• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

ghone1990

May quá chưa down 3.5.Đợi 3.6 vậy.Em thấy hình nó bị lệch bác đã thử thay dpi chưa nhỏ 1 tí nhưng nó khít màn hình vẫn đẹp hơn mà.Để 240 bị lệch xấu lắm.
Em có mấy việc muốn hỏi bác.Làm sao để loại bỏ bớt ngôn ngữ trong Rom đi chỉ để TA và VN thôi thì ở file nào.
Code chỉnh EQ của HTCmusic thì nằm ở đâu.Có phải trong thư mục Lib không.Mong bác giúp đỡ

Em có mấy việc muốn hỏi bác.Làm sao để loại bỏ bớt ngôn ngữ trong Rom đi chỉ để TA và VN thôi thì ở file nào.
Bạn sửa trong file default.xml trong system/customize/CID đó (ở đây đã loại hết ngôn ngữ chỉ để lại Tiếng Anh và Tiếng Việt):

<module name="locale">
<function>
<set name="single">
<item name="total_list">en_GB;vi_VN;</item>
<item type="boolean" name="en_GB">yes</item>
<item type="boolean" name="vi_VN">yes</item>
</set>
</function>
</module>
Còn muốn đặt ngôn ngữ mặc định thì bạn sửa file default.xml trong system/customize/MNS đó (ở đây mình chọn là Tiếng Việt):

<module name="defaultLocale">
<function>
<set name="single">
<item name="auto_detect">false</item>
<item name="defeault">vi_VN</item>
</set>
</function>
</module>

Code chỉnh EQ của HTCmusic thì nằm ở đâu.Có phải trong thư mục Lib không.Mong bác giúp đỡ
Cái nỳ chưa nghiên cứu, hỏi dungphp hay langthang262 nhé...:p

kdtt8

Sắp FC cái cảm ứng rồi ! hihi
Sắp ra bản 3.6 rồi ! Bản 3.5 thấy lỗi nên kg post ở đây !

Mình cũng đang sử dụng bản này [20.May.11][GRI40] sbryan12144's GB ViVo v1.3 [MDJ's ViVo v3.0.5][Raf's 1r9], nhẹ nhàng và mượt. Còn bản V3.0 củ Bác Dũng thì máy mình Leo512 chạy khá chậm chạp và bị FC màn hình screen. Hôm trước mình cũng đã tham khảo đường link bên XDA của Bác Dũng gửi nói về cảm ứng, mình cũng đang lo. Bác Dũng có ý kiến gì về vấn đề này ko??? Liệu có thực sự là sẽ xảy ra ko???

anhhao123

Ủa
Cái zụ FC cảm ứng là sao vậy???
Ko lẽ die cái cảm ứng?Kiểu đó thì em quăng sense3 zô sọt rác quá :(

Nguoi_Nhen

tạm thời ngưng vọc phá là vừa. chừng chip không đáp ứng nỗi bản rom dễ die phone quá

bacmeogia1

hix,k thấy bác dũng đề cập đến vấn đề là bản rom này dành cho 512 hay tmous đây...

duylenguyen

đang up ... :D
ok ngay lan up đầu tiên, nhà ko có wifi nên chưa biết.
smooth,

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Hướng dẫn anh em cách cài và dùng bản Kingdom (mới tìm ra - cần kiểm nghiệm):
- Trước khi cài đặt cần full wipe data, cache, dalvik-cache, nếu Task29 càng tốt.
- Khi Flash xong rom thì boot vào Android, tuyệt đối kg ấn lên màn cảm ứng mà chỉ ấn phím Power để nó hiện màn hình lên (tắt thì lại ấn Power cho sáng lên) đến khi màn hình hiện LockScreen, Logo mạng, đồng hồ thì lúc này mới kéo LockScreen để vào phần cài đặt. Khi cài đặt xong cũng chỉ dùng phím Power để bật sáng màn hình lên đến khi Load xong hoàn toàn Sense thì mới sử dụng đến màn cảm ứng. Tương tự với lúc khởi động lại, cũng bật sáng màn hình bằng phím Power đến khi hiện đủ LockScreen, Logo mạng, đồng hồ thì mới kéo LockScreen và chờ load Sense (cũng kg ấn lên màn cảm ứng), Màn hình tắt thì lại dùng phím Power bật sáng lên đến khi Load đc hoàn toàn Sense thì sẽ dùng đc thoải mái kg bị FC mà Sense sẽ load nhanh !
Mình thử vài lần đều thành công !
Các bạn test rồi cho ý kiến nhé !

tommy_trant20

pác dũng ơi bác có bài nào hướng dẩn cụ thể cach up rom của pác dùng công cụ gì up vậy có hình nữa càng tốt.thanks pác nhiều.

ghone1990

Hướng dẫn anh em cách cài và dùng bản Kingdom (mới tìm ra - cần kiểm nghiệm):
- Trước khi cài đặt cần full wipe data, cache, dalvik-cache, nếu Task29 càng tốt.
- Khi Flash xong rom thì boot vào Android, tuyệt đối kg ấn lên màn cảm ứng mà chỉ ấn phím Power để nó hiện màn hình lên (tắt thì lại ấn Power cho sáng lên) đến khi màn hình hiện LockScreen, Logo mạng, đồng hồ thì lúc này mới kéo LockScreen để vào phần cài đặt. Khi cài đặt xong cũng chỉ dùng phím Power để bật sáng màn hình lên đến khi Load xong hoàn toàn Sense thì mới sử dụng đến màn cảm ứng. Tương tự với lúc khởi động lại, cũng bật sáng màn hình bằng phím Power đến khi hiện đủ LockScreen, Logo mạng, đồng hồ thì mới kéo LockScreen và chờ load Sense (cũng kg ấn lên màn cảm ứng), Màn hình tắt thì lại dùng phím Power bật sáng lên đến khi Load đc hoàn toàn Sense thì sẽ dùng đc thoải mái kg bị FC mà Sense sẽ load nhanh !
Mình thử vài lần đều thành công !
Các bạn test rồi cho ý kiến nhé !

hoho cái cách này em dùng hoài mà.;;)

dungphp

hoho cái cách này em dùng hoài mà.;;)

Hôm nay kiên nhẫn hơn chút nữa thế là thấy cực kỳ tốt với cách này. Load sense nhanh hơn rất nhiều mà kg bị FC, nếu cứ touch vào màn hình rồi Android nó phản ứng lại rồi FC thì khó load mà dễ lỗi data.
Anh em nào chưa thử cách này, thử đi rồi cho ý kiến !

duylenguyen

ai test bản 4.1 tomus cho mình xin cái nhận xét với,
đang dung bản 3.9 tmous khoản gần tuần nay roài, mọi cái vẫn ok chỉ ko cài được app thui, với lại hôm giờ nhà bị trung quốc nó qua cắt cap nên sài không được, nó hẹn vài hôm nữa nó mới qua bảo trì ^;^!, ở Cty thì không test được hì

dungphp

ai test bản 4.1 tomus cho mình xin cái nhận xét với,
đang dung bản 3.9 tmous khoản gần tuần nay roài, mọi cái vẫn ok chỉ ko cài được app thui, với lại hôm giờ nhà bị trung quốc nó qua cắt cap nên sài không được, nó hẹn vài hôm nữa nó mới qua bảo trì ^;^!, ở Cty thì không test được hì

Bản 4.1 cài app được ! Nên đọc thêm cái hướng dẫn trên nhé !