• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

dungphp

Đã cập nhật lên bài đầu ! Mời anh em xơi tái con gà mái và cho ý kiến !

ghone1990

Vip anh sửa cái Rôt tết luôn cho e nó đi.
Chắc mới di Tour về nên đang "ngất ngư" ----> quà của e đâu !
Thật ra cái auto rorate home screen đấy cũng không quan trong lắm, mấy khi dùng đâu.Nhưng làm rom mà không có thì cứ thấy thiếu thiếu không bằng anh bằng em nó cứ thế nào ý bác ạ

AK47_CCCP

Sư huynh bôi cái chữ CƯC HOT nhìn buồn cười quá, làm chú ghone1990 sướng lê tê mê kìa ! =))

saube7610_sg

Em mới lọ mọ cài android nand xong hôm qua! Đang xài bản của bác boyppc. Lúc mới cài em nghiên cứu kỹ lắm, nhưng giờ đọc các bài post trong topic này thì thấy có 01 thắc mắc: máy em là tmous, vậy có cần thực hiện động tác partition không ( đối với tất cả các bản rom)?em xin cám ơn trước ah!

dungphp

Em mới lọ mọ cài android nand xong hôm qua! Đang xài bản của bác boyppc. Lúc mới cài em nghiên cứu kỹ lắm, nhưng giờ đọc các bài post trong topic này thì thấy có 01 thắc mắc: máy em là tmous, vậy có cần thực hiện động tác partition không ( đối với tất cả các bản rom)?em xin cám ơn trước ah!

Có bản yêu cầu thì phải làm theo hoặc các bản khủng (dung lượng quá lớn) như Pyramid, Flyer, Doubleshot...

ghone1990

File tích hợp RAM bác để ở file nào? có phải trong update-binary và updater-script không.:-/

AK47_CCCP

Ghone ơi, tớ thấy sau khi cài Free ram khoảng ~150mb , lúc thấp hơn, lúc cao hơn(ko quan trong) , vấn đề là vẫn hơi Lag đấy.
Sư huynh cho ý kiến đi, nếu cài bản rom chưa Mod của anh, độ trễ thấp, các ứng dụng mở nhanh hơn !
quả này chú Ghon phải bái sư roài há há há !

ghone1990

Ghone ơi, tớ thấy sau khi cài Free ram khoảng ~150mb , lúc thấp hơn, lúc cao hơn(ko quan trong) , vấn đề là vẫn hơi Lag đấy.
Sư huynh cho ý kiến đi, nếu cài bản rom chưa Mod của anh, độ trễ thấp, các ứng dụng mở nhanh hơn !
quả này chú Ghon phải bái sư roài há há há !
Roài roài.tiếp thu ý kiến em đang làm bản khác.xem thế nào đã.đúng là chưa mod có lúc Free lên 180 ;;).
Tiện hỏi luôn bác dungphp sửa file build.prop có ảnh hưởng gì đến rom không.Ngoài sửa thông tin còn có tác dụng j khác :-/ cả cái davik cache nữa để làm j vậy

dungphp

Roài roài.tiếp thu ý kiến em đang làm bản khác.xem thế nào đã.đúng là chưa mod có lúc Free lên 180 ;;).
Tiện hỏi luôn bác dungphp sửa file build.prop có ảnh hưởng gì đến rom không.Ngoài sửa thông tin còn có tác dụng j khác :-/ cả cái davik cache nữa để làm j vậy

Sửa build.prop có chỗ quan trọng , chỗ kg (có chỗ làm xịt luôn rom). Có 2 nội dung: cài đặt và thông tin. Nên sửa thông tin là chính ! Biết chỉnh sửa 2 file update- chưa ?

ghone1990

Sửa build.prop có chỗ quan trọng , chỗ kg (có chỗ làm xịt luôn rom). Có 2 nội dung: cài đặt và thông tin. Nên sửa thông tin là chính ! Biết chỉnh sửa 2 file update- chưa ?
Chưa :D chưa tìm thấy cách sửa :-??
em mới tập sửa mấy cái đơn giản trước thôi
xịt rom thôi chứ xịt máy mới lo :p

Tối mà kịp test cho ra lò bản khác.Mà base 1.84 bản 1.5 của bác bị cũ rồi.Rom bác boyppc base đã lên 1.85 roài.Mà sao vẫn chưa thấy bác update bản mới.Hay đang tập trung vụ doubleshot

dungphp

Chưa :D chưa tìm thấy cách sửa :-??
em mới tập sửa mấy cái đơn giản trước thôi
xịt rom thôi chứ xịt máy mới lo :p

Tối mà kịp test cho ra lò bản khác.Mà base 1.84 bản 1.5 của bác bị cũ rồi.Rom bác boyppc base đã lên 1.85 roài.Mà sao vẫn chưa thấy bác update bản mới.Hay đang tập trung vụ doubleshot

Làm gì có HD froyo 1.85 ? bản nàu là mới nhất của HD froyo rồi !

ghone1990

Thế tích hợp ram là như thế nào.nó trong file nào thế để em còn giữ lại ? không đụng vào lại hỏng rom

dungphp

khà khà boot vào rồi :)). h phải mở topic chuyên đi đạo Rom thôi >:)

Kg nên dùng từ đạo trong thế giới hòa bình này ! Chỉ cần thêm 1 dòng con: Từ build này... ai cũng hưởng ứng hết ! Giờ ày mới vọc đến công đoạn này thì hơi muộn rồi ! haha

ghone1990

Kg nên dùng từ đạo trong thế giới hòa bình này ! Chỉ cần thêm 1 dòng con: Từ build này... ai cũng hưởng ứng hết ! Giờ ày mới vọc đến công đoạn này thì hơi muộn rồi ! haha
Khổ em cũng mê rom riếc lắm chứ.Nhưng mà chả có thời gian ý.Đi làm xuốt ngày:|bận tối mắt tối mũi X_X topic toàn phải theo dõi thông qua di động,Follow theo bác không bỏ cmt nào :D.PC nhà thì chết :((.Mới mượn được laptop của thằng em 2 bữa ngồi vọc vạch chút xíu.đến được đoạn này cũng là tốt lắm rồi bác ợ \-/.G9 ! em đi thưởng thức ROm tự nấu đã rồi đi ngủ.Đêm còn đi làm,trời còn mưa gió nữa chứ đến nhục.
P/s:
Bác AK47 ơi,bác dungphp ơi auto rotation home screen hoạt động rồi nhé.ngon nghẻ.sửa lại cái build.prop ngon hẳn.quay tít thò lò 270 độ lun.quả náy đảm bảo không quay không lấy tiền nhé.mai có link MF cho anh em xơi haha

Chỉnh sửa cuối: