• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/12/2012][Sense 4.1] Team Venom presents: ViperS v1.5.2 - Welcome to Future

Status
Không mở trả lời sau này.

hunghvktqs

Nhờ các bác chỉ giúp: tôi dùng Sen Xe từ khi dùng bản Viper 1.35 đến 1.41 máy hay bị restart, đã thử format thẻ rồi cài Rom mới , rồi cài lai ROM ship từ Bootloader sau đó mới cài Rom viper vẫn bị restart. Có lần cài cài thì restart liên tục, có lần thì vài ngày mới bị 1 lần, mà sau đó cài Rom Mike1986 cũng bị, Elegancia cũng bị, dù khi cài để OC hay default. Có nghe các bác nói là do Kernel, đã thử up các bản Kernel của Yan hay Sebastian 1.52 vẫn bị ..

Có cách nào khắc phục ko ạ?

http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=34368823&postcount=1238 bác vào đây xem sao

nguyenbacdong

giúp đỡ

mình đã down 4.1.1 về và cài cho sen 4g t-mobile. nhưng cài xong thì chỉ tháy chữ sen hiện lên mà mãi chẳng vào bên trong la sao nhỉ mặc dù đã wife xóa các kiểu con đà điểu.. ai giúp mình với !

mình đã down 4.1.1 về và cài cho sen 4g t-mobile. nhưng cài xong thì chỉ tháy chữ sen hiện lên mà mãi chẳng vào bên trong la sao nhỉ mặc dù đã wife xóa các kiểu con đà điểu.. ai giúp mình với !
Máy của bạn đã S-OFF chưa vậy? Nếu chưa S-OFF thì bạn phải flash thêm file boot.img của bản rom đó thì mới boot được nhé.

may minh chua s-off, ban huong dan cu the flash room dc k
Bạn tham khảo cách flash file boot.img tại topic này nhé. Để lấy file boot.img thì bạn mở file rom .zip ra bằng Winrar và vào thư mục kernel để extract nó ra nhé (trong cửa sổ Winrar bạn kéo file boot.img rồi thả ra màn hình Desktop).

nguyenbacdong

giúp đỡ

tình hình la mình đã up được room theo hướng dẫn của bạn, room 4.1.1 nhưng k biết làm cách nào đẻ bật wifi , nó toàn thông báo là đang chuẩn bị bật mà chẳng thấy On j cả @@8-|

tình hình la mình đã up được room theo hướng dẫn của bạn, room 4.1.1 nhưng k biết làm cách nào đẻ bật wifi , nó toàn thông báo là đang chuẩn bị bật mà chẳng thấy On j cả @@8-|
Mình quên không nói với bạn là với những máy S-ON mà úp rom cook thì đều bị lỗi WiFi nhé. Để hết lỗi WiFi thì bắt buộc máy bạn phải được S-OFF. Mà máy bạn hiện lại HBOOT là bao nhiêu vậy?

nguyenbacdong

giúp đỡ

may mình hboot la 1.27.....hjc. có cách nào khắc phục lỗi wifi này k, dùng máy mà k wifi coi như tiêu rùi

may mình hboot la 1.27.....hjc. có cách nào khắc phục lỗi wifi này k, dùng máy mà k wifi coi như tiêu rùi
Máy bạn có HBOOT 1.27.0000 thì chỉ có thể S-OFF bằng phương pháp "câu dây đồng" của JuopunutBear thôi. Bạn tham khảo cách thực hiện tại đây nhé.

