• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11-03-2012]NexusHD2-ICS-4.0.3-CM9 V1.5 by Tytung

luutrupvc

Mặc định là nó hiện ra Phone Options mà...:-?

Tại sao máy mình khi nhấn giữ power thì xuất hiện power off, reboot, screenshot và ảiplane mode nhưng lại không xuất hiện chữ Phone options màu xanh trên cùng.

luutrupvc

Tại sao máy mình khi nhấn giữ power thì xuất hiện power off, reboot, screenshot và ảiplane mode nhưng lại không xuất hiện chữ Phone options màu xanh trên cùng.

Nhờ ban hướng dẫn giúp. Tại sao máy của mình không xuất hiện chữ Phone options chữ màu xanh và có gạch ngang màu xanh bên dưới.

luutrupvc

https://hotfile.com/dl/154260062/c44c7cd/cm9_htcleo_hwa_beta1.zip.html
với nhân DORIMANX 6.6D Kernel thì lên 4.0 đã có thể xem video thoải mái bạn nhé.

Nhờ bạn giúp nhé. Mình vừa up rom wm7 lên hd2 tmobile của mình thấy rất mượt. Tuy nhiên khi xin code được rồi thì vào marketplace không được. Bạn nào đã up wm7 chì dùm mình cách hoạt hóa code đã xin được không. Cảm ơn trước.

quangeuro

Nhờ bạn giúp nhé. Mình vừa up rom wm7 lên hd2 tmobile của mình thấy rất mượt. Tuy nhiên khi xin code được rồi thì vào marketplace không được. Bạn nào đã up wm7 chì dùm mình cách hoạt hóa code đã xin được không. Cảm ơn trước.
bạn qua box wp7 mà hỏi. bạn đang nhập windows live nó sẽ bắt nhập code, nhập xong là ok thôi

ezcom

Bên XDA đã cập nhật bản NexusHD2-ICS-4.0.4-CM9-HWA V2.0 rồi, chủ topic cập nhật lại cho anh em nha
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1434860
Working:

Full HWA (Hardware Acceleration)
Phone
Audio
SMS
Data: 3G/HSDPA
Wi-Fi (Support IEEE 802.1x/EAP authentication and Ad-Hoc Wi-Fi.)
Bluetooth
GPS/AGPS
Touchscreen
Vibration
Charging
All sensors
Wired earphone/headphone
Data usage
Software video codecs
WiFi signal strength icon
USB Mass Storage
Camera
Camcorder
Panorama
Barcode Scanner
YouTube
Flash Player

WiFi Tethering (Native "Portable Wi-Fi hotspot" feature works well. You can also install wireless_tether_2_0_7.apk for more features.)
Flashlight (Install TeslaLED Flashlight.)
FM Radio (Install Spirit FM, check settings -> audio -> qsd8250, and turn on BT before using Spirit FM.)
VPN

Not Working:

Native USB Tethering