• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

daoviethai_78

Hic, cài lại dính ngay lỗi ko bật được wifi và ko nhận thẻ nhớ
có bác nào bị như em ko ?

luutrupvc

Các bạn ơi, mình phải công nhận mymiui mượt thật đấy. Mình đã lang thang nhiều rom, up miui ics hàng tuần cũng thấy không lạ gì cho lắm, chờ bản chính thức xem sao, đành qauy về mymiui.

nktt3514

Mình up bản MIUI 2.6.15 ICS 4.0.4 thì OK, nhưng sau đó flash thêm cái softkey phát là tèo luôn, báo lỗi Force Close System UI và biến mất Status Bar. Cứ vào settings, chọn Status Bar là lại bật lỗi và thoát về màn hình chính. Bác chủ thớt giúp với. Thanks!

daoviethai_78

Mình up bản MIUI 2.6.15 ICS 4.0.4 thì OK, nhưng sau đó flash thêm cái softkey phát là tèo luôn, báo lỗi Force Close System UI và biến mất Status Bar. Cứ vào settings, chọn Status Bar là lại bật lỗi và thoát về màn hình chính. Bác chủ thớt giúp với. Thanks!
giống hệt mình, nên ko xài cái softkey đó nữa

daoviethai_78

Chuẩn men! Mình vẫn lưu mymiui v10 để dùng. Vì thường đi xa. Google map ở mymiui load rất nhanh.

mình up bản V14 mới nhất chạy ngon được 30p, tự nhiên bị đơ ở lockscreen, bật ko lên nổi phải tháo pin,sợ ko dám dùng lại
trong các bản, V nào pin lâu nhất hả bạn

cho mình hỏi luôn room cho HD2 pin nào lâu nhất, CM7 được ko ?

vì ICS ngốn pin quá....

mình up bản V14 mới nhất chạy ngon được 30p, tự nhiên bị đơ ở lockscreen, bật ko lên nổi phải tháo pin,sợ ko dám dùng lại
trong các bản, V nào pin lâu nhất hả bạn

cho mình hỏi luôn room cho HD2 pin nào lâu nhất, CM7 được ko ?

vì ICS ngốn pin quá....
với cái v mymiui, mình đều thấy ổn. chỉ 1 lỗi là sóng thôi. còn về pin thì dùng mymiui các v không khác nhau lắm. ics ngốn pin lắm đâu. pin hd2 mình cũng chỉ dùng được 1 ngày. toàn làm tối về phải sac. nếu ổn định thì cm7 cũng được, hay up ics 4.0.4

nktt3514

giống hệt mình, nên ko xài cái softkey đó nữa

Bản MIUI ICS 4.0.4 này có vẻ ko ngon bằng myMIUI V14. Chưa thấy hơn chỗ nào, chỉ thấy kém:
1. Camera: Không có các tính năng camera của MIUI như chống rung, chụp đen trắng, âm bản...
2. Theme: Các theme cũ ko dùng được, nếu được chỉ 1 phần chứ ko update được toàn bộ như thằng myMIUI
3. Pin: Pin có vẻ ngốn hơn nhiều. Dùng cảm giác pin sụt nhìn thấy:D

Mình đang định quay lại myMIUI. Bác nào xài rồi chia sẻ xem cái MIUI ICS 4.0.4 này có ưu điểm gì để em còn giữ lại nào:D

luutrupvc

Bản MIUI ICS 4.0.4 này có vẻ ko ngon bằng myMIUI V14. Chưa thấy hơn chỗ nào, chỉ thấy kém:
1. Camera: Không có các tính năng camera của MIUI như chống rung, chụp đen trắng, âm bản...
2. Theme: Các theme cũ ko dùng được, nếu được chỉ 1 phần chứ ko update được toàn bộ như thằng myMIUI
3. Pin: Pin có vẻ ngốn hơn nhiều. Dùng cảm giác pin sụt nhìn thấy:D

Mình đang định quay lại myMIUI. Bác nào xài rồi chia sẻ xem cái MIUI ICS 4.0.4 này có ưu điểm gì để em còn giữ lại nào:D

Mình xài miui ics và cứ mỗi hàng tuần mình lại update, nhưng nhìn lại cũng không có gì mới mẽ cả,chắc chờ bản ổn nhất mà thôi, hiện nay mình đành quay về với mymiui v14 b4 mượt lắm, hơn nữa thay đổi wallpaper hay hơn nhiều ics. Pin thì cũng vậy thôi, xài nhiều thì mau hết, nếu thuận lợi thì xài khi hết pin thì lại xạc, nếu đi xa một tý thì canh cho đủ để về tối xạc, vỏn vẹn pin xài trong ngày thôi,

luutrupvc

Bạn duongphuongdong2009 ơi. Sao mình vào link của xda để tải không bao giờ được hả bạn và cho mình hỏi thêm mình backup mymiu của mình bằng ứng dụng backup có sẳn, khi restore lại vào recovery hay dùng titanium. Thanks

daoviethai_78

Bạn duongphuongdong2009 ơi. Sao mình vào link của xda để tải không bao giờ được hả bạn và cho mình hỏi thêm mình backup mymiu của mình bằng ứng dụng backup có sẳn, khi restore lại vào recovery hay dùng titanium. Thanks
mình đọc mấy cái mới của nó ko hấp dẫn lắm, đợi bác nào up thử xem hơn ko ?

link update mình để ở đâu trang rồi bạn. backup của mymiui và miui ics. bạn muốn restore thì vào lại backup sau khi up rom rồi restore thôi. của mymiui restore cho miui ics được. còn của 4.0.4 ko restore cho 2.3.7 được bạn nhé.

luutrupvc

mình đọc mấy cái mới của nó ko hấp dẫn lắm, đợi bác nào up thử xem hơn ko ?

Hiện mình vẫn xài mymiui, nhưng khi có bản mới mình lại muốn thử, không thử thấy khó chịu quá đi thôi. Do đó mình backup tất cả mymiui của mình lên thẻ nhớ. Khi nào không thích nữa thì restore lại chỉ vài phút thôi. Up rom mới cũng là niềm vui của mình đó.