• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[11/10/2012] SUPER-THREADING-ROM [1.0.9] [Sens 3.6 - 3.33.401.53][ICS 4.0.3]

TrunglinkiN

Bên XDA vừa có bản ROM mới, mình thấy cũng ổn nên trích dẫn về, mọi người thử xem sao nhé.
Huge TKS to ernurblige - tác giả bản ROM! Chi tiết các bạn xem tại đây nhé
Đã update lên bản 1.0.9 thay vi 1.0.8 như sáng nay!
Sau đây là toàn bộ thông tin về bản ROM và link down. Mọi người cứ cho ý kiến nhé. Mình cũng mới thử thôi nên sẽ review sau nhé (Comment & Images).

-------------------------------------------------
S U P E R-T H R E A D I N G-R O M
Sens 3.6 ICS 4.0.3 - HTC Sensation/XE/4G
-------------------------------------------------

Base
Based ''Europe 3.33.401.53'' RUU
-----------------------------------------
Rom

DeOdexed
Rooted
ZipAligned
BusyBoxed
Init.d Scripted
Optimized With ''Battery Life & Free Ram & Speed''
All Sense 3.6 Europe 3.33.401.53 Stock View
Addons

Super Charged ''Services.jar'' Credit Goes to Zeppelinrox
Beats Audio & Wide System Sound Mod Credit Goes to Mudhi
1080p@20Mbps Full HD Camera Mod Credit Goes to Nodo-Gt
Kernel

Kernel Credit Goes to Faux123
Linux 3.0.44 Version 010b4
Intellidemand
1512 Mhz Max/192 Mhz Min - 594 Mhz Screen Off Max
S2W With Backlight
Data

Một vài App hệ thống dưới đây được chuyển về Folder Data, update sẽ dễ dàng hơn.

Facebook
Twitter
Maps
Gmail
YouTube
DropBox
Etc..

Thêm vào một số App "chất" sau:

Es File explorer
Gps Status
Faster Gps
Battery Calibration
Cpu Stats
Facebook Messenger
TuneIn Radio
Tất cả APP update mới nhất đến ngày 11/Oct/2012
Download

[URL="http://d-h.st/QmG"]Super-Threading-Rom-v1.0.9.zip - 442.61 MB[/URL]

MD5 Sum: cbf90b17867d707625ca6ee4c4daae0f
File Desc: Super-Threading-Rom-v1.0.8

Cài đặt:

Yêu cầu Firmware 3.33.401!
Flash qua recovery như những bản ROM khác...
Rebooot...
Boot lần đầu tiên sẽ hơi lâu anh em kiên nhẫn nhé ..
...Enjoy
Super-Threading-Rom v.1.0.8

Faster ..
Smoother ..
Added Battery Calibration App
Added Faster Gps App
Added Skype (Most Wanted)
Removed Adaway But Now No Ads Default
Removed Chrome (Eating a Lot of Memory)
Now 190~220Mb Free Ram Normal Usage
Reverted To SuperUser App 3.1.3 - Su Binary 3.1.1 (SuperSu Problem)
Full Wipe Via Recovery Required !
Super-Threading-Rom-v1.0.8.zip - 434.69 MB

Chỉnh sửa cuối:

hai_fish9999

Chỉnh lại hộ tên bản Rom đi bạn.( thực ra tên nó phải là : [ROM] SUPER-THREADING-ROM [1.0.9] [Sens 3.6 - 3.33.401.53][ICS 4.0.3] [11 Oct 2012] ) chứ ko phải là: Extreme Sensation Dream™X3 TOPSense3.6 EXPERIENCE|FAST|Bug&LagFREE|Beats| .

vscntko

Chuc ban thanh cong,
Y tuong tot cong voi su cong gang se thanh cong thoi.
Best regards.

TrunglinkiN

Thành thật xin lỗi mọi người!

Có thể thành thật mà nói rằng mình "đem con bỏ chợ" cũng đúng. Mình giới thiệu với mọi người bản ROM này để mọi người có thêm tham khảo và sự lựa chọn. Mình xin chia sẻ cảm nhận trước. Bản ROM này rất nhanh và mượt, ổn định, pin cũng rất OK. Cảm giác mọi thứ đều rất mịn màng. Nếu đem so với ARHD 2.8.0 thì mình thấy bản này mượt hơn. Được thiết kế chính là cho Sen thường nhưng bản ROM cũng có beats với âm Bass rất mạnh và chắc, hơn beats của ROM SHIP Sen XE (nếu nghe bằng beats xịn). Có một ưu điểm nữa là mình thấy Camera của bản ROM này rất tuyệt. Trên phần ADD ON cũng có nói qua đấy. Tạm thời mình chưa thấy có lỗi gì nhưng...

