• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

1 thời gian dùng ICS giờ chuyển sang miui thấy cảm ứng mượt hẵn..1 bản rom hoàn toàn sạch đó nhỉ KHANG _bk. sao không thay đổi luôn mấy cái logo cho nó pro. Mình vẫn thích dùng các phím mềm : back. home. các tiện ich đã vào. không biết có app nào cài thêm để dùng phím mềm thay phím cứng như ICS không nhỉ.( không phải xMooth lite ) nhé

sao gở hết bản đồ và tìm đường đi rồi bạn ! cái này trên miui là mượt nhất mà !

Last edited by a moderator:

khang_bk

Đến bản sau sẽ cố gắng khắc phục các thiếu sót. Add maps và zMooth pro. Mình dùng zMooth pro rất okie. He.

Sẽ ngâm cứu để thay hình khởi động và boot screen luôn.

Mình không thích xài MIUI vì ghét iPhone...:D

Em dùng ipad nên thích phong cách ios trên nền android....

Last edited by a moderator:
Sẽ ngâm cứu để thay hình khởi động và boot screen luôn.
Để thay BootScreen thì bạn chỉ cần thay bootanimation.zip trong system/media, còn hình khởi động màu đen có logo HTC màu xanh thì bạn thay trong boot/initrd.gz (logo.rle) nhé.

P/S: Giờ bác Tuấn đang hỏng máy nên mình hy vọng bạn sẽ thay thế bác ý mang Android MIUI đến cho anh em PV...=D>

dùng cái zmooth chán lắm... phong cách của ics có vẻ thích hơn cả. nhưng cảm ứng của nó thì ko mượt bằng miui. không biết tích hợp thế nào nhỉ. HD2 chỉ có mỗi lỗi là còn dùng phím cứng.

xuantinh_h

máy mình dùng bản v6 của lang thang, chơi game 2d đc có 3h30p liên tục, như vậy có phải là máy tốn pin quá ko? Hồi xài ip còn chơi đc 5h. Bản này của bác, nếu chơi game lướt wifi liên tục thì được mấy h vậy?

khang_bk

Thanks bác Dũng. Em đang học hỏi để update thường xuyên cho AE sử dụng và trải nghiệm nhiều cái mới. Mong ae đóng góp ý kiến và giúp đỡ.

thangld69

À, người quen cũ hồi bên WP7, thearth Android song song với WP7 đây mà.
Mong Khang_BK build mượt, anh em có cái thay đổi sau khi bạn Tuấn Langthang tạm ngừng...

khang_bk

Bác yên tâm. Em sẽ cố gắng học hỏi thêm để phục vụ ae bản rom tốt nhất và mới nhất...

Azzura

Sao thấy changlog ghi là new camera và gallery, cài vào vẫn thấy cái cũ nhỉ @_@

lungtung

dùng cái zmooth chán lắm... phong cách của ics có vẻ thích hơn cả. nhưng cảm ứng của nó thì ko mượt bằng miui. không biết tích hợp thế nào nhỉ. HD2 chỉ có mỗi lỗi là còn dùng phím cứng.
Giá mà nghiên cứu đưa được cái đó từ ICS sang các bản rom khác dưới dạng apk cài vào thì hd2 đúng pro luôn.

atulaphan

Bạn cài button savior để thay thế phím cứng nhé, trong market có đấy.

thangld69

Đã test, ổn (chưa phát hiện ra lỗi gì, khắc phục được cái vụ ré lên khi bắt phone của bản MIUI Langthang buidl).
Phát huy thôi...
Cảm ơn chủ thớt rất nhiều.

lungtung

Rom rất mượt, nhanh nhưng cái news and weather không hoạt động bạn ạ, nó tìm dữ liệu rất lâu nhưng không được

khang_bk

Mình mới học DEV và BUILD Rom nên vẫn còn nhiều thiếu xót. Mong AE góp ý và giúp đỡ ^^

Thanks !

nnq_mm

KEN MIUI DEVELOPMENT V0.2

Yeah, ủng hộ 2 tay 2 chân luôn nè.
Nhưng 2.3 giờ ko mong nữa vì change log rất ít và hiếm thấy fix nữa. Miui gốc ko phát triển cho 2.3 nữa, chỉ fix thôi. Rất mong có bản miui 4.0 sớm ổn định. Vì có bản miui 4.0 au, thì ẹ quá

nongdantrongrau

ủng hộ chủ thớt .
bác chủ nói up CLK kernel mới nhất là cái nào , up lên mediafire up luôn nhé , tks.

khang_bk

Rom rất mượt, nhanh nhưng cái news and weather không hoạt động bạn ạ, nó tìm dữ liệu rất lâu nhưng không được

Mình đã test với wifi thấy load bình thuờng mà bạn. Weather thì bạn set location còn News thì mình đọc okie ^^

khang_bk

Sao thấy changlog ghi là new camera và gallery, cài vào vẫn thấy cái cũ nhỉ @_@

Mình cũng không rõ nhưng bản mới up lên chẳng thấy khác gì với các bản trước. Không có hình ảnh minh họa New Camera V4 và New Gallery V4 thế nào nên không biết nó khác cái gì. Về giao diện thì mình thấy giống nhau hoàn toàn.

Giờ 2.3 ít thay đổi lắm. Toàn fix với fix mấy cái ít dùng nên hầu như cảm nhận là ít thay đổi ^^
Bao giờ phải bê được một số thứ của bản ÍCS 4.0 sang thì may ra có thêm cái mới đột phá