• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

toiyeuKC

mình đã thử bản này và bản 11 ... xác nhận là bản 11 sóng mạnh hơn, bản 12 này hay bị đánh dấu x quá ... mình cài cLk

coinguondng

Bản này có lỗi là khi sử dụng wifi xong thì 3G tiêu luôn, còn biểu tượng nhưng ko vào web dc. Chỉ có thể reboot lại máy thì sử dụng lại được. Langthang có cách nào khắc phục tình trạng này ko? Cái này gặp từ bản 10 trở lại đây.
Sao kỳ vậy bạn, mình tắt wifi, dùng 3G để trả lời bạn nè, vẫn ok, đâu cần reboot máy đâu

thangpxa

Máy mình xài bản CLK đó bạn
uhm ,cũng lạ thiệt ,căn bản là có nhiều người bị như vậy và Mod langthang262 hình như cũng biết lỗi này và sẽ fix trong bản sau ,Hd2 của bạn là HD2 thường hay tmobile vậy

nfs2003

mình cũng xài TMobile và dùng cLK, đúng là bị problem với GPRS/3G connection :(

nhiều khi muốn dùng GPRS/3G mà dt ko chịu kết nối.

ko rõ là bị từ version nào, nhưng bản 11 mình cũng bị như vậy.

02caolam

uhm ,cũng lạ thiệt ,căn bản là có nhiều người bị như vậy và Mod langthang262 hình như cũng biết lỗi này và sẽ fix trong bản sau ,Hd2 của bạn là HD2 thường hay tmobile vậy

Máy T-mo. Bạn xài bản MAGLDR à? Version mấy? Hình như bản 10.1 trở xuống không bị lỗi này. Mình xài bản 12.1 bị nè.

coinguondng

Mình dùng HD2 Tmous
Lúc nãy xài wifi, giờ chuyển thử qua 3G, ko reboot, vẫn ok mà.
Bản này mình chép thẳng vào thẻ nhớ, cài lên từ bản 11 bằng CLK, ko chỉ wipe cache, ko wipe davik

Chỉnh sửa cuối:

nfs2003

mình cũng xài TMobile và dùng cLK, đúng là bị problem với GPRS/3G connection :(

nhiều khi muốn dùng GPRS/3G mà dt ko chịu kết nối.

ko rõ là bị từ version nào, nhưng bản 11 mình cũng bị như vậy.

Vừa downgrade xuống Version 9...cảm giác "tin cậy" sau khi ấn vào Data Connect (trên Power Widget) thì sau vài giây là hiện lên báo connect liền ...dù trước đó có dùng Wifi
khi nào lỗi này được fix thì sẽ up lại ROM

02caolam

Vừa downgrade xuống Version 9...cảm giác "tin cậy" sau khi ấn vào Data Connect (trên Power Widget) thì sau vài giây là hiện lên báo connect liền ...dù trước đó có dùng Wifi
khi nào lỗi này được fix thì sẽ up lại ROM

Bản 9.0 thì bị lỗi FC cuộc gọi. Cũng huề!!

toiyeuKC

Đã test với tất cả các mạng ... rom này kỵ sóng mobi ... chán ghê ... mà thời gian sử dụng pin sao càng ngày càng ngắn lại, lúc mới cài thì 2 ngày giờ chắc còn 1 ngày

tung0904745030

em nhảy sang muiu dao diện giống cm7 . (có menu ) thấy ổn không lỗi gì . tuỳ biến cao . không muôn test nữa . trước bản nào thớt này em cũng thử :D

toiyeuKC

em nhảy sang muiu dao diện giống cm7 . (có menu ) thấy ổn không lỗi gì . tuỳ biến cao . không muôn test nữa . trước bản nào thớt này em cũng thử :D
cái MUIU mình ghét nhất là không có cái app screen ... giống ai phân ~!~

tung0904745030

cái MUIU mình ghét nhất là không có cái app screen ... giống ai phân ~!~

thích dao diện giống y như cái bản 13.0 này cũng oke nhé . mình đã làm thành công . ngày trước mình cũng ghét vì giống kiểu iphone . bây giờ giao điện muiu của mình không khác gì bản 13.0 . không giống iphone nữa nhưng vẫn tuỳ biến cao của miui . thấy khá hài lòng

toiyeuKC

à mình tính format sd card ... của mình 8G, mấy bác tư vấn format sao giờ fat hay fat32 hay ntfs