• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08-06][CWM] Kingdom Sprint WWE 0.81.651.0 [TYTUNG_R10]

mrducbao

ở ngay bài đầu tiên ấy.Đọc kĩ vào nhé ;;)

Cũng có thể bác ấy chưa nhiều kinh nghiệm về vấn đề đó ( mạo muội đoán vậy nếu không phải thì bỏ qua nhé, vì ai cũng có lúc chưa có kinh nghiệm về 1 cái gì đó :D )

Mình set theo HD của bác Dũng sẽ là: 5/240/5 (máy mình là HD2 EU)

Chúc bác vanthai1592 làm thành công!

atulaphan

cứ thử các thông số khác không việc gì đâu, con t mobile của mình lúc đầu dùng leoMICX 1.8 với các thông số ( 5, 250, 10) khi up bản này cử bác dũng vì lười cài lại recovery nên up rom luôn, đến nay vẫn chạy ầm ầm có sao đâu. như vậy, mình có thể thay đổi 2 bản rom này lúc nào cũng đc mà ko cần cắm cap úb vào pc.

vanthai1592

Cũng có thể bác ấy chưa nhiều kinh nghiệm về vấn đề đó ( mạo muội đoán vậy nếu không phải thì bỏ qua nhé, vì ai cũng có lúc chưa có kinh nghiệm về 1 cái gì đó :D )

Mình set theo HD của bác Dũng sẽ là: 5/240/5 (máy mình là HD2 EU)

Chúc bác vanthai1592 làm thành công!

vâng

em cũng thắc mắc về vấn đề đó, về cache, boot trong file flah.cfg. Cảm ơn bác

vanthai1592

EU của mình 10/240/5, chạy cũng ngon lành ;;)

thank you bác rất nhiều

cho em hỏi thêm, theo thông tin đọc ở trên thì, bản V4.5 fix được lỗi nay thì xuất hiện lỗi khác
Cụ thể: OPTIONS:
- Fix weather app, weather wallpeper correct but web flash with streaming video will crash:
- Fix web flash with streaming video but weather app, weather wallpeper will bugs:

Ai fix rồi, cho em ý kiến nên fix cái nào

duylenguyen

thank you bác rất nhiều

cho em hỏi thêm, theo thông tin đọc ở trên thì, bản V4.5 fix được lỗi nay thì xuất hiện lỗi khác
Cụ thể: OPTIONS:
- Fix weather app, weather wallpeper correct but web flash with streaming video will crash:
- Fix web flash with streaming video but weather app, weather wallpeper will bugs:

Ai fix rồi, cho em ý kiến nên fix cái nào

cái đó thì phải tùy vào sở thích của bạn, không ai giống ai cả, bạn thích các hiệu ứng của sense3.0 (như weather..) thì fix weather, còn thích xem phim online thì fix flash. cái nào fix rồi hoạt động cũng ok

Chỉnh sửa cuối:

ghone1990

Thấy bên xda có bản cài thêm cả Camera MIUI. nếu cài fix zip no glich_no camera thì có dùng được Camera MIUI không hả anh dungphp

atulaphan

T mobile cài recovery 3.2 (5/260/5) để thay đổi 1 trong 2 ban rom sau lúc nào cũng đc:
1. V4.5 for EU Magldr: http://www.multiupload.com/6SEDRK30SI, cảm ơn bác langthang đacx cho mình biết t mobile đã chia thẻ up đc cả bản EU, bộ nhớ trống > 600MB. (lúc trước toan cài bản dành cho t mobile, bộ nhớ trống có > 180MB)
2. LeoMicx 1.9 bộ nhớ trống cũng > 600MB

hoanbeck

Bác nào dùng bản 4.5 cho EU có bị tình trạng thi thoảng máy bật không lên màn hình mà các nút vẫn sáng, vẫn nghe điện thoại được :( không hiểu do máy mình hay bản rom nữa :(

À thi thoảng vẫn bị lỗi install app từ market là auto reboot, phải reboot lại máy từ đầu mới install bình thường được.

atulaphan

mấy bant trước thì t mobile khi cài xong phần mềm thì cũng bị màn hình nền trắng có chữ HTC và phải load 1 lúc mới vào đc. còn bản này thì ko bị nữa, nhưng vẫn có 1 số phần mềm khi tinh chỉnh ko đúng nó xung đột với rom thì cũng gây ra hiện tượng đó, hôm trước tui cài Button Savior (phần mềm thay thế các phím cứng rất hay) và điều chỉnh ở trong phần mềm này thì bị lỗi đó. Sau phai up lại rom và cài Button Savior sau đó chỉ bật lên mà ko điều chỉnh gì thi lại ok.

