• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[16-04-2012] HD2 WP7.5 Mango 7.10.8107.79 v1.0 [English Only] [FULLY UNLOCKED]

mình cho thẻ vào handreset thì khởi động lại rồi cứ tự động reset lại thôi ko chạy tiếp đc bạn a. mình vào lại bootloader chạy lại DWI.exe để nguyên thẻ nhớ thì vẫn vướng vào bước báo thẻ nhớ lỗi :gọi khẩn cấp và tắt máy thôi
Tốt nhất là bạn thử thẻ khác coi sao đã. Mà mình cũng chưa biết là bạn có format thẻ bằng SD Formatter chưa vậy?

easyipro

mình quay lại room android rồi.mình có cái thẻ 2gb thôi nhưng ko muốn dùng chỉ muốn dùng 16gb nên thôi vậy khi nào có bản wp ngon hẳn thì dùng.mình dùng windowns 8 nên sdformater ko dùng đc nên dùng cái phần mềm MiniTool Partition Wizard Home Edition

mình quay lại room android rồi.mình có cái thẻ 2gb thôi nhưng ko muốn dùng chỉ muốn dùng 16gb nên thôi vậy khi nào có bản wp ngon hẳn thì dùng.mình dùng windowns 8 nên sdformater ko dùng đc nên dùng cái phần mềm MiniTool Partition Wizard Home Edition
SD Formatter vẫn dùng tốt trên Windows 8 mà bạn, mình đang dùng Windows 8 đây...:p

bugartiveron

Cám ơn Bạn đã trả lời. Mình đã làm đi làm lại 4-5 lần chứ không phải làm 1 lần không được rồi thôi, thậm chí sợ bản WP7 bị lỗi mình còn down lại và cài lại từ đầu vẫn không được. Chỉ chạy tới go go go là tự restet.
lỗi của bác là do chửa sử dụng nốt 24Ram.em đã từng bị ntn rồi.

easyipro

mình dùng windows 8 cài sdformater nhưng ko chạy đc.máy bạn chạy đc thì lạ nhì

0913100606

Mình cũng dùng Win8 và cũng không cài được SDformater, cứ báo không tương thích.

mình dùng windows 8 cài sdformater nhưng ko chạy đc.máy bạn chạy đc thì lạ nhì

Mình cũng dùng Win8 và cũng không cài được SDformater, cứ báo không tương thích.
Phải có chút thủ thuật chứ...:D Bạn click chuột phải vào file SDFomatter.exe trong thư mục đã cài đặt (nếu cài vào C thì là C/Programs File/SD Fomatter nhé) và chọn Properties, ở thẻ Compatibility các bạn tích vào ô Run this program in compatibility mode for và chọn Windows 7 là được.

fantasycz

sao của mình dùng ko vào được people,xbox,music + video,và markerplace nhỉ?mình cái thiếu gì chăng?còn vào web và gọi điện vẫn bình thường

sao của mình dùng ko vào được people,xbox,music + video,và markerplace nhỉ?mình cái thiếu gì chăng?còn vào web và gọi điện vẫn bình thường
Bạn HardReset lại đi. Để HardReset bạn khởi động lại máy, đến đoạn 12345 go go go thì bạn nhanh tay nhấn và giữ đồng thời 2 phím Volume Up & Down cho đến khi hiện thông báo thì nhả 2 phím đó ra rồi làm theo thông báo trên màn hình nhé.

easyipro

Phải có chút thủ thuật chứ...:D Bạn click chuột phải vào file SDFomatter.exe trong thư mục đã cài đặt (nếu cài vào C thì là C/Programs File/SD Fomatter nhé) và chọn Properties, ở thẻ Compatibility các bạn tích vào ô Run this program in compatibility mode for và chọn Windows 7 là được.
hay.giờ mình mới biết vụ compatibility này. thank bác

t0msmile

Bạn thử HardReset (Settings/About/Reset my phone) lại xem có bắt được WiFi không vì chưa thấy ai kêu lỗi này cả.

tình hình là e đã bắt được wifi, nhưng chỉ bắt được wifi tại các điểm truy cập wifi công cộng, còn tại nhà thì chịu cứng, mặc dù đã làm đủ mọi cách, con iphone + laptop vẫn bắt được ầm ầm, còn e hd2 của mình thì tịt, k biết phải làm sao nữa T_T

t0msmile

Bạn thử HardReset (Settings/About/Reset my phone) lại xem có bắt được WiFi không vì chưa thấy ai kêu lỗi này cả.

tình hình là e đã bắt được wifi, nhưng chỉ bắt được wifi tại các điểm truy cập wifi công cộng, còn tại nhà thì chịu cứng, mặc dù đã làm đủ mọi cách, con iphone + laptop vẫn bắt được ầm ầm, còn e hd2 của mình thì tịt, k biết phải làm sao nữa T_T

catalya

Bạn coi lại việc set ip của modern nhà bạn thử coi,nhiều khi bạn dùng mà ip trên điện thoại bạn là động mà ip của modern của bạn là tĩnh thì cũng chịu.ko fai do lỗi của hd2 đâu