• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

misa617

Bản này bác ạ ( MwakiousRUNNINGrom® v8.2.22 cLK-MAGLDR-TMobile-EU Poseidon)! E đã Task29 và làm đúng theo các bước ở trên nhưng vẫn ko đc ! bác giúp E với
Mình đã cài bản này ( kể cả bản 8.1) nhiều rồi và đang dùng đến nay nên Bạn thử xem lại các vấn đề :
Chia thẻ : nên chia thêm EXT4 ( format 4kb) khoảng 2g ( tối thiểu 1g, tối đa là 4g thì khi cài sẽ có thêm nhiều dung lượng free nhât là khi chọn d2sd , swap khoảng 512 ( nếu định dùng chọn hybrid để dùng thêm zRAM).
Nếu bạn dùng Magl cài đặt :
recovery : 8/220/10 .
khi cài cần wipe data, cache,dalvik cache
chọn custom , Tmobile ( nếu máy bạn là Tmobile) , magl kernel Marc , d2sd, hybrid, zram ( nếu có chia thẻ swap)+sd speed 1024+no preview.( kernel dorimax rất nhanh, ít hao pin nhưng hình bị sọc một ít ở những ô search..+ bluetooth kém, các kernel còn lại vẩn chưa ổn khi cài bằng Magl)
sau khi cài xong khi máy reboot lần đầu xuất hiện màn hình clock , để yên không đụng chạm máy ít nhất 10 phút ( quan trọng) , sau đó bật máy và cài đặt các thứ bình thường . cài đặt toàn bộ xong để máy tự tắt khoảng 3, 4 phút rồi bật lại máy và sử dụng bình thường ( không cần reboot lại ). Chúc bạn thành công .

atulaphan

Bản MwakiousRUNNINGrom® v8.2.22 cLK-MAGLDR-TMobile-EU Poseidon thỉnh thoảng khi bật điện thoại lên phải một lúc mới hiện khóa để mở, ae có bị vậy ko?

misa617

Bản MwakiousRUNNINGrom® v8.2.22 cLK-MAGLDR-TMobile-EU Poseidon thỉnh thoảng khi bật điện thoại lên phải một lúc mới hiện khóa để mở, ae có bị vậy ko?
Mình dùng bản này đến giờ không thấy bị hiện tượng trên ( khi cài đặt chọn No preview ) !
TC

bác DUNG qua thăm topic hộ em tí nhé. rom này t dùng desire nhiều rồi nên chưa thích đổi lắm. thấy mymiui vẫn rất mượt.

huynhtv

Member
Mình sài bản (+ 06/05/2012: MwakiousRUNNINGrom® v8.2.22 cLK-MAGLDR-TMobile-EU Poseidon ) mấy ngay nay nói chung cũng nhẹ , nhưng mỗi ngày ít nhất bị khởi động lại một lần . có ai bị vậy không ?

atulaphan

Có gì mới ở bản 2.4 này không bồ ơi .....????
mình chưa up nhưng tg ghi:
Added missing lib files (thanks to xda1904 finding them missing)
* Added older weather video's back thanks to Jake840 finding weather video's not good)
* Replaced all bin files with 1.9 bin files ( thanks to srdjanLeo pointing out data was better before)
* Updated apps that the market updated

pjdepzaj2407

có bạn nào biết vi sao bản v2.4 vào cài đặt giao diện lại không hiện. mà xem trước thì mới thấy?