• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[16-04-2012] HD2 WP7.5 Mango 7.10.8107.79 v1.0 [English Only] [FULLY UNLOCKED]

gapda

thấy bác dũng để One X cứ tưởng lên em nó rùi chứ hiện tại vẫn chưa có em nào hả bác, nhân tiện cho e hỏi là con hd2 của bác bác tiễn em nó đi với giá bao nhiu vậy tại vì em cũng muốn bán mà ko biết giá nào phù hợp, hiện tại có người đã hỏi em nó là 4 triệu 5 ko biết em có nên tiễn em hd2 này đi ko à bác

duyprince

các bác ơi.cho em hỏi hiện tại thì bản rom nào ổn định và ít hao pin nhất vậy các bác?

các bác ơi.cho em hỏi hiện tại thì bản rom nào ổn định và ít hao pin nhất vậy các bác?
WP7 thì bản nào cũng hao pin, còn nói về ổn định thì bạn dùng mấy bản của pdaimatejam (v7.5) hay dùng bản v1.3 của mình cũng ổn đó.

duyprince

WP7 thì bản nào cũng hao pin, còn nói về ổn định thì bạn dùng mấy bản của pdaimatejam (v7.5) hay dùng bản v1.3 của mình cũng ổn đó.
bản pdaimatejam v7.3 với bản pdaimatejam v7.5 và bản v1.3 của bác bản nào tốt nhất vậy bác?
em nghe nói bản pdaimatejam v7.3 ít hao pin nhất phải không bác?

easyipro

các bác cho em hỏi tý.lâu rồi ko vọc và đang sài miui android của trang chủ trung quốc.hôm nay vọc wm7 cái mà ko đc.làm theo hướng dẫn trên đến bước finish rồi vào win nó chạy 1 lúc rồi báo thẻ nhớ lỗi chỉ có gọi khẩn cấp hoặc tắt máy.các bác chỉ giáo em khắc phục với. em đang từ android phi thẳng sang wm luôn

bản pdaimatejam v7.3 với bản pdaimatejam v7.5 và bản v1.3 của bác bản nào tốt nhất vậy bác?
em nghe nói bản pdaimatejam v7.3 ít hao pin nhất phải không bác?
Vấn đề này cũng tùy người sử dụng nữa. Bạn nên cài cả 2 bản, mỗi bản 1 thời gian để test coi sao. Bản v1.3 của mình thì không cần phải nhập Activecode nữa vì đã có sẵn luôn rồi.

các bác cho em hỏi tý.lâu rồi ko vọc và đang sài miui android của trang chủ trung quốc.hôm nay vọc wm7 cái mà ko đc.làm theo hướng dẫn trên đến bước finish rồi vào win nó chạy 1 lúc rồi báo thẻ nhớ lỗi chỉ có gọi khẩn cấp hoặc tắt máy.các bác chỉ giáo em khắc phục với. em đang từ android phi thẳng sang wm luôn
Bạn nên Task29, format thẻ bằng SD Formatter rồi cài lại WM6.5, sau đó mới cài WP7.

easyipro

mình đã task29 format thẻ khi cài lại wm6.5 room ship sau đó cài wp7 thì vẫn đến đoạn load win rồi đến phần đấy nó báo memory card not working( your memory card has changed ,is damaged or is non-compatible. ............)và chỉ có nút bấm gọi khẩn và turn off.
hay thẻ nhớ 16gb mình ko tương thích vậy,có phải chia thẻ ext 2 3 4 gì ko bạn mình cài android vẫn chạy mượt .mình thử bản 1.4 trên và bản của 3_HD2 Pdaimatejam Rom Wp7.5 mango 7.10.8107.79 v7.5 vẫn bị vướng ở đoạn đấy.chỉ mình với

easyipro

máy tính mình dùng windowns 8 nên ko cài đc phần mềm sd formatter và mình dùng phần mềm MiniTool Partition Wizard Home Edition để format rồi.mọi thứ chạy ok hết ko hiểu sao vướng ở chỗ chạy đến đoạn load giao diện wp 7 load load load ... rồi đến đó luôn,nếu ko bị vướng ở sdcard như thế chắc vào chạy wp7 vi vu rồi.chỉ giúp mình với

