• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

lungtung

mình vào chỉnh lại độ phân giải màn hình thành 240 nhưng có 1 số phần mềm, game vẫn không full mà hình nhỉ, bản này chạy nhanh mượt, cuộc gọi đầu bị méo tiếng nhưng nhưng cuộc sau thì ok

langthang262

mình vào chỉnh lại độ phân giải màn hình thành 240 nhưng có 1 số phần mềm, game vẫn không full mà hình nhỉ, bản này chạy nhanh mượt, cuộc gọi đầu bị méo tiếng nhưng nhưng cuộc sau thì ok

List danh sách phần mềm ra đây, mình test lại cho.
Đã chỉnh trong Spare Parts chưa?

concuarangme

T-Mobile có cần chỉnh lại thông số này không bạn, có thì chỉnh như trên hướng dẫn hay có thay đổi j khác không

3. Tải Recovery 3.0.1.9 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 115M
cache ya 44M
userdata ya|asize|hr allsize

langthang262

T-Mobile có cần chỉnh lại thông số này không bạn, có thì chỉnh như trên hướng dẫn hay có thay đổi j khác không

3. Tải Recovery 3.0.1.9 mới nhất như file đính kèm và chỉnh sửa thông số file "flash.cfg" (sử dụng Notepad) như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 8M
system ya 115M
cache ya 44M
userdata ya|asize|hr allsize

Tất cả dùng chung được cho cả TMUS nhé

sheva2202

e ko thả cái shortcut tin nhắn ra ngoài được, bác nào hướng dẫn chi tiết với ạ. ah, cho e vai cái thêm + cách cài luôn nhé, thankz các bác ^^

sheva2202

sao mình cài Angry Bird nó chạy ko được nhỉ :-?
uhm`, angry của mình cũng ko chạy đc 0_o xài mấy bản khác chạy ngon lắm ma =,=

chuyển nó sang máy thì mới chạy được, chắc bạn đang cài trên thẻ

dùng soft j để chuyển sang máy bác, e dungadvanced sd cảd mânger ma ko dùng đc luôn -,-

langthang262

uhm`, angry của mình cũng ko chạy đc 0_o xài mấy bản khác chạy ngon lắm ma =,=

dùng soft j để chuyển sang máy bác, e dungadvanced sd cảd mânger ma ko dùng đc luôn -,-

Bạn vào Application manager, tìm đến ứng dụng đó, ấn vào để mở ra, ấn vào Move to Phone

sheva2202

Bạn vào Application manager, tìm đến ứng dụng đó, ấn vào để mở ra, ấn vào Move to Phone

đâu có app manager đâu bác 0_o

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

^^ đc rồi, , thankz bác, bác cho e xin vài cái theme đi bác. chỉ e cách sử dụng với a. ^^

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

đâu có app manager đâu bác 0_o

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

^^ đc rồi, , thankz bác, bác cho e xin vài cái theme đi bác. chỉ e cách sử dụng với a. ^^
Vào ADW setting có phần cài đặt Theme, ấn vào Get more là chọn thoải mái mà

P/s: Bản sau sẽ đẹp hơn, nhanh hơn, mượt hơn :D

sheva2202

Vào ADW setting có phần cài đặt Theme, ấn vào Get more là chọn thoải mái mà

P/s: Bản sau sẽ đẹp hơn, nhanh hơn, mượt hơn :D
get more nằm chỗ nào vậy bác? hix, e gà =,= mà e thấy bản này mựot7 ghê ah', thankz bác nhìu ^^

thedung

mà có cách nào tắt máy để sạc pin ko cho nó bật lên ko,chứ như thế này máy ko bao giờ đc nghi ngơi ah,mà sạc tắt máy thì chuẩn hơn