• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

08 ỨNG DỤNG CẦN THIẾT VIỆT HÓA

hieusaco

1.Swiss M 1.70
2.Mcleaner 1.41
3.AquaCalendar

4.BigBen
5.ADL1.01
6.X-PLORE1.22
7.POWERMOVIE
8.DreamConnect 3.6
như thế đã được chưa máy bồ ơi
Mình nghĩ các bác thay cái Bigben bằng PM process exloper 1.10 thì hay hơn vì nó cần thiết hơn.

huyenbeo

20 days for 8 sotf kiểu này vất vả quá cho Tinh_la_gi cố lên nhé anh,em đang đợi và dõi theo đây hehe

tinh_la_gi

Administrator
Ac.ac....TLG đâu có nói 20 ngày đâu ?!
Đã xong cách đây 1 ngày cái Xplore 1.22

hieusaco

Ac.ac....TLG đâu có nói 20 ngày đâu ?!
Đã xong cách đây 1 ngày cái Xplore 1.22
Đúng rồi, cứ làm từng cái một, xong cái nào bạn up cho anh em dùng với nhé. Nếu bạn xong cái xplore 1.22 thì up cho anh em với, thanks bạn trước nhé

hieusaco

Bác tinhlagi ơi, bác xong cái XPlore 1.22 rồi thì share cho anh em với, mọi người chờ đợi từng ngày mà bác

huyenbeo

Hình như là hơi lâu rồi nhỉ? không biết TLG đã làm đến đâu rồi nữa xót ruột lắm lắm.

pdavna

hic...đang cần cái XPlore 1.22 để hỗ trợ "việt Hóa 100%" cho em P990i. Đã thế về Pda thì mù mờ mà tiếng anh thì mù tịt. Đang dõi theo TLG đây. Lam xong share với nhe. Tks!

phuong_vietpr

em xin chào các đại cao thủ trong pdaviet. trước kia em có dùng em P900 được khoảng gần 4 năm trời em chọc ngoáy các kjiểu phần mềm rồi. hôm vừa rồi em nó lăn ra die cảm ứng. em hì hụi tích cóp mãi được 3,2 triệu. em mò lên Đặng Dung mua một em P990i (Lên đời gớm không?) em về nhà nghiên cứu, hì hụi mãi mời cài đc cái Ev, font tiếng việt (lướt web), và DivX Video thui. còn em cũng đọc qua cái vụ hack ổ C và vụ Việt hóa em nó thì em ko dám chọc ngoáy vào đó. Em bik. khi hack thành công ổ C thì sẽ có rất nhiều thú vị chờ ở phía trước. nhưng thú thực là em ko dám chọc ngoáy vì sợ em nó hỏng. em sợ lém. em nhờ các đại cao thủ júp em vụ này. với. em đọc xong mấy cái hướng dẫn và làm thử rồi. nhưng ko thành công. Bác nào rảnh thì offline với em đc thì tốt. em ở ngay khu Bách Khoa thôi. Em mời các pác một trầu cafe. thực ra thì em rất máu ngồi với bác nào thần thông quảng đại về dòng symbian UIQ này nhằm học hỏi kinh nghiệm mở mang đầu óc. thankssss. các pác pm cho em theo 0904533543 hoạc ym! phuong_nikko nhé. mong các pác júp em vụ này. một lần nữa xin cảm ơn.

O9xx19xx29

Theo mình
_ X plorer hoặc Swiss
_ M Cleaner
_ IM 4.11 ( hay ngon hơn Slick nhiều nhé - bác nào ủng hộ Slick thì xem lại đi vì Slick chỉ hay cái Free thôi chứ về chức năng thì ko ăn thua )
_ System Seven để Push Mail ( dùng cái này ngon hơn cả tất cả các loại push mail vì nó chỉ trong khoảng 30s - 2 phút là mail đã được push rồi, cái i mail của Viettel thì lởm khởm vớ va vớ vẩn về mọi mặt mà cũng đòi push mail - ko biết ngượng )
_ Profimail
Mình thì ko dùng bản TV mấy vì dùng Eng cũng quen rồi - nhưng mà cho các anh em khác mình đưa ra ví dụ 5-6 phần mềm trên

tinh_la_gi

Administrator
hic lâu quá nhỉ?giống điệp vụ bất khả thi rồi ( ^ ^ )

Không co viec gi kho chi so minh ko lam.... cham nhat 3 ngay nua
i'm online p990 new..don't font and keyboar​

halogen

Tôi thấy Gdesk là một chương trình rất hay,có độ mở cao cho sở thích của riêng từng người.Tuy nhiên nó rất khó sử dụng vì tôi cũng như nhiều người khác có vốn tiếng Anh ít ỏi.Bác TLG thử nghiên cứu xem có thể làm cho anh em bản Gdesk tiếng mẹ đẻ để xài cho dễ chút được không?Mong hồi âm của bác lắm!

nguyendoanto

Không co viec gi kho chi so minh ko lam.... cham nhat 3 ngay nua
i'm online p990 new..don't font and keyboar[/RIGHT]
bạn nói " chậm nhất là 3 ngày" nay la 1tháng 9 rùi mà vẫn chưa thấy soft việt hóa nào. chán quá. đợi chờ cả tháng rùi

Posted via Mobile Device

halogen

Hmmm....Bác TLG mải chơi trên thiên giới 3 ngày là chết bọn em (3 ngày thiên giới...3 năm hạ giới đấy bác ơi)

vodanh8260381

các bác cứ từ từ ng ta lám ko biết mệt mà nghe mấy bác hối chắc mệt chết đó. cố gắn lên nha TLG

akahimachi

Nói thế thôi chứ việc nầy cần nhiều thời gian lắm, có gì thì em vẫn .... đợi. Vọng phu hóa đá luôn. Chẹp, bác TLG ui nhanh lên nhá.

huyenbeo

vụ này thế nào rồi vậy ? đã mấy tháng rồi mà chả thấy anh Tinh la gi đâu cả huhu