• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

08/04| UCBrowser 7.7-EN-Nokia4ucTEAM-All servers

Pr_huy

Sao mình dùng uc 7.6 down o 4shared đc, mà dùng uc7.7 ser ver international thì down mãi ko đc vậy? pro nao chỉ giúp mình với, thank

dungpro1106

Sao mình dùng uc 7.6 down o 4shared đc, mà dùng uc7.7 ser ver international thì down mãi ko đc vậy? pro nao chỉ giúp mình với, thank
vẫn tải bt mà.Mình vừa tải thử.Khi vào 4shared thi nhấn reload lại là tải đc mà

Nghungmanh24

mình cài font đa ngôn ngử rồi mà sao nó vẫn bắt check font.nản quá.có pro nào giúp cho mình với

saodoingoi142

Moderator
mình cài font đa ngôn ngử rồi mà sao nó vẫn bắt check font.nản quá.có pro nào giúp cho mình với

Thường nó kiểm tra Fonts là lúc ta khởi động lần đầu tiên trình UCBWeb sau khi cài đặt xong hoặc là lúc bạn thay đổi lại bộ Fonts chữ khác cho máy.Vì vậy bạn cứ để cho nó check Fonts đi,sau vài phút kiểm tra xong thì những lần sau bạn vào lại thì nó không check lại nữa đâu.Và bạn cũng chú ý không nên thay đổi Fonts chữ nhiều để tránh bắt UCBWeb check Fonts kiểm tra!!!;;)

dungpro1106

uc7.7 cập nhập mới ngày 18/4

Đây là bản uc cập nhập mới ngày 18/4.Đây là bản tiếng trung.Ae fix lại như sau.Dùng file.RSc vh của sanvu,cài đè vào system,app,ucweb6.O,sau đó ae vào siêu dịch,chọn sửa mã hex,chọn ucweb6.O.App,.Chọn tiếp "sửa đổitrực tiếp" hoặc "dùng tài liệu tạm thời " tùy ý.
Khi mở file app xong, nhấn gọi +2 -> UTF-8>OK".Nhập mã 2052 , bấm ok,tìm đến và thay thế mã đó bằng mã 1066 (vietnam).{hinh nhu ban nay la co' 1 ma 2052 thj fai)thế là bây h bạn vào các trang như google đã là tiếng việt rồi.Chúc thành công.Link http://wap.st1.ucweb.com/files/UCBr...wser_V7.7.0.81_S60V2_pf27_(Build11041411).sis

DreamLand

Đây là bản uc cập nhập mới ngày 18/4.Đây là bản tiếng trung.Ae fix lại như sau.Dùng file.RSc vh của sanvu,cài đè vào system,app,ucweb6.O,sau đó ae vào siêu dịch,chọn sửa mã hex,chọn ucweb6.O.App,.Chọn tiếp "sửa đổitrực tiếp" hoặc "dùng tài liệu tạm thời " tùy ý.
Khi mở file app xong, nhấn gọi +2 -> UTF-8>OK".Nhập mã 2052 , bấm ok,tìm đến và thay thế mã đó bằng mã 1066 (vietnam).{hinh nhu ban nay la co' 1 ma 2052 thj fai)thế là bây h bạn vào các trang như google đã là tiếng việt rồi.Chúc thành công.Link http://wap.st1.ucweb.com/files/UCBr...wser_V7.7.0.81_S60V2_pf27_(Build11041411).sis

Bài viết sai quy định, nên phải Move vào topic này !
Bạn chú ý yêu cầu của 1 topic nhé.

Sieuxathu12a2

ủa,mình dùng s60v2,dùng font tiếng việt tuyệt vời cho s60v2 có sao đâu bạn,tất cả ucweb không sao cả,

Oh.Bạn dùng font gì vậy ? Có thể dẫn link cho mình được ko.Mìng dùng font 2in1 rất đẹp nhưng ko dùng đc uc beta.

vitaminzaj

Ơ anh dungpro1106 ơi,sao em làm giống của anh hướng dẫn rồi mà trang mở đầu vẫn là tiếng china vậy?Cái này làm = x-plore có được không anh?Mà anh fix cái app thành server Việt rồi anh up lên forum đi,gà như em chắc không làm nổi

dungpro1106

Ơ anh dungpro1106 ơi,sao em làm giống của anh hướng dẫn rồi mà trang mở đầu vẫn là tiếng china vậy?Cái này làm = x-plore có được không anh?Mà anh fix cái app thành server Việt rồi anh up lên forum đi,gà như em chắc không làm nổi

mình dùng bằng dt nên ko up đc.BẠn dùng siêu dich rồi làm như hướng dẫn ở trên là đc mà.BẢn của mình bây h toàn tiếng việt luôn

vitaminzaj

mình dùng bằng dt nên ko up đc.BẠn dùng siêu dich rồi làm như hướng dẫn ở trên là đc mà.BẢn của mình bây h toàn tiếng việt luôn

vậy thì anh up lên trang wap nào đó rồi cho em cái đường link.Em làm mãi không được.Đúng là vào siêu dịch chỉ ra 1 mã 2052 thôi,em thay = 1066 và lưu nhưng không được.Hộ em với nha.Thank

Sanvu88

Member
Của a e đây đã chuyển sever và ngôn ngữ việt nam rồi nhé. Mấy hôm rồi bận thi nên hôm nay mới rảnh a e thông cảm :)
http://echipupwap.tk/?id=4223

Chỉnh sửa cuối:

Sieuxathu12a2

Của a e đây đã chuyển sever và ngôn ngữ việt nam rồi nhé. Mấy hôm rồi bận thi nên hôm nay mới rảnh a e thông cảm :)
http://echipupwap.tk/?id=4223

Bản này vẫn còn có chỗ chưa việt hoá hết như ở ô tìm kiếm và ô nhập điạ chỉ với phần thống kê lưu lượng gprs nữa.Mình dùng siêu dịch để sửa trong file *.app nhưngchẳng biết sửa chỗ nào,bạn giúp mình với.Để như vậy nhìn không đẹp mắt lắm.Bạn có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình đc ko,mìng gà lắm.hj.THANKS bạn trước.

dungpro1106

Bản này vẫn còn có chỗ chưa việt hoá hết như ở ô tìm kiếm và ô nhập điạ chỉ với phần thống kê lưu lượng gprs nữa.Mình dùng siêu dịch để sửa trong file *.app nhưngchẳng biết sửa chỗ nào,bạn giúp mình với.Để như vậy nhìn không đẹp mắt lắm.Bạn có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình đc ko,mìng gà lắm.hj.THANKS bạn trước.

CÁi đó hình như trog file.Rsc,còn mấy kái lich sử,truy cậ nhanh fải dùng ucpatch mới đc.

Chỉnh sửa cuối: