• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[14 JUNE][MAGLDR] LeoRCMix S v.1.8 (RCMix S v.2.0) [Sense 3D][RAF 1.9OC]

binhhdda

Bản này dùng tuyệt vời đó, hình như wifi có vấn đề nhưng khởi động lại thì lại ok :(

hoanbeck

Bản này dùng ổn định nhất bây giờ, dùng chưa thấy lỗi gì lớn cả.

binhhdda

Bản này dùng Raf.19OC_GB đó nên wifi kết nối được nhưng không tải được dữ liệu hay vào mạng đươc mặc dù đã reset lại, các bác check giùm với.
Các phần khác rất ổn định không có vấn đề gì kể cả kêt nối tai nghe bluetooth!
@bạn ntt2006 làm cho bản tiếng Việt gọn thì hay quá!

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
Bản này dùng Raf.19OC_GB đó nên wifi kết nối được nhưng không tải được dữ liệu hay vào mạng đươc, các bác check giùm với.
Các phần khác rất ổn định không có vấn đề gì kể cả kêt nối tai nghe bluetooth!
reset phone lại là ok thôi

fogprince

hic, không cài được bị, bootloop sau cài xong ko vào được màn hình sence máy khởi động đến màn hình amination của boot thì rung rồi lại lặp lại. mặc dù đã làm đúng theo các bước của xda từ task29 ,recovery lại chia lại thẻ nhớ nhưng bó tay, làm mấy lần thức cả đêm mà ko ăn thua . Có Pro nào biết cách xử lý ko, thanks.hic thấy màn hình có 3d ham quá mà up ko dc.

hic, không cài được bị, bootloop sau cài xong ko vào được màn hình sence máy khởi động đến màn hình amination của boot thì rung rồi lại lặp lại. mặc dù đã làm đúng theo các bước của xda từ task29 ,recovery lại chia lại thẻ nhớ nhưng bó tay, làm mấy lần thức cả đêm mà ko ăn thua . Có Pro nào biết cách xử lý ko, thanks.hic thấy màn hình có 3d ham quá mà up ko dc.
Mình cài được mà bạn. Bạn dùng CWM tầm 280M, EXT 1G, lần đầu sẽ bị treo ở màn hình khởi động hay tối thui màn hình thì bạn tháo pin ra, lắp vào rồi bật nguồn để khởi động lại. Trong quá trình load hay cài đặt bạn đừng để tắt màn hình nhé... Nói chung là đẹp nhưng nặng quá, vuốt không được mượt cho lắm...

Hoden

Super V.I.P
Mình cài được mà bạn. Bạn dùng CWM tầm 280M, EXT 1G, lần đầu sẽ bị treo ở màn hình khởi động hay tối thui màn hình thì bạn tháo pin ra, lắp vào rồi bật nguồn để khởi động lại. Trong quá trình load hay cài đặt bạn đừng để tắt màn hình nhé... Nói chung là đẹp nhưng nặng quá, vuốt không được mượt cho lắm...

nhai pin như gỏi. để trong túi không dám móc ra. có việc đi đâu xa chắc chạy win 6.5 cho nó lành

Hoden

Super V.I.P
Sang WP7 với bản Radio của HD7 thì pin ngon hơn đó anh..:D Đi xa xài Nokia C1-00 cho lành...>:)

muốn chứ` nhưng pc nó cài pm hoài không được nên chán, vả lại ít thời gian vọc vạch. qua win 7 thì nó mất sạch up roid lại lâu lắm

hoanbeck

Bản 1.8 hiệu ứng 3D như Kingdom mà lại ít FC :)) quá ổn :D
Đợi bản 1.9 final là dùng hàng ngày được rồi :))

ducbinh94

Bác nào down được bản 1.8 up lên MF, chứ down qua multi lâu quá (thông báo 21 giờ , tương đương 10kb/s). Thanks

jametruong

chẳng hiểu sao mình up bản 1.6 va 1.8 đều treo ở logo HTC, trong khi up thằng 1.5 thì lại vi vu ko sao cả, chia nand 200mb, ext 1 gb, liệu được không nhỉ, có khi nào mình bị treo ở màn hình logo HTC là do mình chia nand có 200mb không nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

Ô hô ! em thấy bên trang XDA chủ theard nói rằng từ bản 1.8 trở đi thì dùng CWM = 250M cơ mà:
"
Installation:

for build v.1.8 and after:
MAGLDR 1.13 with CWR 4.0.0.2: EU and TMOUS: 250M system + 1GB
"
bác xem lại xem có đứng không nhé ! thân!

chẳng hiểu sao mình up bản 1.6 va 1.8 đều treo ở logo HTC, trong khi up thằng 1.5 thì lại vi vu ko sao cả, chia nand 200mb, ext 1 gb, liệu được không nhỉ, có khi nào mình bị treo ở màn hình logo HTC là do mình chia nand có 200mb không nhỉ
Bạn chọn dung lượng CWM có 200M thì treo là đúng, bạn chọn CWM 280M nếu muốn úp bản v1.8 nhé..