Nhưng có một vấn đề mà mình đã phải Up ROM khác và xin lỗi mọi người vì không chia sẻ thêm cảm nhận cũng như screen shot được. Đó là mình dùng Sen XE, bản ROM này chuyên cho Sen thường hơn (mặc dù cũng có beats). Mình đã Up một số bản ROM dùng cho Sen thường nhưng dùng tốt cho XE và 4G và nhận ra rằng khi chơi các game nặng thì đều bị giật - điều không xảy ra đối với khi up những bản ROM giành riêng cho XE. Có lẽ là do những bản ROM đó đều được thiệt kế tương thích với cấu hình phần cứng của SEN thường. Mình là người hay chơi game và nếu không có vấn đề đó có lẽ mình sẽ trung thành với bản ROM này rất lâu. Mong mọi người thông cảm. Mình sẽ chăm Update nếu bên XDA có cập nhật mới và giúp mọi người nếu có thể(vì kiến thức của mình cũng có hạn thôi). Mọi người ai Up bản ROM này xin bỏ chút công sức Share cảm nhận để anh em có thêm sự lựa chọn nhé.
HUGE TKS tất cả mọi người.

TrunglinkiN

Chuc ban thanh cong,
Y tuong tot cong voi su cong gang se thanh cong thoi.
Best regards.

Chỉnh lại hộ tên bản Rom đi bạn.( thực ra tên nó phải là : [ROM] SUPER-THREADING-ROM [1.0.9] [Sens 3.6 - 3.33.401.53][ICS 4.0.3] [11 Oct 2012] ) chứ ko phải là: Extreme Sensation Dream™X3 TOPSense3.6 EXPERIENCE|FAST|Bug&LagFREE|Beats| .

Đã Update ở bài 1 rồi bạn nhé. TKS các bạn nhiều.

hai_fish9999

Có thể thành thật mà nói rằng mình "đem con bỏ chợ" cũng đúng. Mình giới thiệu với mọi người bản ROM này để mọi người có thêm tham khảo và sự lựa chọn. Mình xin chia sẻ cảm nhận trước. Bản ROM này rất nhanh và mượt, ổn định, pin cũng rất OK. Cảm giác mọi thứ đều rất mịn màng. Nếu đem so với ARHD 2.8.0 thì mình thấy bản này mượt hơn. Được thiết kế chính là cho Sen thường nhưng bản ROM cũng có beats với âm Bass rất mạnh và chắc, hơn beats của ROM SHIP Sen XE (nếu nghe bằng beats xịn). Có một ưu điểm nữa là mình thấy Camera của bản ROM này rất tuyệt. Trên phần ADD ON cũng có nói qua đấy. Tạm thời mình chưa thấy có lỗi gì nhưng...

Nhưng có một vấn đề mà mình đã phải Up ROM khác và xin lỗi mọi người vì không chia sẻ thêm cảm nhận cũng như screen shot được. Đó là mình dùng Sen XE, bản ROM này chuyên cho Sen thường hơn (mặc dù cũng có beats). Mình đã Up một số bản ROM dùng cho Sen thường nhưng dùng tốt cho XE và 4G và nhận ra rằng khi chơi các game nặng thì đều bị giật - điều không xảy ra đối với khi up những bản ROM giành riêng cho XE. Có lẽ là do những bản ROM đó đều được thiệt kế tương thích với cấu hình phần cứng của SEN thường. Mình là người hay chơi game và nếu không có vấn đề đó có lẽ mình sẽ trung thành với bản ROM này rất lâu. Mong mọi người thông cảm. Mình sẽ chăm Update nếu bên XDA có cập nhật mới và giúp mọi người nếu có thể(vì kiến thức của mình cũng có hạn thôi). Mọi người ai Up bản ROM này xin bỏ chút công sức Share cảm nhận để anh em có thêm sự lựa chọn nhé.
HUGE TKS tất cả mọi người.
Vấn đề của bạn giải quyết đơn giản thôi,khỏi cần up lại Rom khác làm gì. Sen thường và XE phần cứng chỉ là 1. Sen thường bị DOWNCLOCK CPU từ 1566mhz xuống 1188mhz,còn XE thì giữ nguyên. Nên khi bạn up Rom Sen thường vào XE thì chơi Games sẽ bị lag. Cách sửa là bạn chỉ cần flash kernel khác vào là OK. Có 3 kernel đáp ứng nhu cầu Games cho bạn: SEBASTIAN, xxxPACHAxxx, và FAUX123. Với SEBASTIAN và xxxPACHAxxx thì bạn chỉ cần flash vào thì mặc định MAX CPU= 1566, còn FAUX123 với mod Aroma của YANK555 thì có tuỳ chọn các mức MAX CPU. Với 3 kernel này đảm bảo bnaj chơi games ko bao giờ lag( chỉ hơi tốn pin chút với max cpu cao). Mong bạn ở lại với Rom này thêm thời gian nữa.