWE [RAF 1.9OC]

Votes: 4 8.3%
  • [31.MAR.11][CWR] Frankinstine DROID S v1.2

Votes: 2 4.2%
  • Không tôi dùng ROM khác

Votes: 31 64.6%

• Total voters
    48

ghone1990

Mình dùng Leo512.Mình không muốn tao ext trên SD mà muốn cài luôn.Vậy nếu Recovery 400Mb thì có cài được Rom này không

nguyenh

Ảnh minh họa:

Chất lượng ảnh chụp

Ngoài trời (nhiều mây)

Trong nhà

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Bản này nhất thiêt phải có ext!!!! Híc quên mất là app được lưu lên ext kể cả framework-res.

Mình đã chia Ext3 rồi Ext2 up các bản full_rafdroid_hd_ext_4r0f2 thì nó nhận tốt còn bản này không biết sao mà cứ báo không đủ bộ nhớ chẳng cài apk được?
Bạn có thể hướng dẫn cho mình rõ từng bước để up được bản này không ạ?
Thanks

kdtt8

bác chủ thớt cho hỏi là: mình xài leo512, mình down 2 file tại Links MF cho bản EU 1.1, 2 file này ghép lại phần mềm gì vậy bạn.
-----

mình đã làm được rùi

Chỉnh sửa cuối:
bác chủ thớt cho hỏi là: mình xài leo512, mình down 2 file tại Links MF cho bản EU 1.1, 2 file này ghép lại phần mềm gì vậy bạn.
Bạn dùng HjSplit để nối file nhé...:p Tải về giải nén và chạy không cần cài đặt.. Cách nối file: bạn chạy HjSplit, chọn Join, nhấn vào Input File và chọn file .001, nhấn Start để nối nhé...

ghone1990

Bản này nhất thiêt phải có ext!!!! Híc quên mất là app được lưu lên ext kể cả framework-res.

Nếu mở rom file.zip ra cóp hết file trong phần ext vào system/app thì có cần tạo ext nữa không

bugartiveron

em cài bản 1.1 của bác setcpu kéo lên 1500gh thì bi FC dùng bản 1.0 thì k bị lỗi này bác xem lại hộ cái

nguyenh

em cài bản 1.1 của bác setcpu kéo lên 1500gh thì bi FC dùng bản 1.0 thì k bị lỗi này bác xem lại hộ cái

Híc bạn kéo lên 1500 thì hơi quá đấy, nên để khoang 1300 là vừa rồi, cung nên thuơng xót em HD2 nữa chứ!

bugartiveron

Mình thường set 245 -998 hoặc tối đa là 1100. Do dùng kernel Rapigna 1.9 UV nên không nên OC quá cao!

em toan set 1.5 thoi thay may chay cung thinh thoang lag lag

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Mình dùng Leo512.Mình không muốn tao ext trên SD mà muốn cài luôn.Vậy nếu Recovery 400Mb thì có cài được Rom này không
k cài đc rcw400 đâu bạn ak.ma nếu bạn co cài vào thì cũng full bộ nhớ k dùng được đâu
nếu k muôn chia thẻ thì dùng bản Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT của bác dunghp chỉ cần copy data vào sd là chạy được
cài đặt bản này cũng dễ qua file DAF

Chỉnh sửa cuối:

nguyenh

em toan set 1.5 thoi thay may chay cung thinh thoang lag lag

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

k cài đc rcw400 đâu bạn ak.ma nếu bạn co cài vào thì cũng full bộ nhớ k dùng được đâu
nếu k muôn chia thẻ thì dùng bản Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT của bác dunghp chỉ cần copy data vào sd là chạy được
cài đặt bản này cũng dễ qua file DAF

không nên setCPU cao quá, không tốt cho CPU đâu. Sau một thời gian bạn sẽ cảm nhận thấy "sự già cỗi" của CPU

Bác ơi cho hiện dung lượng pin theo % thì vào chổ nào vậy??

Bạn tham khảo trong bài này nhé, nếu không làm được mình sẽ giúp. http://www.pdaviet.net/showthread.php?120260-Các-cách-làm-đẹp-giao-diện-Android-cho-HD2

tumap

Đang dùng bản 1.1 của bác nguyenh, nhưng không thể đồng bộ danh bạ qua Gmail được. Nó toàn báo không kết nối được. Tuy nhiên vào maket vẫn bình thường?? Có bác nào bị như e không?

ghone1990

Em ghet' ban nào phải chia ext boot vừa lâu cài vừa khó.Cứ data2sd mà chới thôi.đơn giản dễ backup

nguyenh

Đang dùng bản 1.1 của bác nguyenh, nhưng không thể đồng bộ danh bạ qua Gmail được. Nó toàn báo không kết nối được. Tuy nhiên vào maket vẫn bình thường?? Có bác nào bị như e không?

Bạn vào mục app trong xây dựng, xóa hết dữ liệu cũ của gmail rồi đăng nhập lại nhé!

tumap

Bạn vào mục app trong xây dựng, xóa hết dữ liệu cũ của gmail rồi đăng nhập lại nhé!

Bác nói rõ cho e được không? App trong xây dựng nằm ở chổ nào vậy?? Cảm ơn bác!!

nguyenh

Bạn vào settings - application - manage application - all. Tìm gmail bấm vào đó và chọn clear data. Sau đó quay về chuơng trình gmail và cài đặt lại.