• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

100 ứng dụng python s60 v3rd

Hoden

Super V.I.P
do mình thấy 1 số ứng dụng chạy trên nền python rất nhiều nhất là trên s60 v3rd
một số ứng dụng rất hay nhưng cũng hạn chế về cách cài đặt do vây trước tiên bạn phải cài đặt bản python trước khi cài đật 1 ứng dụng hay game.

để chạy được các ứng dụng PYTHON và game chạy trên nền tản python các bạn phải cài đặt 1 chương trình nó cũng giống như là NET.Framework trên pc
các bạn cài đặt bản python xong rồi bắt đầu cài các ứng dụng

sau đây mình sẽ đưa lên những ứng dụng các bạn load về và test thư nha do mình không có máy để test các bạn cũng thông cảm

và cài bản pythoncripshell 1.9.5

khi có phần mềm có file đuôi .py .các bạn nhớ chép vào polder python trên thẻ nhớ nhé sao đó vào python sriptshell bấm option chọn run script và tìm file vừa chép vào và chạy ứng dụng nhé

các bạn phân biệt dòng máy của mình để được cài cho chính xác nha pre-FP1 devices và pre-FP2 devices để được chạy tốt trên máy mình nhé

càc bác vào trang chủ tải luôn nha từng file riêng lẽ

pat 1​

Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/?sharekey=0a41ea4274bd5e770de4fc1039a01674400f1e70d7e5b41d292b492bd5edc68e"]http://www.mediafire.com/?sharekey=0a41ea4274bd5e770de4fc1039a01674400f1e70d7e5b41d292b492bd5edc68e[/URL]

pat 2​

Mã:
[URL="http://www.mediafire.com/?sharekey=0a41ea4274bd5e770de4fc1039a0167494c475854ae07bb092595bc19e6628dc"]http://www.mediafire.com/?sharekey=0a41ea4274bd5e770de4fc1039a0167494c475854ae07bb092595bc19e6628dc[/URL]

Default phần mềm nhá máy cho s60 v3
Đầu tiên bạn phải cài Python,rồi cài tiếp PythonScriptShell.
Copy file Ringer.py vào folder Python
Chạy PythonScriptShell chọn script/chọn ringer.py
Chọn tiếp số máy cần nhá>chọn số lần nhá máy>chọn thời gian gọi(thường khoản 2>3s là vừa)

Trích:
http://www.ziddu.com/download/3123948/nhamay.rar.html

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Cho cả lô thế này mà k hướng dẫn sau bít tác dụng mà xài
Do bạn mới nên ko biết! Ai đã dùng lâu thì biết ngay ấy mà.
Bạn dùng tên này search trên google là biết ứng dụng dùng để làm gì ngay ấy mà. Người ta tổng hợp cho dùng là được lắm rồi đó bạn à!

ngocson04071990

Do bạn mới nên ko biết! Ai đã dùng lâu thì biết ngay ấy mà.
Bạn dùng tên này search trên google là biết ứng dụng dùng để làm gì ngay ấy mà. Người ta tổng hợp cho dùng là được lắm rồi đó bạn à!

Dạ có lẽ là vậy! Cảm ơn a

newbienew

lạy chúa. Em la newbie, chưa bít j` về mấy cái ứng dụng python này cả.Bác đã lỡ up lên soft rồi thì giúp cho trót luôn đi.;;)
bác làm ơn giải thích giúp em mấy cái ứng dụng trong bộ 100 đó làm j` đi ;;)
thanks bác rất nhiều :D:D:D
(vả lại em cũng la đứa siêu lười, search tác dụng của mấy cái ứng dụng đóa chăk em chết mất. :D :D :D

Ah. nhân tiên. cho em hỏi luôn cái PythonScriptShell là j` vậy ah. nó có tác dụng như thế nào thế ah?
Bác giải thich zum` em với :d :d :d

Kojiro

Super V.I.P
lạy chúa. Em la newbie, chưa bít j` về mấy cái ứng dụng python này cả.Bác đã lỡ up lên soft rồi thì giúp cho trót luôn đi.;;)
bác làm ơn giải thích giúp em mấy cái ứng dụng trong bộ 100 đó làm j` đi ;;)
thanks bác rất nhiều :D:D:D
(vả lại em cũng la đứa siêu lười, search tác dụng của mấy cái ứng dụng đóa chăk em chết mất. :D :D :D

Ah. nhân tiên. cho em hỏi luôn cái PythonScriptShell là j` vậy ah. nó có tác dụng như thế nào thế ah?
Bác giải thich zum` em với :d :d :d

Muốn tìm chức năng của các PM thì tự search đi bạn, vấn đề này mình nói ở trên rồi mà.
Cái Shell trước mắt mình thấy nó giúp làm hiện cái icon Python trong máy lên, nếu ko cài sẽ ko thấy icon.

51189

cho em hỏi 1 câu là các ứng dụng pyton này chỉ chạy khi mình vào pyton thôi chứ thoát pyton rồi nó cũng đâu có tác dụng gì đâu phải không, nếu vậy chỉ để xem cho vui thôi à :D

cofer

cho em hỏi 1 câu là các ứng dụng pyton này chỉ chạy khi mình vào pyton thôi chứ thoát pyton rồi nó cũng đâu có tác dụng gì đâu phải không, nếu vậy chỉ để xem cho vui thôi à :D
Dùng thử rồi sẽ biết bạn à. Chỉ có những ứng dụng chạy ngầm trong máy (không phải python) khi thoát ra thì vẫn còn tác dụng, hầu hết thì đã thoát ra ngoài ứng dụng thì không có tác dụng :D

51189

Dùng thử rồi sẽ biết bạn à. Chỉ có những ứng dụng chạy ngầm trong máy (không phải python) khi thoát ra thì vẫn còn tác dụng, hầu hết thì đã thoát ra ngoài ứng dụng thì không có tác dụng :D

vậy dùng pyton này sẽ có lợi gì cho mình vậy bác:-??

nguyenson_44

- Bài 01 có nói rõ rồi mà: "để chạy được các ứng dụng PYTHON và game chạy trên nền tảng python các bạn phải cài đặt 1 chương trình nó cũng giống như là NET.Framework trên pc. Các bạn cài đặt bản python xong rồi bắt đầu cài các ứng dụng".

- Nếu như NET.Framework là một nền tảng để chạy các pm trên PC (hệ điều hành windows) thì Python là một nền tảng để chạy các pm trên điện thoại (hệ điều hành Symbian). Cũng như xe máy muốn chạy được thì phải có Đường đi để cho nó chạy chứ. Như vậy Đường đi tức là Python, còn xe máy (có nhiều loại) là các pm chạy trên nền Python. Có vây thôi mà :D:D:D

hdhuynh

cái này nhiều thật.nếu chạy hết thì trong có tất cả các phần mềm trong topic cập nhật. có cả đóng và rã file sis .pm nhá máy ứng dụng nghe nhạc

phuoc2705

mình đang xài n95 8g ma cài ứnng dụng python ko dc? bạn nào có ứng dụng cho mình và mình cài nhé!

khoa123

Posted via Mobile Device hùi trc trog mục chú ý nhiều soft lắm,h tìm cái ak47 lòi mắt ra chưa thấy

Hoden

Super V.I.P
cái này có nhiều soft giúp mấy bồ việt hoá nè sao không thấy ai xới nó lên hết vậy ta....mobihex.jarboom,......lên nè......:))

mình xài v5th nên không chơi thứ này đựoc tức wá