dungphp

Bác nào dùng bản 4.5 cho EU có bị tình trạng thi thoảng máy bật không lên màn hình mà các nút vẫn sáng, vẫn nghe điện thoại được :( không hiểu do máy mình hay bản rom nữa :(

À thi thoảng vẫn bị lỗi install app từ market là auto reboot, phải reboot lại máy từ đầu mới install bình thường được.

mấy bant trước thì t mobile khi cài xong phần mềm thì cũng bị màn hình nền trắng có chữ HTC và phải load 1 lúc mới vào đc. còn bản này thì ko bị nữa, nhưng vẫn có 1 số phần mềm khi tinh chỉnh ko đúng nó xung đột với rom thì cũng gây ra hiện tượng đó, hôm trước tui cài Button Savior (phần mềm thay thế các phím cứng rất hay) và điều chỉnh ở trong phần mềm này thì bị lỗi đó. Sau phai up lại rom và cài Button Savior sau đó chỉ bật lên mà ko điều chỉnh gì thi lại ok.

Mình dùng bản này mấy tuần nay kg có vấn đề gì ! Vài admin bên XDA cũng nói dùng hàng ngày ! Các bạn cần làm sạch NAND hoặc EXT thì chạy mới ổn định được ! cài CWR cũng nên đúng như theo mình hướng dẫn, cùng lắm thêm 20mb thôi ! Bản này đảm bảo ít tốn pin hơn các bản sense2.1, sense2.1+3.0, tốc độ cũng tít kg kém ! Mình dùng bản này, bảo làm mấy bản sense 2.1 là chán ngay hihi !

0913100606

Mình dùng bản này mấy tuần nay kg có vấn đề gì ! Vài admin bên XDA cũng nói dùng hàng ngày ! Các bạn cần làm sạch NAND hoặc EXT thì chạy mới ổn định được ! cài CWR cũng nên đúng như theo mình hướng dẫn, cùng lắm thêm 20mb thôi ! Bản này đảm bảo ít tốn pin hơn các bản sense2.1, sense2.1+3.0, tốc độ cũng tít kg kém ! Mình dùng bản này, bảo làm mấy bản sense 2.1 là chán ngay hihi !

Bản này thì không có cách fix sọc màn hình như cách fix của sense2.1+3.0 phải không bác Dũng?

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Tớ dùng vài hôm rôì thấy bản 4.5 này ổn mà (máy EU), không bị như bạn tả, bạn thử Task 29 và format Thẻ rồi Flash lại ROM xem. Theo cảm nhận của tớ được dùng Sense 3.0, pin khá ổn, chạy khá mượt, nếu khắc phục được vụ sọc ngang nữa thì bản ROM này đáng dùng daily

À quên, có 1 số vấn đề như khi tắt Wifi hoặc Sync thì thi thoảng biểu tượng của 2 thứ này trên thanh taskbar vẫn hiện hữu ???
Bác Dũng có bị thế không nhỉ? (thực ra thì cái này không phải vấn đề quan trọng nhưng thấy thế thì tả thế ạ!)

0913100606

Chưa có giải pháp khác thì fix làm gì ! Fix xong thì hỏng Camera,...

Chấp nhận sọc ngang nhưng có 3D xịn. Chỉ mong bác nghiên cứu tiếp để mất đi cái sọc ngang này nữa là bản này trở nên tuyệt nhất rồi.

ichirumama

tức chết mất, ko hiểu sao mình cứ bị lỗi màn hình đen mà đèn của nút sáng, ko thì freeze =.=. Xoá sạch, cài sạch mà vẫn còn bị.

mrducbao

tức chết mất, ko hiểu sao mình cứ bị lỗi màn hình đen mà đèn của nút sáng, ko thì freeze =.=. Xoá sạch, cài sạch mà vẫn còn bị.

Bạn thử dùng cách này để khắc phục màn hình đen mà bàn phím vẫn sáng xem sao nhé!

Mở notepad và past đoạn này vào:
Code:
gps_zone=vn
sd_boost=1
old_light_driver=0
auto_btn_backlight=0

Lưu với tên config.txt và copy vào thẻ nhớ rồi khởi động lại đt xem sao nhá ?