• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[16-04-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (21647.5.3.0) - SB19

qcthangonline

hok biết sao từ khi dùng rom jc đến rom jd cảm thấy nó rất nặng cà giật sao sao đó nhất la khi làm nhiều việc cũng lúc, mấy bản rom trước ko có vấn đề như vậy. mà sao từ bản jc đến giờ thì pagepool tăng len cao quá, trong khi mấy bản trước pagepool chỉ là 8mb

LamDucThien

Anh Sơn giữ lại samsung wiget plus hay trích nó ra riêng file cab được ko anh? em thấy cái này nó dể dùng mà thuận tiện lại thêm cái là đẹp, cai JM hơi khó dùng

pdahtc

Anh Sơn giữ lại samsung wiget plus hay trích nó ra riêng file cab được ko anh? em thấy cái này nó dể dùng mà thuận tiện lại thêm cái là đẹp, cai JM hơi khó dùng
bạn muốn xài cái SS widget ấy thì phải dùng ROM gốc thôi, ROM cock có ai lại để nó đâu, quá nặng nề
cái JML này hay hơn nhiều, bạn dùng quen sẽ thấy, hoặc nếu k thì dùng Mobile Shell + theme đi

thanhlong6279

Một điều mới thấy được.
Cái lỗi treo sms có thể là do sóng 3G chứ không hẳn do rom (cái này để mình test kỹ sẽ báo lại sau).
Nếu cái vụ xem phim và nghe nhạc được cải thiện thì ok lắm.Vì cái lỗi này bất tiện lắm (thường phải khởi động lại mới xem full màng hình được)

linhphuong_ts

Một điều mới thấy được.
Cái lỗi treo sms có thể là do sóng 3G chứ không hẳn do rom (cái này để mình test kỹ sẽ báo lại sau).
Nếu cái vụ xem phim và nghe nhạc được cải thiện thì ok lắm.Vì cái lỗi này bất tiện lắm (thường phải khởi động lại mới xem full màng hình được)
Bản này Media và Touch Player đều nghe nhạc và xem phim tốt nha,bạn nên xem lại đi,đặc biệt bỏ SRS WowHD thì Touch Player nghe phone và loa ngoài rất hay,Thanks anh Sơn nhiều hi vọng mấy bản sau đừng add SRS WowHD nha anh kaka.

huyrua74

Bản này Media và Touch Player đều nghe nhạc và xem phim tốt nha,bạn nên xem lại đi,đặc biệt bỏ SRS WowHD thì Touch Player nghe phone và loa ngoài rất hay,Thanks anh Sơn nhiều hi vọng mấy bản sau đừng add SRS WowHD nha anh kaka.

Chắc là do bạn chưa tinh chỉnh SRS WowHD thôi, nếu bạn biết tinh chỉnh cho phù hợp với thể loại nhạc hoặc phim thì nghe sẽ hay. Còn nếu bạn không thích thì đừng kích hoạt nó thì sẽ bình thường thôi mà.Nếu không hay thì có lẽ bác Sơn đã không đưa nó vào rom đâu. Bạn cứ thử sử dụng lại xem.

Sonblack

Super V.I.P
Đã nói rất rõ là SRS WOW HD không có tội! Nếu còn nhắc đến nó, lại tiếp tục bỏ vào! Quan trọng là cách dùng! Không muốn thì tắt đi, nó có chiếm chỗ gì nhiều đâu, tôi nói thẳng dùng nó còn hay hơn cả của ROM gốc. :))

huyrua74

Đúng đó, em rât thích SRS WowHD này anh Sơn ah. Nghe bằng tai nghe và out put ngõ 3,5mm cho amply hoặc loa ngoài nghe rất đã. Anh Sơn thêm vào các bảon rom sau anh Sơn nhé! Thank's.

redzone

Hello, Love your roms but would like to change the PP to 8 mb. Is this possible?

Thanks!

Sonblack

Super V.I.P
Hello, Love your roms but would like to change the PP to 8 mb. Is this possible?

Thanks!

Yes, you can but you need a tool for this.
I want to say that you shouldn't do that because my ROM will be very slow with pagepool 8MB.
My ROM is not clean ROM, please understand that! That's why I didn't supply the tool for this!

Thank you!

redzone

I really like your roms for there speed and stability. I honestly usually change titanium to a different theme, change sms back to winmo default (for speed) and remove default dialer and replace with Phon EX for more memory. I also use TouchLockPro for my device lock and remove the default lockscreen (or S2U2 in this case). makes for a decent multitasking machine.

Will give this PP size a try.

thanhlong6279

Ai chỉ mình chỉnh sao cho khi nghe nhac mình lock máy mà nó vẫnn nghe với.Vì thử chỉnh trong option của touch Player rồi mà vẫn không được