• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

khang_bk

To A.Dũng: Bây giờ máy em chạy khá ổn tuy nhiên có một số vấn đề sau:

+ Bản này của anh mượt mà nhưng nhiệt độ thì khá cao. Máy em thấp nhất là khoảng 28 độ. Còn dùng khoảng 10 - 15 phút là vọt lên 32-34 độ ngay. Các bản trước để lâu còn xuống 23-24 độ thôi và cũng không lên quá cao.

+ Thời tiết ở Đồng hồ Sense không hiện dù đã cập nhật trong Thời tiết. Chỉ hiện tên Thành phố và ngày giờ. Chỗ giữa bình thường là biểu tượng thời tiết, nhiệt độ thì trống trơn. Bấm vào đó thì vẫn ra Thông tin thời tiết....

Hết !

lungtung

mình thấy nhiệt độ thế cũng ổn mà bạn, 34 độ vãn ok không ảnh hưởng gì đến máy

dungphp

To A.Dũng: Bây giờ máy em chạy khá ổn tuy nhiên có một số vấn đề sau:

+ Bản này của anh mượt mà nhưng nhiệt độ thì khá cao. Máy em thấp nhất là khoảng 28 độ. Còn dùng khoảng 10 - 15 phút là vọt lên 32-34 độ ngay. Các bản trước để lâu còn xuống 23-24 độ thôi và cũng không lên quá cao.

+ Thời tiết ở Đồng hồ Sense không hiện dù đã cập nhật trong Thời tiết. Chỉ hiện tên Thành phố và ngày giờ. Chỗ giữa bình thường là biểu tượng thời tiết, nhiệt độ thì trống trơn. Bấm vào đó thì vẫn ra Thông tin thời tiết....

Hết !

Data cũ thường sẽ bị vậy ! Có ai đó bảo là xóa hết vùng thời tiết có sẵn rồi add city của mình vào là nó sẽ tự động cập nhật đc, kể cả quận, huyện
Như mình làm chính xác là: data mới, NAND sạch, flash xong là tự động cập nhật thời tiết ngay !

khang_bk

Tại vì khi em cài bản này thì em không format thẻ nhớ mà vẫn còn khá nhiều folder .data hay android gì gì đó....

Vậy chắc phải format lại thẻ nhớ sau đó mới UP thì sẽ okie. Thấy mới ra bản CoreDroid V1.6 Kernel 1.9 OC mới nhất.... Tiện thể thử luôn ....

Em thấy bản ROM của bác mượt mà mà chỉ có EN và VI nên thích luôn ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 50 minutes:

Nhiệt độ cao quá thì phải. Chơi Angry Bird được 10 phút máy nóng và treo luôn. Phải tháo pin ra đợi >5 phút nắp vào mới được ( Nắp luôn vào thì treo GO GO GO)....

Ức chế quá ^^

Chỉnh sửa cuối:

hai

Bác đổi thẻ khác đi em nghĩ nóng máy do thẻ của bác thôi.
em xem youtube. chơi game thoải mái từ khi đầy đến hết pin thfi thôi mà máy không nóng như bác nói.

khang_bk

Bác đổi thẻ khác đi em nghĩ nóng máy do thẻ của bác thôi.
em xem youtube. chơi game thoải mái từ khi đầy đến hết pin thfi thôi mà máy không nóng như bác nói.

Mình cài trò Angry Bird trên NAND chứ không trên thẻ nhớ mà. Kể cả rút thẻ nhớ ra thì vẫn chơi được bình thường nhưng vẫn nóng máy...

hatnaf

Mình cài trò Angry Bird trên NAND chứ không trên thẻ nhớ mà. Kể cả rút thẻ nhớ ra thì vẫn chơi được bình thường nhưng vẫn nóng máy...

uh, ban nay hoi nong that. Minh choi dungeon hunter 2 khoạng 1h no len den 42 do C. hay la do thoi tiet sai gon buoi trua nong qua nhi @@

