• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

atulaphan

Bản V12 này có bị lỗi FC khi chạy các phần mềm như V11 ko ae? Các bản rom MIUI đều bị lỗi này, mặc dù đã fix permission.

Bản V12 này có bị lỗi FC khi chạy các phần mềm như V11 ko ae? Các bản rom MIUI đều bị lỗi này, mặc dù đã fix permission.
T giới thiệu thêm để trãi nghiệm về Dorimanx Kernel 6.8A.
mình đang dùng miui ics 2.5.4 ( đã gt ở trang 1 ) khi cài đặt chuẩn. thì khá mượt. tuy so vói 2.3.7 thì chưa bằng, nhưng có softkey nên dùng android trên hd2 thú vị hơn.

boracnizac

bác nào trong đây bị giống em không ạ , e mới xài HD2 cài rom v11 vô bình thường but kết nối 3g thì vẫn hiện biểu tượng 3g nhưng em không kết nối mạng được . em làm đủ mọi cách đăng kí data , khai báo APN vẫn không được bác nào biết giúp em với .

bác nào trong đây bị giống em không ạ , e mới xài HD2 cài rom v11 vô bình thường but kết nối 3g thì vẫn hiện biểu tượng 3g nhưng em không kết nối mạng được . em làm đủ mọi cách đăng kí data , khai báo APN vẫn không được bác nào biết giúp em với .

Bạn đang dùng mạng gì vậy. Rom đã hộ trở cấu hình tự động rồi nên ko cần cài đặt.
Bạn thử kiểm tra lại sim nhé( tiền).nếu vào wifi bt thì 3g bt bạn a. Chưa ai bị lỗi này với mymiui.

Bạn up giúp mình cái rom này lên mediafire với. Mình vào tải hoài ko được
Thanks bạn.
Bạn làm theo hd là tải được ngay. Mình onl bằng hd2 nên rom cuối tuần mới rảnh bạn à.
bạn kích link, tắt idm đi nhé, nếu vẫn bị bắt link idm bạn ấn giữ phím ALt rồi ấn vào vào tải về( ấn giữ ALt nhé).
với link này bạn sẻ tải được ngay https://docs.google.com/file/d/0Byr1gz7WhP_FUHlqeWpDYTR5VEU/preview?pli=1

Chỉnh sửa cuối:

phunguyen_vn

Chào bạn!
Mình up room đã format thẻ nhé wip data hết rồi nhưng khi up xong vẫn bị đứng màn hình Mi cả 10 phút không vào được.
Bạn giải đáp giúp mình được không?
Thanks bạn.
Mình dùng HD2 thường

Chào bạn!
Mình up room đã format thẻ nhé wip data hết rồi nhưng khi up xong vẫn bị đứng màn hình Mi cả 10 phút không vào được.
Thanks bạn.
Mình dùng HD2 thường
Bạn tải toolkit ở cuối bài. Talk29 và cài lại từ đầu nhé. Xem link hướng dẫn của bác quang,cài miui từ rom khác hay lỗi này mà.

bản này đã chạy dc flash trên trình duyệt chưa bác ?

Chạy tốt rồi bạn nhé. Nếu thích dùng softkey tải link trang 1 và flash rom theo hd nhé..

Last edited by a moderator:

bobby09120

Chào bạn!
Thanks bạn.
Mình dùng HD2 thường
mình cũn bị vậy cả tuần nay cứ cài đi cài lại giờ muốn về bản rom langthang v47 mà còn không về nổi , chỉ có chạy được mỗi bản của Ken ICS nhưng bản này video lác tung người , lẽ nào em HD2 lại phải chia tay Android lên Win 7 hay tụt lùi về Winmo 6.5 hic hic làm sao giờ đây pattion chia đủ kiểu 5/170/5 , 5/200/5 , 5/220/5 task 29 các kiểu

nhan_bksg

mình cũn bị vậy cả tuần nay cứ cài đi cài lại giờ muốn về bản rom langthang v47 mà còn không về nổi , chỉ có chạy được mỗi bản của Ken ICS nhưng bản này video lác tung người , lẽ nào em HD2 lại phải chia tay Android lên Win 7 hay tụt lùi về Winmo 6.5 hic hic làm sao giờ đây pattion chia đủ kiểu 5/170/5 , 5/200/5 , 5/220/5 task 29 các kiểu
ko được thì sau khi cài bạn flash kernel cho miui xem..ví dụng tytung hoặc là droiman chẳng hạn

phunguyen_vn

Bạn cài ICS muốn video chạy mượt thì cài thêm mxphay => setting => chọn s/w decoder là ok nhé

Bạn v47 ,48 mỗi khi nghe đt bị reo lên rất đau tai,nhất là để volume cao.
Bạn cài v10 mymiu ấy,rất mượt là rom kế tiếp của v48 by lang thang được thành viên khác nấu.
Lỗi của bạn nếu talk 29 cài lại từ đầu và format thẻ nhớ đi. Tốt nhất bạn ko dùng quá nhiều app thì bỏ qua wipe cache partition, vì lỗi thẻ phải format full bằng sd format chuyên, sau đó format lại bằng pc.
Vơi miui ics 2.5.4 mình post vấn đề liên quan tới video đã gq nhé.
Bản 2.4. Trước 2.5 có vẻ ổn hơn khi xem video.hổ trở flash rồi bạn nhé.
Tải rôm t post và làm theo hd nhé.
t sẻ sơm update ở trang1 về miui ics khi chán mymiui, hiện tại quá tuyệt.

Bác dinhtuandung2012 ởi sữa hộ em cái tiêu đề nhé. em cho luôn cái miui ics vào trang 1. vì cho nó dễ theo dõi e thường onl trên hd2 nên vậy thích hơn. thank bác
[12/05/12][LAST] myMIUI v13 [Dorimanx + Tytung Kernel] &
[05/05/12] MIUI ICS 2.5.4 Ported by smokin901 [tytung r1 HWA]

Chỉnh sửa cuối:

bobby09120

vấn đề video là mình muốn nói tới khả năng quay phim của em nó bạn ah, mình đang tải bản Miui của bạn và chuẩn bị up , có gì mình sẽ Report bạn nhé, chẹp chẹp vẫn thích bản Domax V12 của bạn mà toàn chỉ bị lác ở màn hình đầu tiên
cảm ơn bạn đã chỉ bảo cho tớ nhé
Bạn v47 ,48 mỗi khi nghe đt bị reo lên rất đau tai,nhất là để volume cao.
Bạn cài v10 mymiu ấy,rất mượt là rom kế tiếp của v48 by lang thang được thành viên khác nấu.
Lỗi của bạn nếu talk 29 cài lại từ đầu và format thẻ nhớ đi. Tốt nhất bạn ko dùng quá nhiều app thì bỏ qua wipe cache partition, vì lỗi thẻ phải format full bằng sd format chuyên, sau đó format lại bằng pc.
Vơi miui ics 2.5.4 mình post vấn đề liên quan tới video đã gq nhé.
Bản 2.4. Trước 2.5 có vẻ ổn hơn khi xem video.hổ trở flash rồi bạn nhé.
Tải rôm t post và làm theo hd nhé.
t sẻ sơm update ở trang1 về miui ics khi chán mymiui, hiện tại quá tuyệt.