• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

1st ROM of JellyBean for HD2 port from N1 by Evervolv [KERN: Tytung R3.2]

ezcom

Link gốc: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1773115
Tác giả bài viết: smokin901

Following features work.

Working

Alpha 3

USB Mass storage Mode
Browser
Installing Apps on SD card
Superuser (included app and binary already in the rom)

Alpha 2

Sound
Google Now (without maps you may get FC when accessing maps related features)
USB Mass Storage
Gmail App is not included please download from market

Alpha 1

Mobile Data 3G/2G
Calls
WiFi
Bluetooth
SMS
Sound check download page for fix -------------------------- Credit Bexton
Video Playback
USB Mass Storage ----------- Credit Bexton

Not Working

Download
http://miui-hd2.blogspot.com/2012/07/hello-guys-this-is-first-port-of-jelly.html

Chỉnh sửa cuối:

ezcom

Change log

16/7/2012:
Fix Sound
Fix Video playback
Fix USB Mass storage

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

kinh nhỉ, mới đâu đã ra lò JB, chắc bản hoàn chỉnh all working không xa mấy!

cvcvc

Các bác cho hỏi muốn cài Androi thì cài bản nào đang chạy ổn định và cách cài ntn vì em cài lần đầu. Nếu có thể các bác chỉ cho em đường link nhé.

thuyuae

Thành viên cấp 3 rồi mà vẫn chưa biết cài Adroid à, bản nào tốt thì phải tự mình đánh giá chứ.

thuyuae

đang còn quá nhiều lỗi, thôi quay về 4.0.4 thôi cho lành, kê 1200 hóng

cvcvc

Thành viên cấp 3 rồi mà vẫn chưa biết cài Adroid à, bản nào tốt thì phải tự mình đánh giá chứ.

Bạn giúp được thì giúp, không giúp được thì thôi làm sao phải trả lời kiểu thế.

thuyuae

Trước khi hỏi việc gì thì mminhf nghĩ bạn nên tìm kiếm trên diễn đàn, cũng là cách bạn học học và không mất tiền oan cho những việc mà mình có thể làm được nếu đã đọc kỹ các hướng dẫn của Mod và Admin và các thành viên của PDA.
Thân
Bạn giúp được thì giúp, không giúp được thì thôi làm sao phải trả lời kiểu thế.

hovietvans

Minh dang sai ban miui v48 o duoi,rat on dinh,chua nen len 4.0.4,vi minh cung da len roi,sai vai bua thi se thay no chay cham va ko muot,muon len ban cang cao de le thien ha thi dc, chu minh thay ban nay la tot,vi he va chay nhanh

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

thuyuae

bác xài bản đó ổng định thì thôi, chờ cho bản all working đã rồi hẵng úp bác ạ, mà lên mấy cái 4.0 với 4.1 tốn pin kinh phủng, nhưng thích cái đẹp chắc bác không thể bỏ qua đâu.
Minh dang sai ban miui v48 o duoi,rat on dinh,chua nen len 4.0.4,vi minh cung da len roi,sai vai bua thi se thay no chay cham va ko muot,muon len ban cang cao de le thien ha thi dc, chu minh thay ban nay la tot,vi he va chay nhanh

cvcvc

Trước khi hỏi việc gì thì mminhf nghĩ bạn nên tìm kiếm trên diễn đàn, cũng là cách bạn học học và không mất tiền oan cho những việc mà mình có thể làm được nếu đã đọc kỹ các hướng dẫn của Mod và Admin và các thành viên của PDA.
Thân

Thôi xin Bố