thaingocduan

cập nhật hàng nóng nào các pro 5 phút trước bên xda vừa cho ra bản cập nhật 1.5.0 hy vọng sẽ không lag như bản vừa rồi mấy ngày qua dùng lag khó chịu kinh rình từng ngày trên xda cuối cùng cũng cho ra bản mới
Viper 1.5.0
changlog đây anh em
Tweak to choose shotcuts and lockring position(left, right, center with arc shotcuts) - tnx memnoc and jerrytan
Ported New Gallery App with Timeline view and Map view from Sense 4.5
Tweak to force enable WiFi N support.(this can also solve some WiFi errors, whan WiFi completely don;t works)(In some counties it disabled by country code - Russia for eg.)
How to check that WiFi N enabled?
Connect to WiFi AP, that supports WiFi N
Tap on connected network in WiFi settings
Look on speed
If connection speed is 56Mbs - WiFi N is locked
If connection speed is 65Mbs - WiFi N is unlocked
Reorganized framework
Fixed SystemUI graphics glitches
Hopefully fixed adb packages install(maybe it also was problem of TitaniumBackup)
New battery info and battery stats settings from Sense 4.5
New fully workable powersaver mode from Sense 4.5
10 options to toggle in powersaver(instead of 4 in original Sense 4.5)
Toggle for add/remove notification(Sense 4.5 dont have it)
Auto turn on power saver setting(Sense 4.5 dont have it)
Horizontal powersaver quicksetting
Vertical powersaver quicksetting
Added toggle in tweaks\misc to enable/disable HDMI out
(enabled hdmi out cause lags in YouTube/Camera/etc video apps, so now you can disable it if it not needed, or enable=))
Added create button in downloads UI, now you can directly add downloads by URL
Fixed bug that message preview was shown on lockscreen, even if it was disabled
Fixed tweaks FC on cleaning dalvik-cache
Fixed Venom SuperUser - now request windows appears quick
Updatet Google Play Store, Google Play Services, Gmail, Google Plus, Talkback, Dropbox, Facebook and Twitter.
Added new YouTube with HD and screen off playback (Advanced Settings)
Added Addons section in Venom HUB - avaliable flashable zip addons from roms
Added donation links support in Venom HUB - now you can donate to themer/kernel/addon developers
New FM Radio app from Sense 4.5 with lockscreen control
Disable lockscreen scene from Sense 4.5
Added separating of music and other apps in Music (when adding shotcut inside Music app)
Ported HTC Dropbox player from Sense 4.5 (with lockscreen control) - play music directly from dropbox
Added Gtalk notifications on lockscreen(as htc messages and etc) - you can control it in Gtalk settings
Added Music lockscreen scene from Sense 4.5
Ability to add lockscreen notification to any apps(app must have statusbar notifications on - 90% of apps supported)
Added back transparent clock widget
Fixed cold condition animation in weather wallpapper
New Keyboard from Sense 4.5

link dow đây http://d-h.st/ypN

TrunglinkiN

Update!

cập nhật hàng nóng nào các pro 5 phút trước bên xda vừa cho ra bản cập nhật 1.5.0 hy vọng sẽ không lag như bản vừa rồi mấy ngày qua dùng lag khó chịu kinh rình từng ngày trên xda cuối cùng cũng cho ra bản mới
Viper 1.5.0
changlog đây anh em

link dow đây http://d-h.st/ypN

Bên XDA ra 1.5.1 rồi kìa. Bọn team Venom này thật buồn cười. Đợi cả tháng trời mới ra được bản cập nhật thì dồn dập vá liên tục. Xong lại đợi mít mùa. Thay đổi thì chả bao nhiêu. Tệ nhất là vẫn 4.0.3 ics Sense 4.1. Nhiều lúc chả biết cập nhật cái gì nữa. Toàn đâu đâu.

Bên XDA ra 1.5.1 rồi kìa. Bọn team Venom này thật buồn cười. Đợi cả tháng trời mới ra được bản cập nhật thì dồn dập vá liên tục. Xong lại đợi mít mùa. Thay đổi thì chả bao nhiêu. Tệ nhất là vẫn 4.0.3 ics Sense 4.1. Nhiều lúc chả biết cập nhật cái gì nữa. Toàn đâu đâu.
Toàn thấy fix keyboard và font thôi nên chả có gì thay đổi cả...:D

choixa

máy hay bị restart

máy mình đã bị như bạn mình đã sủa đc. do máy châu á nhưng cai room châu âu nên bị vậy. bạn chạy hboot sang bản châu âu là đc. nếu vẫn bị thi chạy lai kel... là đc