Post bang HD2 rom nay :D

hai

Hehe em ở Hà Nội đang lạnh nên không thấy nóng thật.
các bác nên nói trên lệch với nhiệt môi trường là bao nhiêu độ thì chính xác hơn

maihoakiem

Bản 1.1.1 nghe nhạc rất hay, nhưng ko hiểu vì sao lên 1.2 thì nghe nhạc cực dở Click here to enlarge. Lại bị rẻ trở lại ( test bằng cách nghe cùng 1 bài hát, trước nghe bài đó bằng bản V1.1.1 rất trong, tuyệt vời luôn. Bản 1.2 xuất hiện thế là úp lên, nghe lại rè @@
Copy file htcmusic của bản 1.1.1 qua bản 1.2 có giải quyết vấn đề này được ko bác Dũng.

dungphp

Copy file htcmusic của bản 1.1.1 qua bản 1.2 có giải quyết vấn đề này được ko bác Dũng.

Xóa hết file trong /system/etc/firmware rồi copy hết của bản 1.1.1 sang rồi boot lại máy ! Mình dũng bản 1.2, máy mát bình thường, dòng 3mA, kg có vấn đề gì đâu !

Hieu3210

Feedback lỗi FC với HTC hub.
Mọi người xem và confirm xem có đúng không nhé.

Hieu3210

Chính xác là kg có FC !
Không hiểu sao hôm qua bị lỗi FC, hôm nay mở HTC hub màn đen thui -> phải ấn Home để quay lại, đã clear Cache rồi mà không được.
Tìm mãi trong system/app không thấy cái nào tên là HTC Hub để thay cả.
Ai biết tên HTC đặt cho HTC hub hoặc biết nó năm đâu chỉ mình cái.
Thanks.

dungphp

Không hiểu sao hôm qua bị lỗi FC, hôm nay mở HTC hub màn đen thui -> phải ấn Home để quay lại, đã clear Cache rồi mà không được.
Tìm mãi trong system/app không thấy cái nào tên là HTC Hub để thay cả.
Ai biết tên HTC đặt cho HTC hub hoặc biết nó năm đâu chỉ mình cái.
Thanks.

Thẻ nhớ lỗi rồi !
Sắp có bản 1.5 DATA2EXT !

Hieu3210

Thẻ nhớ lỗi rồi !
Sắp có bản 1.5 DATA2EXT !

Mình dùng HD2 TMOUS nên không không dùng data2sd.
Lỗi này có điều lạ là để download wallpaper hoặc skin vô tư, chỉ bị lỗi khi muốn thêm widget (Get more HTC widgets).
Nó hiện thông báo FC HTC Hub (process com.htc.wdm), không biết cái process wdm (theo mình đoán là widget download manager) này của file .apk nào nữa.

dungphp

Mình dùng HD2 TMOUS nên không không dùng data2sd.
Lỗi này có điều lạ là để download wallpaper hoặc skin vô tư, chỉ bị lỗi khi muốn thêm widget (Get more HTC widgets).
Nó hiện thông báo FC HTC Hub (process com.htc.wdm), không biết cái process wdm (theo mình đoán là widget download manager) này của file .apk nào nữa.

Chắc mình cậu bị thôi ! Sợ bị trộn vào data của bản rom cũ nào đó ! Mình download rất nhiều từ market mà kg thấy vấn đề gì, thấy fix ngay, version mới ngay !

Hieu3210

Chắc mình cậu bị thôi ! Sợ bị trộn vào data của bản rom cũ nào đó ! Mình download rất nhiều từ market mà kg thấy vấn đề gì, thấy fix ngay, version mới ngay !
Market mình download không vấn đề gì. Tất cả các cái khác bình thường. Chỉ có mỗi download widget từ HTC mới bị thôi.

dungphp

THÔNG BÁO !
ANH EM NÀO Ở HN 18 GIỜ CAFE TẠI QUÁN CAFE MỘC - TRẦN ĐẠI NGHĨA - BÁCH KHOA - HÀ NỘI !

hatnaf

Bác dũng chuyển bản này sang xài trên SD boot bằng MAGLDR được ko, thanks nhiều. Thấy trong các bản Rom ưng ý nhất mỗi bản này của bác.

P/S : Test thử video 720p 2GB đuôi mkv coi ko giật, ko lag nhưng chạy hơi chậm ( ko phải xem bằng chương trình mặc định do nó ko xem dc đuôi này, nếu cùng chất lượng file mà đuôi mp4 coi chắc ko giật, mình nghĩ thế , ngon :D ).