• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

hungcaqn

Mình dùng bản MIUI ICS for HTC HD2 (2.7.27), kể cả các phiên bản trước (2.6.29; 2.7.20) cũng đều bị lỗi này: Dùng một thời gian, cài kha khá ứng dụng, games vào xảy ra hiện tượng lỗi không nhận được thẻ nhớ, sau đó phải fomat thẻ bằng SDFomat (cắm vào PC để fomat) mới được thì lại dùng bình thường (nhưng mất hết dữ liệu rồi), bạn nào biết chỉ giùm mình nhé. Thank.
Mail: doanhung_ca@yahoo.com

bạn tìm thẻ khác dùng nhé. lỗi thẻ .. hiện tại hd2 chưa thấy lỗi gì liên quan tới virut làm định dạng lại thẻ. có lẻ bạn nên quét vi rút.

tuuquy

Sao trang http://miui-hd2.blogspot.com/ em không truy cập được vậy chủ thớt ơi?
Em thấy có bản 2.8.3 (10 Aug) trên XDA rồi, chủ thớt có thể cập nhật và up lên link nào dễ down 1 chút không ạ?

hungcaqn

De minh Thu voi the khac xem Sao. Thank ban.

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

bobby09120

sau bao nhiêu rom mà cuối cùng chỉ yêu ku này nhất ║ROM] myMIUI 12 MAGLDR/CLK║Dorimanx , pin ổn mỗi lỗi dùng Gmail là bị FC bản mới nhất nên về bản cux hơn thì ok.
ps : nói thực mí bản từ my MIUI 14b5 -6 cài ứ lên, nên đành nằm ở bản này, còn mí bản ICS thấy tốn pin hơn nên quay về V12b
muốn kiếm chuyên gia nào chỉ giáo cho cái thử up lên v14b5 -6
task 29 cài lại mà vẫn vậy đứng im.
làm theo hướng dẫn hết rồi chia thẻ đàng hoàng mà cài xong đứng im màn hình boot nên nản quá

quangeuro

Bạn có link bản 2.8.10 (rom, fix boot, softkey) cho mình xin nhé, mình dùng vnpt không tải được, nó toàn treo thôi.

link của google và media ngon lành rồi bạn, 2 hoast này down rất tốt. up qua link khác down còn thua nữa

longdau12

link của google và media ngon lành rồi bạn, 2 hoast này down rất tốt. up qua link khác down còn thua nữa
Link trên là bản 2.8.3 thôi không phải bản 2.8.10.
Bản này cài chia 5/220/5 phải không ?

zorojp

Em cài ROM ics 4.04 theo topic nà, em đăng kí gói 3G của mobif nhưng sao ko truy cập dc.
Em cũng đăng kí Gprs và thiết lap APN như một so anh em đã huong dan.
Bác nào đang chạy 3G dc chỉ em với.
Thanks

heroofg

Các bác cho hỏi làm thế nào để cài bản rom MIUI JB 2.9.7. Tôi cài mãi mà không vào được hệ điều hành, cứ đứng mãi ở màn hình chờ miui.

TaQuangDuc

Có tùy chọn khi cài mà bạn, mình thích link2sd nên ko muốn cài a2sd.
bản 2.3 không có tùy chọn bỏ a2sd thì phải, mình cài lâu rồi nên quên mất. bản ICS thì nóng điên và tốn pin

Các bác cho hỏi làm thế nào để cài bản rom MIUI JB 2.9.7. Tôi cài mãi mà không vào được hệ điều hành, cứ đứng mãi ở màn hình chờ miui.
mình cài mag 5/220/5 xong là chạy phe phé

zorojp

Ko có bác nào giúp em à :((

Em cài ROM ics 4.04 theo topic nà, em đăng kí gói 3G của mobif nhưng sao ko truy cập dc.
Em cũng đăng kí Gprs và thiết lap APN như một so anh em đã huong dan.
Bác nào đang chạy 3G dc chỉ em với.
Thanks

Ko có bác nào giúp em à :((
Bạn thử với một mạng khác hay có thể lắp SIM đó sang máy khác xem có truy cập được 3G không nhé. Lỗi này chắc không phải là lỗi của bản rom vì chưa thấy ai kêu ca lỗi này cả.