easyipro

tình hình là cài wm6.5 rồi cài wp7 lỗi như trên nhưng em handreset thì vào đc nhưng khi vào nó báo Low storage space là sao các bác ơi

mình đã task29 format thẻ khi cài lại wm6.5 room ship sau đó cài wp7 thì vẫn đến đoạn load win rồi đến phần đấy nó báo memory card not working( your memory card has changed ,is damaged or is non-compatible. ............)và chỉ có nút bấm gọi khẩn và turn off.
hay thẻ nhớ 16gb mình ko tương thích vậy,có phải chia thẻ ext 2 3 4 gì ko bạn mình cài android vẫn chạy mượt .mình thử bản 1.4 trên và bản của 3_HD2 Pdaimatejam Rom Wp7.5 mango 7.10.8107.79 v7.5 vẫn bị vướng ở đoạn đấy.chỉ mình với
Nếu có thể bạn thay thẻ nhớ khác xem sao (thẻ tầm 2Gb hay 4Gb cũng được) thì mới biết được do máy hay do thẻ. Mà bạn format thẻ bằng Windows hay SD Formatter?

easyipro

mình format thẻ sau khi up lại roomship wm6.5 cho thẻ vào và format. ở bước trên mình bỏ thẻ ra handreset vào báo lỗi Low storage space cho thẻ nhớ vào thì máy reset lại liên tục ko vào đc wp7 nữa

mình format thẻ sau khi up lại roomship wm6.5 cho thẻ vào và format. ở bước trên mình bỏ thẻ ra handreset vào báo lỗi Low storage space cho thẻ nhớ vào thì máy reset lại liên tục ko vào đc wp7 nữa
Cài WP7 thì không được bỏ thẻ nhớ ra đâu nhé.

easyipro

đấy là cài xong rồi mình mới bỏ ra rồi handreset bạn a. ko khắc phục đc chắc là thẻ nhớ mình ko phù hợp nên tính quay lại android.

Chỉnh sửa cuối:
đấy là cài xong rồi mình mới bỏ ra rồi handreset bạn a. ko khắc phục đc chắc là thẻ nhớ mình ko phù hợp nên tính quay lại android. bạn có link miui hd2 của trang miui.us ko.mình tìm mãi không thấy hình như HD2 bị loại khỏi danh sách room của miui rồi hay sao ấy
Đối với WP7 là sử dụng thẻ nhớ làm bộ nhớ trong nên không bao giờ bạn được bỏ thẻ nhớ ra trong khi sử dụng WP7 nhé.

thank bạn vì trợ giúp.^^ ko nhìn thấy nút thank ở đâu nữa :(
Giờ bạn cho thẻ nhớ vào và tiến hành HardReset theo cách sau: Khi máy khởi động đến đoạn go go go 12345 thì bạn nhanh tay nhấn và giữ đồng thời 2 phím Volume Up & Down, khi màn hình hiện thông báo thì nhấn Volume Up để bắt đầu HardReset, khi nào xong (successful) thì nhấn Volume Up tiếp để khởi động lại máy.

easyipro

à mà lúc mình bỏ thẻ nhớ và hardreset đó máy lại vào đc nhưng báo low memory đấy thì vào phần about phone thấy nó ghi total storage là 15.0 mb còn available storage là 0 .hay do thẻ nhớ mình ko chia. mình nhớ lúc format thẻ bằng phần mềm MiniTool Partition Wizard Home Edition có nhớ nó thừa 15mb của cái gì đó ko nhớ lắm. :(

easyipro

Giờ bạn cho thẻ nhớ vào và tiến hành HardReset theo cách sau: Khi máy khởi động đến đoạn go go go 12345 thì bạn nhanh tay nhấn và giữ đồng thời 2 phím Volume Up & Down, khi màn hình hiện thông báo thì nhấn Volume Up để bắt đầu HardReset, khi nào xong (successful) thì nhấn Volume Up tiếp để khởi động lại máy.

mình cho thẻ vào handreset thì khởi động lại rồi cứ tự động reset lại thôi ko chạy tiếp đc bạn a. mình vào lại bootloader chạy lại DWI.exe để nguyên thẻ nhớ thì vẫn vướng vào bước báo thẻ nhớ lỗi :gọi khẩn cấp và tắt máy thôi