• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

quangrin

mình mới cài bản này của bac dc 1 ngay.tinh hình là pin có vẽ nhiùu hơn bản trước mình cài.pin 100% để từ đêm tới sang con 93%
minh muốn màn hình ko xoay ngan nưa.chỉnh thế nao hả bac

tamdoan113

bạn có thể chia phân vùng ETX 1024 cũng đc. chia phân vùng chỉ để di chuyển apps sang thẻ nhớ thôi mà. nếu bạn cài nhiều apps thì để nhiều. không cài nhiều apps thì bạn để ít thôi cũng đc
bạn ơi,bạn hiểu sai ý mình hỏi rồi. Mình muốn hỏi là đối với rom này thì nên chia EXT2/EXT3 hay chỉ EXT2 thôi.

nfs2003

Lỗi font mình đã xử lý OK như sau: Mở file zip của các bản ROM trước (ví dụ ROM V21). Vào mục systems --> Fonts để copy toàn bộ font trong thư mục này ra desktop chẳng hạn. Sau đó mở file zip của bản ROM v24, vào mục systems --> Fonts xóa hết font này đi. Sau đó kéo toàn bộ font đã copy ra desktop hồi nãy vào thư mục fonts của bản ROM V24. Up lại rom như bt là ok.

Bản ROM đã mod font như ở trên
http://www.mediafire.com/?hnf7tls7enkasjo

coinguondng

sao em cài vao nhưng mỗi luc boot nó lai hiện MAGLDR113 rui 1.2.3.4.5 gogo rui nó mới vao android nhìn rat xâu.bác nào biết bot thăng vào android luôn ko?
Nếu ko thích màn hình go go go thì bạn chuyển sang dùng rom CLK, vừa vào thẳng androi lại ko bị reboot nếu muốn sạc pin khi tắt máy, tuy nhiên phải cài lại recovery CLK, cách làm bạn có thể tham khảo trong topic android HD2 Leo, hình như là hướng dẫn của bác phamquang thì phải. Chúc bạn thành công.

bonbonhuydao

Xin cám ơn tất cả các bạn đã chia sẻ và giúp đỡ! Mình vừa cài được rồi! Nguyên nhân là chưa biết chỗ chỉnh sửa file recovery! Mò mãi mới thấy!
Thế là có 1 em dế mới chơii rồi! Mừng quá các bạn ơi! Bõ công mấy đêmnay bỏ bê vợ!
PDAVIET MUÔN NĂM!
Haha..!! Cảm giác rất là sung sướng phải kg bác :D HD2 có nhiều cái để vọc lắm bác ơi , mõi lần vọc thành công là mõi lần sướng cả người :D

toiyeuKC

V24 này có 1 lỗi to
dùng wifi xong là không tài nào vô dc 3G trừ khi reset máy lại
mạng mobi

babaobi

Lỗi này có lâu lắm rồi, từ v10 hay v11 gì đó nhưng đến nay vẵn chưa khắc phục được.
Mình xài cái này từ V13 đến nay có bị gì đâu, mỗi lần có version mới cứ cài chồng lên mà xài vô tư,không bị mất bất cứ cài đặt nào, kể cả game đã cài

khoanguyen2512

V24 này có 1 lỗi to
dùng wifi xong là không tài nào vô dc 3G trừ khi reset máy lại
mạng mobi
Bác dùng 3G Mobifone khi download file bất kỳ dung lượng tầm >1mb (từ web browser) có bị tình trạng đến 99% thì nó dừng lại một lúc mới chạy 100% ko? Và có lúc còn ko chạy 100% mà báo fail nữa ?

dragulia1

Mình đang dùng Miui V33 cua bac Langthang. Nay muốn chuyển sang CM7 thì phải làm thế nào nhỉ? Mình down rom về cài như Miui bình thường thì bị đứng ở màn hình khởi động? Nhờ các pác chỉ giúp?
Thanks

Mình đang dùng Miui V33 cua bac Langthang. Nay muốn chuyển sang CM7 thì phải làm thế nào nhỉ? Mình down rom về cài như Miui bình thường thì bị đứng ở màn hình khởi động? Nhờ các pác chỉ giúp?
Thanks
Bạn xem dung lượng CWM của bản rom CM7 đó là bao nhiêu, nếu nhỏ hơn dung lượng CWM đang dùng thì flash thôi không cần cài lại CWM...