• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[2-6-2010] Siêu Dịch_v2.05.VI. SymPViet *Cập Nhật*

phuonxinh

[2-6-2010]Siêu Dịch_v2.05.VI.SymPViet*Cập Nhật*
anh em dùng mobile ,đặc biệt là anh em đam mê Việt hóa sẽ không thể không biết đến công cụ hỗ trợ đắc lực này .
Siêu Dịch có khả năng sử lý các tệp tin như : rsc, app, exe, class, r0x, dll, ...
Phiên bản cập nhật 2.05 với các thay đổi:
*sửa đổi về Google dịch, cơ sở dữ liệu(db).
* "Bấm phím quay số khi hoàn tất để chọn bản dịch của Google hoặc Yahoo! "

---> Download: SieuDich v2.05.EN-VI.zip

Last edited by a moderator:

vokhanhyen

đã lâu không biết CƠN LỐC DỊCH đến phiên bản nào ! nhưng có 1 chức năng mà VKY ghét nhất của thằng siêu dịch là dịch tự động qua google:(chẳng hiểu sao mà ghét nó thế không biết đc nữa chứ lị >>> có thể là không phải giải pháp tối ưu để dịch !

vohoangminh

Chắc là vậy!mang tiếng là siêu dịch mà con dịch qua google.cũng như k!!!!!!!!

Tduy

Sửa zn|en trans Trung » Anh, Nga » Anh được nhưng tiết là yahoo ko trans VN ! Hjhj. Còn google đã thử nhièu cách nhưng ko được. Pdaviet Chắc chịu thua ! Hehjhe!

MaKimLien

Member
Cứ dịch từng string một cho khoái,cho hợp ngữ cảnh.Dịch tự động giống Hảo Hảo quá.

phuonxinh

Sửa zn|en trans Trung » Anh, Nga » Anh được nhưng tiết là yahoo ko trans VN ! Hjhj. Còn google đã thử nhièu cách nhưng ko được. Pdaviet Chắc chịu thua ! Hehjhe!

có một nhân vật đã từng sửa ok cái này,tự tìm hiểu đi nhé...

Tduy

Cuốc c .. hà! Chơi trốn tìm hã pxinh! Muốn giúp thì mình cảm ơn bạn, ko thì thôi.

phuonxinh

Ở v2 cũng đã fix đc đó anh,nhưng với các từ có dấu thì nó cho ra mấy kí tự liền.Có lẽ do zntxPDA đã để mã không fải là utf8 ở vị trí này .

nokia_n70

đã lâu không biết CƠN LỐC DỊCH đến phiên bản nào ! nhưng có 1 chức năng mà VKY ghét nhất của thằng siêu dịch là dịch tự động qua google:(chẳng hiểu sao mà ghét nó thế không biết đc nữa chứ lị >>> có thể là không phải giải pháp tối ưu để dịch !
chứ you muốn dịch kiểu gì nửa google vô dịch

phuockc

Tôi dùng thấy có lổi nhỏ là vẫn bị giới hạn kí tự,nếu fix được lổi này thì hay quá.

ducbmtn70

mấy bác cho e hỏi. e chỉnh sửa tập tin *.rsc lưu thành công nhưng mà e vào ctrinh thì kích vào những dòng mình chỉnh sửa nó bị out luôn

MinhThang

Manager
mấy bác cho e hỏi. e chỉnh sửa tập tin *.rsc lưu thành công nhưng mà e vào ctrinh thì kích vào những dòng mình chỉnh sửa nó bị out luôn

Do thừa ký tự đấy em, em thử rút ngắn lại hoặc viết tắt để xác định lỗi.