• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/11/2013] Revelation 1.0.3 | JB | Sense 4+ | Kernel 3.4.10

shrekboy

Xin chào! mình có vài thắc mắc, mong bạn nào biết giúp mình với...
Mình xài Sen XE 715e, S-ON, Hboot 1.29 (đã unlock), Radio: 11.76A.3504.00U_1124A.3504.31_M

Khi cài và so sánh ROM cook Sense ICS(ViperS 1.6.3~2.0.0 ; ARHD 7.3) với Sense JB (ViperS 3.1.2, Revelation 1.0.2~1.0.3):

1/ Sóng nhận (nghe qua loa trong) của Sense JB có vẻ không ổn định bằng, hơi chập chờn 1 tí mặc dù cột sóng full (có thể Rom build trên nền Sen thường 710e, nên Radio của mình ko tương thích lắm, vì S-ON nên ko flash Radio khác thử được...). Còn chất lượng cuộc gọi đi thì ko kiểm tra được, do người nghe chưa thấy phản hồi gì cả...

2/ Một lỗi khá khó chịu là trong quá trình thực hiện cuộc gọi (màn hình tắt), không thể điều chỉnh được âm lượng cuộc gọi. Thêm vào đó là mỗi lần gọi thì âm lượng sẽ mặc định Set MAXIMUM, dù cho lần trước đó đã giảm về rất thấp.

3/ Camera thì độ bão hòa màu của Sense JB nhạt hơn Sense ICS. Cả 2 ROM đều không khắc phục được lỗi out nét (không thêt focus) khi chụp Macro.

Viết hơi dài dòng, cảm ơn mọi người đã đọc. Hi vọng sẽ có bạn chia sẻ. Tks!