• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11-06-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23569.5.5.0) - SB27

H

hasa

Guest
Bác Son có thể làm SB 28 với 12PP được không?

Cám ơn Bác Son

bynight85

Bác Sơn cho em hỏi: bản này nhiều lúc em có ng gọi đến nói thì nghe đầu bên kia, nhưng mình nói họ chẳng nghe gì, và bắt sóng có vẻ kém hơn, gửi tin nó báo đi lâu hơn nhiều lúc đợi nó gữi ong để tắt mà lâu quá dẫn đến nhanh hết pin, bác kiểm tra xem có phải ko nhé, Thanks bác

coffeelove2603

Cám ơn chú Sơn nhìu nhìu lắm. Dường như dùng ROM SB quen ùi hay sao á, từ lúc mua máy đến giờ, up toàn ROM SB, hôm qua thử up ROM sense bên Modaco, xong chuyển qua ROM gốc JE3 (up Movinand *.MST - mất sạch data lun, hjxhjx. Ai chưa bik cẩn thận nha!) đều ko hài lòng, trở về bến xưa vơi SB27, quá tuyệt! cám ơn chú Sơn lần nữa. Chúc chú luôn khỏe mạnh.

H

hasa

Guest
Bác Sơn ơi bao giờ có SB28??
Thanks Dr.Sonblack

Sonblack

Super V.I.P
Phiên bản ROM mới với những cải tiến mới và tùy chọn sử dụng dành cho các bạn, ai thích rom lite cũng dùng được mà thích JMLToday cũng chẳng sao và một số ứng dụng trong Menu Tools của chương trình cũng đã được đặt trong My Storage, rất tiện dụng. Tất cả trong một và được thực hiện bởi SB ROM Settings do chính Sonblack viết, và đây là hình ảnh minh họa:

Chỉnh sửa cuối:

binhhdda

Đúng là tin vui, vì mình rất thích ROM của SB nhưng lại không thích cái JML Today nay có thể quay lại dùng được rùi. Thanks bác nhe!

Dao2nd

Tuyệt vời, cái này gần với cái rom của bác t2008 hồi dùng i9. Cho chọn thoải mái, cảm ơn bác Sơn đã chiều lòng ae!

roseghost

Đang mong đợi bản rom mói , rất thích cái thư mục tool ứng dụng của anh nhưng lại ko thích JML Today , bản SB27 tắt JML Today sau khi dùng 1 ngày RAM còn có 56MB , tối wa mở File Explorer và Resco Explorer đồng thời để tìm file thì máy bị treo phải reset mới dùng lại được .

thaitrinh10

Mổi lần reset máy tốn 20% Pin .Nếu reset 3 lần/ngày thì không đủ pin sử dụng trong công việc.Mong SP28 ít tốn ram hơn.

nhimminh123

Mổi lần reset máy tốn 20% Pin .Nếu reset 3 lần/ngày thì không đủ pin sử dụng trong công việc.Mong SP28 ít tốn ram hơn.
Của em thì reset xong vẫn thấy bình thường ko bị sao cả.
Các bác cho em hỏi với : Ko bít nghịch cái gì mà Icon bên trong nó bị to lên gần gấp 1,5 lần. Chỉnh lại mãi mà ko được. Bác nào gặp giống em giúp em với.
( Bản trước cũng bị giống thế này, tưởng do nghịch S2U2 và đã chỉnh lại về mặc định hết mà vẫn ko được )

coffeelove2603

Của em thì reset xong vẫn thấy bình thường ko bị sao cả.
Các bác cho em hỏi với : Ko bít nghịch cái gì mà Icon bên trong nó bị to lên gần gấp 1,5 lần. Chỉnh lại mãi mà ko được. Bác nào gặp giống em giúp em với.
( Bản trước cũng bị giống thế này, tưởng do nghịch S2U2 và đã chỉnh lại về mặc định hết mà vẫn ko được )

bạn dùng Registry Editor trong tool của ROM vào đường dẫn
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Shell\StartMenu]
tạo một khóa như sau
"CustomGridForm"="StartMenu_Sonblack"
sẽ trở về trạng thái icon nhỏ
chúc bạn thành công

Sonblack

Super V.I.P
ROM đang được đưa lên host! Bài viết cũng đã chuẩn bị xong! Tối nay sẽ giới thiệu ROM mới SB28!

roseghost

Đang mong đợi , hi vọng có sơm chút để up trong tối nay , mai phai đi công tác mất rùi .

nhimminh123

Lỗi khi chuyển sang chế độ Airplane.
Khi đi máy bay chuyển sang chế độ này và chuyển lại bình thường, như về sau khi nào sóng yếu ( 1 vạch ) hoặc mất sóng thì máy tự động chuyển sang chế độ Airplane. Có lúc tự bật lại chế độ phone ( nhưng chủ yếu không bật lại ) nên bị mất liên lạc.
Bác Sơn kiểm tra lại giúp em với .
Thank's bác !