• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

{158Mb}Merriam-Webster's Dictionaries-Unabridged,Collegiate Dic + Sound Module (Full)

kiddkoi

The sound module is damage. Cài tới B3 vô thì bị vậy. Ko thấy chỗ bỏ key vô. Jo` phải làm sao dei mấy bạn!! Help me
Đã cài đi cài lại mấy lần rùi mà ko đc hic hic

Ntv_79

Tui đã cài phần mềm này thành công lâu rồi. Nhưng có một lỗi này mà tìm hiểu mãi chưa giải quyết được, rất mong anh em chia sẻ giúp. Vấn đề là, tui cài font changer, khi vào mở từ điển lên tra thì ok: hiển thị tốt, phát âm tốt, nhưng khi thoát ra thì điện thoại khởi động lại. Đã thử tắt fontchanger đi thì OK, không bị khởi động lại. Tuy nhiên tui lại thích dùng cả 2, vì fontchanger để đọc tiếng trung:-?

dungbr1005

The sound module is damage. Cài tới B3 vô thì bị vậy. Ko thấy chỗ bỏ key vô. Jo` phải làm sao dei mấy bạn!! Help me
Đã cài đi cài lại mấy lần rùi mà ko đc hic hic

giống tui. . . tui cũng bị vậy. .. :(:)((

bitis06

Cái này xung đột với fontchange mấy bác ơi.Chỉ dùng đc 1 trong 2 thằng thôi.Tưởng máy mình do cài nhiều app nên lỗi,mượn 3 cái E71 cài thử vẫn bị!
Cả 2 thằng đều hay vậy mà....
ko biết có cách nào xử lý ko các cao thủ nhà mình ơi?

kiddkoi

Help me mấy anh mod ơi. Cái từ điển bờ rồ vậy mà! Em đã cố gắng hết sức rùi mà vẫn ko đc.

kissxongchet

Mình cài cái này nhiều lần rùi, và sau khi 4mat cùng với kinh nghiệm tích lũy được, mình xin chia sẻ với các bạn kinh nghiệm sau:
1. Các bạn tải các file minh đính kèm bên dưới gồm có bộ cài và dữ liệu của nó mình đã build hoàn chỉnh chỉ việc xài thui ^^
2. Cách cài nè ( đơn giản lắm):
- Giải nén và cài lần lượt các phần trong phần setup. Mình đã đánh dấu 1,2,3 cho dễ cài :D
- Giải nén và copy thư mục MW vào thẳng thẻ nhớ ( E:\)
- Vào M-W và đăng kí 2 bộ từ điển này với key mình post luôn trong file đính kèm
- vào thưởng thức thành quả của mình thôi :D
Bạn nào ko làm đc ở bước nào thì cứ nói, mình sẽ cố gắng giải đáp cho các bạn
Các bạn thấy hay thì thanks mình cái cho đỡ tủi thân nhá;;)

hoabattuvn_tt

Mình tìm trên google có bản Merriam-Webster Engine 3.20.3 hiện tại là bản 3.0. Làm theo hướng dẫn thì ok hết, có phát âm nhưng mỗi lần đọc chọn option/ play thì không sao nhưng mở từ đó lên rồi đọc khi thoát ra bị khởi động lại máy. Mò mãi không được bác nào biết giúp với thanks. Hiện tại quay về dùng bản 3.0 thì ok!

Mã:
http://www.mediafire.com/?zayymdvnngz

nguyenhuuphong

Giúp các bạn 1 tay nhé :D Down nhanh hơn mediafire luôn.

Chắc ai là VIP thì biết host này hen :p Acc và Pass down là PDAVIET

Mã:
http://123viet.net/pdaviet/kojiro/Merriam-Webster_s_Collegiate_dictionary.part1.rar
http://123viet.net/pdaviet/kojiro/Merriam-Webster_s_Collegiate_dictionary.part2.rar
link die rồi anh ơi

pk911

Pác chịu khai quật đồ cổ quá. 2 năm link die là phải rùi

windcloud

mọi người ơi cho hỏi tại sao tớ làm tới bước 4 thì chỉ có 1 bộ từ điển đăng ký thôi, Mã N301B0, làm tới bước 7 thì mã dk ko phải là cái trên mà là N320.