• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[12-09-2010 UPDATE] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21914.5.0.93) - SB30

Status
Không mở trả lời sau này.

meopro100

Hixhix Anh Sơn ơi có phải bản rom này bị lỗi opera mini ko mà sao em ấn vào nó ko ra cái j vậy ? Em muốn thay đổi cái đấy thành opera trong máy có đc không anh ??

Sonblack

Super V.I.P
Hixhix Anh Sơn ơi có phải bản rom này bị lỗi opera mini ko mà sao em ấn vào nó ko ra cái j vậy ? Em muốn thay đổi cái đấy thành opera trong máy có đc không anh ??

Chỉ để sẵn vậy thôi, chứ ROM không có Opera Mini đâu :D Không build sẵn vào ROM.
Muốn thì bạn cài vào và dùng notepad thiết lập lại đường dẫn cho đúng trong file web.mnu trong thư mục Program Files\JMLToday

meopro100

Anh ơi sao em ấn vào web.mnu nó lại hiện lên 1 dòng là " run the application firs.. " chứ không hiện lên theo kiểu text để sửa anh à

Sonblack

Super V.I.P
Anh ơi sao em ấn vào web.mnu nó lại hiện lên 1 dòng là " run the application firs.. " chứ không hiện lên theo kiểu text để sửa anh à

Dùng Total Commander sửa file đó trực tiếp trên I8000 bằng chức năng soạn thảo. Không biết thì mày mò nhé! :D

Hoặc có thể chép qua máy tính dùng NotePad mở nó lên sửa xong rồi chép vào lại, chỉ vậy thôi! =))

meopro100

Thanks anh nha em làm đc oy . Hixhix em kém tiếng anh nên nhìu cái thấy lạ quá. À anh có thể cho em xin YM đc ko ? Em muốn nhờ anh hướng dẫn cách chỉnh CHome để chỉnh mấy cái . Thanks anh nhìu nhà :D

linhphuong_ts

Mình có 1 vài thắc mắc thế này: Khi soạn tin nhắn thì ko xoay ngang đc,với lại ko thể update thời tiết ở màn hình home giống như bên mục thời tiết,bên thời tiết up cở nào cũng toàn ra thunderstorms ko ah đã chỉnh lại độ C rồi thì nó cũng đễ lại độ F đã update lại,ko show đc thông tin ra ngoài như lịch hẹn or task...,chỉnh time như sau hide Am/Pm và 0-24h thì rs nó mất hết với lại ko thể show map weather đc,ko biết có ai giống mình ko ta.

Sonblack

Super V.I.P
Muốn cái nào xoay thì dùng Orientation mà set. Đầy đủ hết rồi kia mà! :D
Các vấn đề khác, bình thường.
Với weather, cần Modify City (nên chọn MSN Weather hoặc ACCU Weather) và chọn đúng nơi mình đang ở như JMLToday các phiên bản trước đây và update bằng cách chọt Menu - Weather.

@All:
Có 1 bug nhỏ trong quá trình cook quên đặt Mortscript.exe vào thư mục Program Files\JMLToday nên xảy tình trạng Panel Task hoạt động không chính xác.
Vui lòng copy file Mortscript từ thư mục Windows vào
Program Files\JMLToday và reset lại máy nhé!
Xin lỗi vì sự bất tiện này.

linhphuong_ts

E đã làm giống như a nói nhưng bên tab weather vẫn ko giống như tab home.

Chỉnh sửa cuối:

tieudaolangtu

Ngoài cái Tab Weather lúc nào cũng là ThunderStorms mình thấy cái Tab Appointments nếu không có j thì nó hiện thị thời gian ai, nếu hôm nay ngày 08/09/2010 thì nó hiện " No Appointments > 08/10/2010"

bnbrival

Xin cảm ơn bác Sơn đã released ban rom mới!

Bản rom nay có dùng đươc SBROM.exe cua ban SB28 không? Sao em cài không cài được JMtoday do chương trình báo lỗi!

BNB

bnbrival

Bác Sơn oi,

Giup em voi! Error bao nhu sau:
An unexpected error há orrcurred in SBSetting.exe....

Tks Bác!!!

bnbrival

Bác Sơn ơi,

Em đã tìm ra lý do tại sao rồi. Do em copy cả SBROM.exe va SBEternal nên bị lỗi.

Tks Bác!

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sơn ơi,

Em đã tìm ra lý do tại sao rồi. Do em copy cả SBROM.exe va SBEternal nên bị lỗi.

Tks Bác!

Đơn giản là bạn không chịu đọc những gì đã được viết ra và thấy những gì đã được bạn download. :D

bnbrival

Số là em chỉ up bản SB28 (dùng SBROM.exe) khong up bản SB29 (bản này đã không SBROM.exe nữa mà dung SBExteral). Hôm qua, bí quá nên em down ban SB29 về thì mới biết là không cần SBROM.exe nua! hihi!

minhduc2604

a son oi cai lai phan mem sms mms the nao the may em khong nhan duoc mms vao trang mmbox viettel ko nhan. dc cho e xin laj soft mms voi sorry e vao = djen thoai nen khong danh dc dau

Sonblack

Super V.I.P
Muốn nhận được MMS thì phải tự setting nó trong MMS Options... Mở Messaging ra có menu với mục chọn đó! :D

linhphuong_ts

Có ai thử cài opera mini vào xài thử chưa nhỉ,mình ko gỏ dấu tiếng việt khi lướt bằng opera mini đc

Status
Không mở trả lời sau này.