• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

18/04/09 Release 21510/21210 YELLOW2 WWE/GER/FRA Lite ROM V14

chaopac

Đây là 1 bản rom mới của Taisw bên xda ra ngày 18,

rom này khi down về gồm 60mb cho cài phần mềm, ram 27.75mb sau khi SR, và còn có gửi file wa bluetooth
link download:
http://www.4shared.com/file/100079191/abb1c621/Lite_V14_WWE.html
http://rapidshare.com/files/222969594/Lite_V14_WWE.rar
http://rapidshare.com/files/222958985/btfix.cab
fix gửi file wa bluetooth:
http://www.4shared.com/file/100101734/997181cc/btfix.html
PS: các pác thấy bài e có ích thì thanks phát nhá, kô thì thoai :D:D::Đ:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

thanhcong27

theo đánh giá của cá nhân tôi, rom của tai hình như rất vừa sưc cho dòng herm này, máy chạy tương đối ổn định, đặc biệt là ram trông còn nhiều nên it xảy ra treo máy khi sử dụng nhiều chương trình cùng một lúc,

TAI_Sw

TAI from Switzerland

Cam on chaopac da dem ROMs cua toi den cho dien dan cac ban de cung nhau su dung va trao doi. Toi rat lay lam sung suong da duoc cac ban ung ho. Neu cac ban tim ra nhung loi cua ROMs thi xin gui bai viet cua cac ban de chung ta cung nhau tham khao va sua doi. Mot lan nua toi xin cam on chaopac va cac ban.

Cheers,
TAI_Sw

Translated to Vietnamese languages from my vietnamese friend in Switzerland.

saobang3886

Cám ơn bác nhé, em mới up thử, thấy chạy cũng mượt, nhưng thấy Ram trống khi mới khởi động lên chỉ hơn 22 mb à, chưa thử cài thêm phần mềm nên chưa biết độ tương thích thế nào nữa, để em tét vài bửa rồi báo lại cho mọi người.

chaopac

các pác cứ thử đi nhá gòi cùng nhau thảo luận nhe (hehe gần trăm người gòi chả ai thanks cả :D:D:D, thanks 1 phát cho thằng e phát huy nhé, sẽ cố gắng thành mod nhỏ nhất PV nào :D:D:D:D)

thanhcong27

Cám ơn bác nhé, em mới up thử, thấy chạy cũng mượt, nhưng thấy Ram trống khi mới khởi động lên chỉ hơn 22 mb à, chưa thử cài thêm phần mềm nên chưa biết độ tương thích thế nào nữa, để em tét vài bửa rồi báo lại cho mọi người.

bạn nên hardset sau khi up sẽ tôt hơn, chạy mượt hơn ram trống nhiều hơn:D

thanhcong27

Cam on chaopac da dem ROMs cua toi den cho dien dan cac ban de cung nhau su dung va trao doi. Toi rat lay lam sung suong da duoc cac ban ung ho. Neu cac ban tim ra nhung loi cua ROMs thi xin gui bai viet cua cac ban de chung ta cung nhau tham khao va sua doi. Mot lan nua toi xin cam on chaopac va cac ban.

Cheers,
TAI_Sw

Translated to Vietnamese languages from my vietnamese friend in Switzerland.

Your rom verry good :D:D:D

chaopac

rom này có lỗi là kô add đc tab favourites trên titanium nhé các pác

TAI_Sw

rom này có lỗi là kô add đc tab favourites trên titanium nhé các pác

Sorry chaopac, i didn't add the tab favorites in ROM (just disable). I will do it next time. The next ROM 21501 is already for downloading again. Could you please to post up again. Thank you for using my ROMs.

saobang3886

Không biết do bàn phiếm của em khác chuẩn hay sao mà sử dụng các ký tự Symbol không đúng. chữ thì vẫn gõ đúng nhưng khi nhấn shift để gõ symbol thì ko giống với bàn phím. chẳng hạn gõ ! thì nó ra ~, @ thì lại ra ! , hình như bị lệch. Máy em là dopod 838 pro. Có bác nào bị giốn em không nhỉ?

chaopac

Không biết do bàn phiếm của em khác chuẩn hay sao mà sử dụng các ký tự Symbol không đúng. chữ thì vẫn gõ đúng nhưng khi nhấn shift để gõ symbol thì ko giống với bàn phím. chẳng hạn gõ ! thì nó ra ~, @ thì lại ra ! , hình như bị lệch. Máy em là dopod 838 pro. Có bác nào bị giốn em không nhỉ?

cũng tuỳ rom tuỳ máy thôi bạn ạh, có máy thì hợp rom này, có máy thì hợp rom khác thoai, thôi cứ để mình hỏi lại tác giả Taisw để coi xem về lỗi này nhá

chaopac

nếu máy bạn có vấn đề trong việc gửi file wa bluetooth thì bạn nên cài file đó vào, còn kô thì thoai.

chaopac

@saobang 3886:
Tai nói rằng bạn thử điều chỉnh lỗi của mình bằng Advance Config thử xem nhé, sẽ ổn cả thôi

saobang3886

@saobang 3886:
Tai nói rằng bạn thử điều chỉnh lỗi của mình bằng Advance Config thử xem nhé, sẽ ổn cả thôi

Dạ em đã tìm được các sửa rồi, vào Advance Config -> Input -> Keyboard layout -> chọn English ( Mặc định là AT&T/Cingular dành cho các máy của AT&T) Bác nào bị giống em thì thử cách này xem nhé, đã gõ đúng ký tự ;)

chaopac

e cũng đang dùng SPBShell 3 cho bản rom này nè pác thanhcong27, mà sao nghe pác nói chạy đc 3D trên Hermes sao mà em thèm quá, pác làm sao mà hay thế......hix :-??:-??:-?? (mà sao kô nghía thấy pác thanks em phát nào nhỉ, chạy nhanh tốt lắm mà :D:D:D:D kekeke)

thanhcong27

e cũng đang dùng SPBShell 3 cho bản rom này nè pác thanhcong27, mà sao nghe pác nói chạy đc 3D trên Hermes sao mà em thèm quá, pác làm sao mà hay thế......hix :-??:-??:-?? (mà sao kô nghía thấy pác thanks em phát nào nhỉ, chạy nhanh tốt lắm mà :D:D:D:D kekeke)

mình cũng hay qua bên XDA chứ bộ:D,mình nói máy của mình chỉ chạy được 3D screen switcher thôi, còn cái 3d như bạn nói mình còn chẳng biết nó là cái gì nữa là:D:))