• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/12/2012][Sense 4.1] Team Venom presents: ViperS v1.5.2 - Welcome to Future

Status
Không mở trả lời sau này.

caominhtu36

Help. Chỉ mình cách cài bàn phím khác của rom này với, mình cài bàn phím khác nhưng nó không hiện mà vẫn hiện bàn phím cũ hix

zerokut3

ko hiểu sao dạo này tự nhiên máy mình bị sập nguồn liên tục, thỉnh thoảng đút máy vào trong túi quần 1 lúc sau là bị sập nguồn, có lúc đang gọi điện thoại cũng bị sập, mặc dù pin vẫn còn khá nh`, bực nhất là mình khởi động lại máy thì vừa hiện lên màn hình chính phát là lại sập luôn, chỉ có thể trong lúc bật máy thì cắm sạc là ko bị :-< ai sửa lại giúp mình với T.T hiện tượng này xảy ra khi mình dùng rom này ở bản 1.00, h mình up lên 1.1.1 vẫn bị :((

ko hiểu sao dạo này tự nhiên máy mình bị sập nguồn liên tục, thỉnh thoảng đút máy vào trong túi quần 1 lúc sau là bị sập nguồn, có lúc đang gọi điện thoại cũng bị sập, mặc dù pin vẫn còn khá nh`, bực nhất là mình khởi động lại máy thì vừa hiện lên màn hình chính phát là lại sập luôn, chỉ có thể trong lúc bật máy thì cắm sạc là ko bị :-< ai sửa lại giúp mình với T.T hiện tượng này xảy ra khi mình dùng rom này ở bản 1.00, h mình up lên 1.1.1 vẫn bị :((
Bạn úp lại Ship Rom gốc xem còn hiện tượng đó không nhé. Nếu vẫn còn thì có thể do bộ nguồn hay pin của máy bạn bị lỗi.

zerokut3

tiện thể a cho e đường link rom ship link mediafire hay link nào down nhanh đc ko, forum của mình hot file với rapid share nên down lâu quá
:(

tranhuy80

Mình mới cài bản này [ViperS 1.1.0] từ hôm qua, dùng ổn định được khoảng vài giờ. Sau đó mỗi khi nhận cuộc gọi hoặc truy cập ứng dụng nhắn tin thường hay bị khởi động lại (hot reboot). Máy đã S-Off, Recovery, Root đầy đủ, máy đã up Fimmware 3.33 mới nhất, trước khi cài đã Full wipe, chạy Super wipe đầy đủ. Mình cài bản [Elegancia Sense 4 v2.7.0] thì không bị lỗi trên. Anh [dinhtuandung2012] cho cách fix lỗi này nhé. Thank anh nhiều !

Chỉnh sửa cuối:
Mình mới cài bản này [ViperS 1.1.0] từ hôm qua, dùng ổn định được khoảng vài giờ. Sau đó mỗi khi nhận cuộc gọi hoặc truy cập ứng dụng nhắn tin thường hay bị khởi động lại (hot reboot). Máy đã S-Off, Recovery, Root đầy đủ, máy đã up Fimmware 3.33 mới nhất, trước khi cài đã Full wipe, chạy Super wipe đầy đủ. Mình cài bản [Elegancia Sense 4 v2.7.0] thì không bị lỗi trên. Anh [dinhtuandung2012] cho cách fix lỗi này nhé. Thank anh nhiều !
Hiện tại mình vẫn đang dùng bản ViperS v1.1.0 này và không gặp lỗi như bạn. Bạn nên úp lại bản Ship Rom ICS (FW 3.33) mới nhất, sau đó cài Recovery và úp lại rom này thì sẽ ít bị lỗi hơn. Ngoài ra khi cài thì bạn nên chọn đúng dòng máy (Sen thường, XE hay 4G), chọn full wipe, các phần khác nên để mặc định trong AromaInstaller nhé.

hai_fish9999

Theo thông báo từ VENOM HUB thì tối mai( chủ nhật) TEAM VENOM sẽ ra mắt bản VIPERS v1.2.0 với SENSE 4.1. Mọi người chuẩn bị up thôi.

Theo thông báo từ VENOM HUB thì tối mai( chủ nhật) TEAM VENOM sẽ ra mắt bản VIPERS v1.2.0 với SENSE 4.1. Mọi người chuẩn bị up thôi.
Waiting...:D Đang tính thử quả Sense 4.1 xem nó thế nào... Liệu có update được qua OTA không nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.