• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17/11/2013][JB][Sense 4+] Team Venom presents: ViperS v3.1.4 - always one step ahead

AK47_CCCP

Cái FW 3.32 hoặc 3.33 có khác gì nhau ko Mod? từ 3.33 hạ FW 3.12 có sao không ( ko hạ đc, hay đại loại thế)

Cái FW 3.32 hoặc 3.33 có khác gì nhau ko Mod? từ 3.33 hạ FW 3.12 có sao không ( ko hạ đc, hay đại loại thế)
Vấn đề này thì mình mù mờ lắm...:p Chỉ biết FW mới sẽ nâng HBOOT lên 1.29.0000 và tương thích với các rom mới hơn mà thôi. Còn vấn đề hạ FW thì mình chưa thử thực hiện bao giờ nên không rõ..:D

cybersix59

sao ảnh mình chụp màu nó nhạt kinh khủng @@ ko biết có phải do cái camera bị hư rồi ko nhỉ :((

kennoshi

AE ai dùng Viper JB hay Revelation (hay cac rom Sense 4x)muốn cải thiện chất lượng chụp ảnh và dùng công nghệ camera đời mới thì flash SENSE5 CAMERA này qua recovery nhé:

https://app.box.com/s/fbyqi8785ovvhq2yfe0f

Đây là bản CAMERA của SENSE5 được port sang cho Sen và One S,mình đã test và thấy chụp ảnh nét hơn camera stock trong rom với nhiều chức năng,hiệu ứng đẹp( nên backup rom trước khi flash vì nếu ko thích còn có thể quay lại với stock camera).

Sao mình vào link down không được vậy bạn,sau khi hết 5s ấn vào nó lại load lại trang cua ady.Tìm trên XDA không thấy,bạn còn nguồn khách thì cho mình xin nhé.Thanks !!

Sao mình vào link down không được vậy bạn,sau khi hết 5s ấn vào nó lại load lại trang cua ady.Tìm trên XDA không thấy,bạn còn nguồn khách thì cho mình xin nhé.Thanks !!
Của bạn đây:

Mã:
https://app.box.com/s/fbyqi8785ovvhq2yfe0f

phansyhai

chuyển từ ViperS 1.6.3 lên JB 3.1.1 là cứ thế flash rom qua recovery thôi chứ ko cần thay đổi firmware khác hả các bác?

xxx5669

Cho mình hỏi chút: Sao mình cài room này máy hết pin nhanh kinh khủng. Tính ra chưa được 1 ngày mà lướt net, fb có tẹo thui :(
THanks

hai_fish9999

Cho mình hỏi chút: Sao mình cài room này máy hết pin nhanh kinh khủng. Tính ra chưa được 1 ngày mà lướt net, fb có tẹo thui :(
THanks

Sau khi update lên v3.1.1 thì xác nhận là tốn pin hơn trước. Đã có nhiều bạn kêu điều này rồi. Nên dùng thêm 1-2 ngày nữa coi sao.

hai_fish9999

chuyển từ ViperS 1.6.3 lên JB 3.1.1 là cứ thế flash rom qua recovery thôi chứ ko cần thay đổi firmware khác hả các bác?

Đã dùng được v1.63 thì up lên v3.1.1 ko cần up FW. Chỉ cần full wipe rồi up thôi.

phansyhai

Tại e full wipe rồi, format lại sd = SDFormatter rồi mà cài 3.1.0 xong cứ bị lỗi reboot liên tục :(

heo_map

Đang dùng rom MIUI cho em nó, thấy khá ổn định. Giờ up thử qua bản 3.1.1 xem như thế nào, có cần phải up Kernel ko Mod

kennoshi

Sau khi update lên v3.1.1 thì xác nhận là tốn pin hơn trước. Đã có nhiều bạn kêu điều này rồi. Nên dùng thêm 1-2 ngày nữa coi sao.

Mình up qua OTA thấy pin xài vẫn rất ok,còn up thẳng qua SD thì mình chưa thử nhưng mình nghĩ phải tốt hơn chứ nhỉ

Công nhận hơi tốn pin nhưng mình có 2 cục pin nên vấn đề này đối với mình cũng không quan trọng lắm...:D

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 2

hai_fish9999

có bác nào ko. chỉ mình cái up recovery với. rc5 mà mãi ko đc

Down recovery rc5 về giải nén ra - copy file recovery.img ra PC. Down tool fastboot về giải nén ra PC - copy file recovery.img vào folder fastboot vừa giải nén - trên DT vào bootloader - chọn dòng fastboot - dùng nút nguồn chọn - dòng fastboot sẽ thành màu đỏ - kết nối vào PC - dòng fastboot màu đỏ trên DT thành fastboot usb màu đỏ - mở cmd gõ dòng lệnh sau: fastboot flash recovery recovery.img - enter - đợi khoảng 10s là xong.
- tool fastboot có tích hợp sẵn recovery ở trong : http://www.mediafire.com/download/36cuozcpqps9s1q/fastboot_with_Android_USB.7z

phansyhai

Em cài bản ViperS 3.1.1 hay Revelation 1.0.1 đều bị lỗi reboot liên tục là sao hả các bác :( Đã format thẻ, full wipe các kiểu rùi :(