• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

tuanhung0911

các bác xem thử trường hợp như sau:
Wip data/factory reset thì máy báo: No app2sd partition found. Skipping format of/sd-ext, sau 1 dòng nữa thì tới dòng: data wipe complete. Liệu có phải dòng in đậm là lỗi dẫn tới không cài được V29 không nhỉ?

tuanhung0911

em cài ngon rồi các bác ợ. hóa ra em sửa nhầm thông số file "flash.cfg". Trong Recovery 3.0.2.4 có 2 file có tên "Flash.cfg", 1 file dạng text, 1 file không phải dạng text. Đúng ra phải sửa thông số như hướng dẫn tại file không phải dạng text, em lại đi sửa file text nên kết quả là mất 12h đồng hồ để ~X( . Đã thành công. em đi ngủ đây. Chúc các bác cài đặt sau này tránh được lỗi ngớ ngẩn như em :))

AK47_CCCP

Cài thêm add on nào để có locks screen kiểu Ring như hình minh họa bác Tuấn Lang thang ơi?
Đang dung v28. tất cả đều Rất tôt, pin cũng bền hơn, ko biết bản 29 của bác thế nào, đang down, cảm ơn bác!

Chỉnh sửa cuối:

bonbonhuydao

Bản V29 khỏi chê nhé :D Các bác cứ up đi , cảm nhận của e là mượt hơn các Version trước ! Pin thì cũng kg khá cho lắm :(

lungtung

Cài thêm add on nào để có locks screen kiểu Ring như hình minh họa bác Tuấn Lang thang ơi?
Đang dung v28. tất cả đều Rất tôt, pin cũng bền hơn, ko biết bản 29 của bác thế nào, đang down, cảm ơn bác!
Bạn cài Agile lock để có màn hình khoá như trên

lungtung

Bản V29 khỏi chê nhé :D Các bác cứ up đi , cảm nhận của e là mượt hơn các Version trước ! Pin thì cũng kg khá cho lắm :(
Mình thấy chắc chỉ ngang 28 thôi bạn vì cái v 28 quá mượt rồi nên có thể khó phân biệt

lungtung

Các bác cứ úp đi , ngon lành hơn v28 đấy , ngon hơn chút xíu nhưng khác biệt nhau là chổ đấy !
Mình up rồi mà chính vì vậy mới nói không phân biệt được sự mượt hơn. Pin thì tốt.
Bây giờ mà tác giả ra được bản nào mà độ mượt hơn hẳn 28 và 29 thì chắc là bản vô đối luôn nhỉ.

bonbonhuydao

Mình up rồi mà chính vì vậy mới nói không phân biệt được sự mượt hơn. Pin thì tốt.
Bây giờ mà tác giả ra được bản nào mà độ mượt hơn hẳn 28 và 29 thì chắc là bản vô đối luôn nhỉ.
Em thấy như thế này là hay và good rồi , nhiều con máy android khác khó bằng em nó lắm ! Bác cứ nghĩ đơn giản thôi hd2 này ra đời cũng lâu lắm rồi , mà đến giờ em nó vẫn hot kg thua kém những em android cao cấp khác ! Rồi đây khi có rom 4.0 thì bác sẽ thấy em nó Hot hơn nữa :D

changngoc

Nếu so với v4.0 hoặc v35.1 thì bản này khác biệt nhiều lắm không bạn ?

AK47_CCCP

V28: Mục Cuộc gọi chờ ( cài đăt cuộc gọi/cài đặt bổ sung/cuộc gọi chờ) hoạt động ko ổn định, dù đã đánh dấu tich rôi,sau khi back ra, quay lại thì ko thấy đánh dấu nữa, nên có cuộc gọi đến vẫn báo máy bận.
Wifi tự động bật, dù đã tắt
Thanh Notification Mục tắt bật âm lượng (Profiles ko hoạt động, bấm vào ko thay đổi chế độ)
Mod thử xem lại hộ nhé!

Chỉnh sửa cuối:

bonbonhuydao

Hoho v30 có cả sense 3.0 hả bác . Có cả new cm 7.2 luôn ,nhiều cái new quá ,để e dow về up thử xem sao :)
Thanks bác langthang nhé .