Chạy lại hboot là cài lại firmware từ boodloader hả bác. Khi bị restart tôi đã thử chạy lại firm 3.33 ở trang này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1459767 2-3 lần, nhưng vẫn bị. H vừa rồi thử sạc pin 100% rồi wipe lại battery thì thấy hết bị restart, vì trước đây có lần wipe battery khi pin đang ở 40%, ko biết có ảnh hưởng gì ko.

Hiện tại máy tôi bị hiện tượng dùng còn <14 % cắm sạc vài phút rút ra hoặc khởi động lại là lên 50-70%, không biết có bác nào bị thế ko, mà lần nào cắm sạc kiểu này là hay bị restart. Lung tung quá nên chả hiểu bệnh restart đã hết chưa, nhưng 1 tuần nay thì chưa thấy bị.

Chạy lại hboot là cài lại firmware từ boodloader hả bác. Khi bị restart tôi đã thử chạy lại firm 3.33 ở trang này... 2-3 lần, nhưng vẫn bị. H vừa rồi thử sạc pin 100% rồi wipe lại battery thì thấy hết bị restart, vì trước đây có lần wipe battery khi pin đang ở 40%, ko biết có ảnh hưởng gì ko.
Máy bạn S-OFF rồi thì cài FW 3.33 trích từ rom Châu Âu thì ổn hơn. Máy mình là máy Châu Á (hàng FPT) và vẫn dùng FW 3.33 của Châu Á (theo Ship Rom gốc) mà không bị lỗi restart như máy bạn.

Hiện tại máy tôi bị hiện tượng dùng còn <14 % cắm sạc vài phút rút ra hoặc khởi động lại là lên 50-70%, không biết có bác nào bị thế ko, mà lần nào cắm sạc kiểu này là hay bị restart. Lung tung quá nên chả hiểu bệnh restart đã hết chưa, nhưng 1 tuần nay thì chưa thấy bị.
Sensation có bệnh chung và tất cả các bản rom đều bị là khi restart lại thì dung lượng pin tăng lên tầm 10% so với dung lượng pin cũ trước khi restart chứ không tăng cao như bạn.

blackdoor

Manager
Bản này tôi thử thấy có một lỗi là lâu lâu bị rớt không có sóng điện thoại nữa, không hiểu do ROM hay do mạng.

Update bản ViperS v1.5.1 (Full Rom & OTA) trên post 1.

Bản này tôi thử thấy có một lỗi là lâu lâu bị rớt không có sóng điện thoại nữa, không hiểu do ROM hay do mạng.
Em không bị hiện tượng này anh ạ. Đang dùng v1.5.0...;;)

hdtuankhai

Mình đang xài bản ViperS 1.5, hnay mới sắm được em cáp OTG, cắm thử chuột, bàn phím, USB...chả có cái nào nhận, ko có tín hiệu, đèn đuốc ji hết... cắm cho Sony Xperia S và One X thì nhận hết, ko biết do Rom hay Kenel hay do phần cứng Sensation XE ko hỗ trợ? Có bro nào rành về OTG này giúp mình với.... Thanks!!!!

Mình đang xài bản ViperS 1.5, hnay mới sắm được em cáp OTG, cắm thử chuột, bàn phím, USB...chả có cái nào nhận, ko có tín hiệu, đèn đuốc ji hết... cắm cho Sony Xperia S và One X thì nhận hết, ko biết do Rom hay Kenel hay do phần cứng Sensation XE ko hỗ trợ? Có bro nào rành về OTG này giúp mình với.... Thanks!!!!
Sensation XE không hỗ trợ chức năng OTG nhé bạn. Các bản rom khác thì mình không rõ nhưng các bản rom Sense thì chưa thấy bản nào có chức năng này cả.

Status
Không mở trả lời sau này.