• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

langthang262

có ai chỉ cho mình với, mình cài bản v1.5 cài haòi ko được, máy mình hd2 thường, đã làm theo đúng hướng dẫn ;
- "Cách tạo EXT từ CWM : Nhấn, giữ phím POWER đến khi ra Menu của MAGLDR, chọn AD Recovery, chọn advanced, chọn Partition SD Card, chọn EXT chính tầm khoảng 1 GB, chọn Swap khoảng 128 mb cho các bản rom khác (nếu cần). Đối với Leo512 thì sau khi tạo xong EXT thì mới flash rom " và "Bạn vào menu của MAGLDR -> 8 AD Recovery -> Install zip from sd card -> Choose zip from sdcard rồi tìm đến file rom .zip là được. Khi nào báo completed thì nhấn phím Back (mũi tên) rồi nhấn phím Call màu xanh để Reboot máy.. " mà máy cứ đứng ở màn hình HTC khi reboot lại

Bạn dùng Recovery size bao nhiêu?
Tăng kích thước lên xem

kdtt8

minh thu 150, 200, 250 roi

Bác dùng CWR với thông số như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 400M
cache ya 4M
userdata ya|asize|hr allsize
Mình đã thành công. nhưng hơi nặng

hai

Bản này cache ya mình để 10M, chạy tít lắm không nặng gì cả ( Tmous)

phamnhuphongvt

mình không hiểu sao máy mình ko cài được, đã chia ext2, làm đúng như hương dẫn vẫn treo ở gogogo

Bác dùng CWR với thông số như sau:
misc ya 1M
boot yboot|ro 5M
system ya 400M
cache ya 4M
Mình đã thành công. nhưng hơi nặng

thanhduc_iit

Mã:
boot yboot|ro 5M
system ya 400M
cache ya 4M
3 con số trên có bác nào giải thích giúp em ko ạ? Nó có ý nghĩa thế nào? Và để như thế nào là hợp lý nhất:-/

tuaneti

Xin chào cả nhà. Hnay là ngày đầu tiên ra nhập hội HD2. Vừa up rom này là bản đầu tiên xong. Dính ngay Virus, Nhớ hồi xưa dùng HTC imagio cũng dính một lần, THỉnh thoảng nhận tin nhắn liên tục có các ký tự linh tinh, loằng ngoằng, Tức quá đáng định cho bản này ra đi.

ntt2006

Xin chào cả nhà. Hnay là ngày đầu tiên ra nhập hội HD2. Vừa up rom này là bản đầu tiên xong. Dính ngay Virus, Nhớ hồi xưa dùng HTC imagio cũng dính một lần, THỉnh thoảng nhận tin nhắn liên tục có các ký tự linh tinh, loằng ngoằng, Tức quá đáng định cho bản này ra đi.
Sao lại dính virus? mình đã up và đang xài bản này nè, có bị gì đâu?bạn kiễm tra lại hoặc up lại thử xem?

ductinmobile

Mã:
boot yboot|ro 5M
system ya 400M
cache ya 4M
3 con số trên có bác nào giải thích giúp em ko ạ? Nó có ý nghĩa thế nào? Và để như thế nào là hợp lý nhất:-/

Bác mở CWM tìm đến file có tên flash.cfg và chỉnh sửa bằng notepad với thông số như sau :
misc ya 1M
boot yboot|ro 8M
system ya 400M
cache ya 8M

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Em nghĩ là do máy tính của có virus thôi , bác làm theo từng bước xem có bị nữa hay không nhé . Dùng SD formated format thẻ nhớ , đưa máy về bootloatder(BL) và dùng task29 để format máy , tiếp tục BL chạy HSPL3_PKG và chọn 2.08 HSPL ( nếu bác có roài thì thôi , nhưng em cứ chạy cho nó chắc :D) , vào tiếp BL chạy MAGLDR113_DAF . Còn các bước còn lại chắc bác biết rồi , em cũng mới tọc tạch em HD2 android nên có gì không phải các bác chém nhẹ tay cho .

Chỉnh sửa cuối:

vothequang113

Không biết có phải fix theo cái này không. Mình cũng từng dính cái này, mình vào Superuser (trong danh sách ứng dụng khi cài xong Android)->Settings->Bỏ chọn Notifications(trong mục Notifications). Mình đã làm và không còn cái message linh tinh đó nữa. Chúc bạn thành công!.

ductinmobile

có ai chỉ cho mình với, mình cài bản v1.5 cài haòi ko được, máy mình hd2 thường, đã làm theo đúng hướng dẫn ;
- "Cách tạo EXT từ CWM : Nhấn, giữ phím POWER đến khi ra Menu của MAGLDR, chọn AD Recovery, chọn advanced, chọn Partition SD Card, chọn EXT chính tầm khoảng 1 GB, chọn Swap khoảng 128 mb cho các bản rom khác (nếu cần). Đối với Leo512 thì sau khi tạo xong EXT thì mới flash rom " và "Bạn vào menu của MAGLDR -> 8 AD Recovery -> Install zip from sd card -> Choose zip from sdcard rồi tìm đến file rom .zip là được. Khi nào báo completed thì nhấn phím Back (mũi tên) rồi nhấn phím Call màu xanh để Reboot máy.. " mà máy cứ đứng ở màn hình HTC khi reboot lại

Bác đã làm được chưa ? Nếu bác đã làm đúng các bước trên rồi thì nên xem lại thông số của flash.cfg trong CWM nhé : Chúc bác thành công
misc ya 1M
boot yboot|ro 8M
system ya 400M
cache ya 8M

ntt2006

Sao mình cài bản rom này bị tình trạng không nhận sim.

P/S : Hiên tại đã xử lý được thông qua *#*#4636#*#* và vài lần boot máy lại.

Chỉnh sửa cuối: