• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[14-SEP]DUNGPHP DESIRE S WWE SENSE 3.5 FOR HD2 [v1.2][Raf 1.9GB]

em đang dùng rom Desire HD. Bây giờ em muốn chuyển sang rom này hay MIUI có được ko ạ???

Và làm như nào để cài rom trên máy luôn ko cần phải cài qua PC. Vì mới dùng nên còn nhiều điều chưa biết??? Mong bác chỉ giáo???:D

Vì khi em vào MAGLDR113 rồi chọn dòng 8 nhưng máy báo ko được????

Mong các bác chỉ giáo???
Bạn đã cài Recovery đâu nên khi vào mục 8 AD Recovery thì báo lỗi là đúng. Bây giờ bạn sang topic này, Task29, sau đó cài MAGLDR, cài Recovery và flash rom thôi. Chú ý rom Android cài từ thẻ có 2 dạng đó là MAGLDR Recovery và cLK Recovery, với cách cài trên thì bạn chọn các bạn rom MAGLDR để flash nhé.

minhdang125

bác dung ơi cho em hỏi muốn cài thêm glass theme và phần trăm pin vào được không và cài như thế nào thanks bác

bác dung ơi cho em hỏi muốn cài thêm glass theme và phần trăm pin vào được không và cài như thế nào thanks bác
Với theme dạng .apk thì cài trực tiếp trên máy, còn Battery percent thì cài bằng file .zip và flash như flash rom thôi bạn nhé.

Chỉnh sửa cuối:

minhdang125

Với theme dạng .apk thì cài trực tiếp trên máy, còn Battery percent thì cài bằng file .zip và flash như flash rom thôi bạn nhé.
bác làm ơn cho em xin cái link để down được không em không tìm được cám ơn bác nhiều

Last edited by a moderator:

myGenio

Mời tất cả các bro vào cm bản Bliss này đi.độ mượt, ổn định, đẹp, pin,..... v.v...

0913100606

Mời tất cả các bro vào cm bản Bliss này đi.độ mượt, ổn định, đẹp, pin,..... v.v...
- Độ mượt: mượt chứ không phải là rất mượt, nhưng như thế là rất ổn đối với một HD2 từng ấy tuổi.
- Ổn định: mình dùng được 1 tuần, hiện chưa thấy có gì bất ổn về nghe, gọi, nhắn tin, web...chỉ có 1 điều phàn nàn nho nhỏ là nhạc chuông khá nhỏ.
- Giao diện có thêm mốt widget, cải tiến lại note, task...nhìn thấy khá bắt mắt và hữu dụng.
- Pin thì tình trạng chung, không thể so sánh với những bản non sense.
- Blutooth vẫn chưa dùng được.

thononday

Bạn đã cài Recovery đâu nên khi vào mục 8 AD Recovery thì báo lỗi là đúng. Bây giờ bạn sang topic này, Task29, sau đó cài MAGLDR, cài Recovery và flash rom thôi. Chú ý rom Android cài từ thẻ có 2 dạng đó là MAGLDR Recovery và cLK Recovery, với cách cài trên thì bạn chọn các bạn rom MAGLDR để flash nhé.

Bác Dũng ơi./.

Em đã cào Recovery theo hướng dẫn rồi sao vẫn ko vào mục 8 được? Em cài thông số ở ô Choose System Patition Size (MAGLDR): 400Mb và Cache Size : 10Mb rồi. Mong bác chỉ giáo???

thononday

Thanks bác!!!

Em đã cài CLOCKWORKMOD và vào được rồi!=D>

Mà cho em hỏi
để 5/435/5 có ổn ko. vì em dùng hd2 thường. Thế bộ nhớ máy có bị ít đi ko???

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

Thanks bác!!!

Em đã cài CLOCKWORKMOD và vào được rồi!=D>

Mà cho em hỏi
để 5/435/5 có ổn ko. vì em dùng hd2 thường. Thế bộ nhớ máy có bị ít đi ko???

nếu HD2 512 thì bạn cần chia thẻ sd la 1024 theo hướng dẫn là ok.

millenary

sao mình up v1.2 xong rồi. giờ cài ứng dụng trên market thì cứ báo lỗi "isnufficient storage available" trong khi kiểm tra bộ nhớ thì còn 68mb/205mb. máy em hang EU

myGenio

sao mình up v1.2 xong rồi. giờ cài ứng dụng trên market thì cứ báo lỗi "isnufficient storage available" trong khi kiểm tra bộ nhớ thì còn 68mb/205mb. máy em hang EU

khởi động lại máy coi sao, ko dc thì thì Task29, full wipe cài lại. chia Ext cho sd card là 1024, 5/160/5. chúc thành công.

millenary

khởi động lại máy coi sao, ko dc thì thì Task29, full wipe cài lại. chia Ext cho sd card là 1024, 5/160/5. chúc thành công.
Da task29. Chia ẽxt 1gb. 5/200/5.ko biet chia the nay cno ok ko.ma sao bi tinh trang nay la lan dau tien
Damg online bang hd2 go kieu talex ko wen nen ko go dau duoc.thong cam nhe