• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13/04/12][Update 23h00 Thứ 6 hàng tuần] KEN MIUI DEVELOPMENT V0.4 + MIUI ICS Tytung

azifofo

E hơi gà.
Cho e hỏi CWR: 5/220/5 và 5/150/5 nghĩa là gì vậy. E định up bản KEN MIUI mà không hiểu nó là gì nên không dám up.....
Thank mấy bác

CWR: 5/220/5 và 5/150/5 hiệu đơn giãn là chia bộ nhớ để cài đặt đủ hệ điều hành ấy ! càng thấp thì ram càng nhiều, máy càng cài được nhiều app và giải phóng ram tốt. để có được 5/220/5 bạn mới làm thì nên tải tool cài đặt recovery :HD2ToolKit4.2.0.1 các topic trên đã hướng dẫn rất kỹ rồi bạn nhé ! để tránh lỗi treo máy do chia recovery bạn nên xem yêu cầu từng bạn rom. HD2 mệnh danh là vua rom ! nên cứ mái thoại mà up rom.

azifofo

CWR: 5/220/5 và 5/150/5 hiệu đơn giãn là chia bộ nhớ để cài đặt đủ hệ điều hành ấy ! càng thấp thì ram càng nhiều, máy càng cài được nhiều app và giải phóng ram tốt. để có được 5/220/5 bạn mới làm thì nên tải tool cài đặt recovery :HD2ToolKit4.2.0.1 các topic trên đã hướng dẫn rất kỹ rồi bạn nhé ! để tránh lỗi treo máy do chia recovery bạn nên xem yêu cầu từng bạn rom. HD2 mệnh danh là vua rom ! nên cứ mái thoại mà up rom.

Thank bạn nhiều. Đang xài bản MIUI 2.3.7 của bác langthang.Khá là ổn định.Chỉ bị lỗi là mỗi khi gọi hay sms bằng Viber là ai gọi đến tự nhiên bị đơ mấy phải tháp pin ra rồi mở máy lại.
Thấy ICS của bác Khang_bk hay quá.Chắc up lên mới được

Thank bạn nhiều. Đang xài bản MIUI 2.3.7 của bác langthang.Khá là ổn định.Chỉ bị lỗi là mỗi khi gọi hay sms bằng Viber là ai gọi đến tự nhiên bị đơ mấy phải tháp pin ra rồi mở máy lại.
Thấy ICS của bác Khang_bk hay quá.Chắc up lên mới được
bản rom của langthang v48 va cm7 tớ dùng đều không có lỗi này ! cài rom miui bạn nên làm từ đâu. task 29 và làm lại toàn bộ trong HD2ToolKit4.2.0.1 nhé ! format thẻ nhớ nữa !

azifofo

bản rom của langthang v48 va cm7 tớ dùng đều không có lỗi này ! cài rom miui bạn nên làm từ đâu. task 29 và làm lại toàn bộ trong HD2ToolKit4.2.0.1 nhé ! format thẻ nhớ nữa !

Thank bạn.
Mình đã task 29. cài lại từ đầu. Nhưng chỉ ko format lại thẻ nhớ thôi. chắc là chưa alow trong superuser.
Bạn có thể hướng dẫn mình làm cái vụ CWR được ko. MỚi vô nghề nên gà lắm :d

crest07

em là dân gà, mong mấy a chỉ giúp e cách cài bản rom này bằng cLK ạ! Xin cảm ơn rất nhiều ạ!

em là dân gà, mong mấy a chỉ giúp e cách cài bản rom này bằng cLK ạ! Xin cảm ơn rất nhiều ạ!
Bạn cài cLK Recovery cho máy, sau đó copy bản rom .zip và file cLK_Kernel dành cho bản rom này .zip. Bạn vào menu Recovery, chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card và chọn file rom .zip để flash, sau khi flash xong thì bạn nhấn phím Back 2 lần để về menu chính của Recovery và tiếp tục chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card rồi chọn file cLK_Kernel .zip để flash tiếp, flash xong bạn nhấn Back rồi chọn Reboot system now là xong.

crest07

Bạn cài cLK Recovery cho máy, sau đó copy bản rom .zip và file cLK_Kernel dành cho bản rom này .zip. Bạn vào menu Recovery, chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card và chọn file rom .zip để flash, sau khi flash xong thì bạn nhấn phím Back 2 lần để về menu chính của Recovery và tiếp tục chọn Install zip from sd card -> Choose zip from sd card rồi chọn file cLK_Kernel .zip để flash tiếp, flash xong bạn nhấn Back rồi chọn Reboot system now là xong.
Điều e thắc mắc là file cLK_Kernel dành cho bản Rom này ở đâu đó ạ! E có vào đường link bên trang xda và cảm thấy chóng mặt thật sự với 1 đống cái Kernel! Xin cảm ơn trước ạ!

em còn một câu hỏi nữa: Làm thế nào để backup lại tin nhắn, danh bạ và notes lại được ạ? Xin cảm ơn a rất nhiều!
Mình không rành vụ Backup này mấy... Bạn thử dùng Titanium Backup hay Sprite Backup nhé.

Hieu3210

em còn một câu hỏi nữa: Làm thế nào để backup lại tin nhắn, danh bạ và notes lại được ạ? Xin cảm ơn a rất nhiều!
Dùng MIUI Backup bạn ơi. Mình thích MIUI 1 phần vì cái này đó. Có thể chọn nhiều mục để restore lại. Nhưng nhớ đừng Restore danh bạ nếu bạn đồng bộ với Gmail vì như vậy sẽ Duplicate danh bạ đó.

azifofo

Cái này bạn dùng MIUI backup là được rồi. Mình vẫn hay dùng cái đó. Backup cả sms, contact, v.v.....