• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21 MAY][ROM] HTC HD2 WP7 7392 Nodo v3 by Pdamatejam

freezeb

vây wp7 là khi mình lưu sdt mới là nó sẽ lưu vào máy đúng không?kh6ong có chách nào lưu vào sim ak

Hai_ninhthuan

camera vẫn thế. Không khác các bản khác tẹo nào.

camera tốt hơn nhiều chứ bác. Bản bác Tom camera cũng không bằng bản này đâu. Mình đã thử hết rồi. Cam chưa thể bằng android nhưng có lẽ tốt nhất trong các bản rom cho WP7. Anh em đừng chém gió..=))

freezeb

cho mình hỏi mình đã xin code nhưng khi minh up rom khac co phai xin code khac khong

0913100606

cho mình hỏi mình đã xin code nhưng khi minh up rom khac co phai xin code khac khong

Bác đừng chi sẽ code cho ai thì có thể được, nhưng thấy nhiều người bảo không active được khi nhập code cũ nếu up rom mới.

Last edited by a moderator:

thedung

mới thử dunhg win 7 cho mình hỏi cái này chạy trên thẻ hay tren máy giống android đấy

videolan

Bác đừng chi sẽ code cho ai thì có thể được, nhưng thấy nhiều người bảo không active được khi nhập code cũ nếu up rom mới.

Mình up cả chục rom rồi, nhập số activation code cái nào được cái đấy, trên nguyên tắc code cũ dùng cho rom mới vô tư , nhưng hình như ai up rom nó hiện ra HTC Subert thì ko nên nhập code vào, mà up rom nào cho hiện ra HD7 9292 thì mới ko bị hỏng code

Chỉnh sửa cuối:

thedung

thế mình vửa cài rồi tháo thẻ nhớ ra có ảnh hưởng gì ko đấy.
mà cái thứ 2 nữa cắm đt vào máy nó cứ đòi tìm driver nhưng mà ko tìm đc chẳng hiểu nó đòi driver gì nữa.cái này lại sạc pin ko tắt đc máy hả các bạn.mình copy nhạc vào thẻ nhớ thì vào music chẳng thấy gì,ấn nút gọi nó lại ra camera???mà win 7 nó ko cho xem ram ah mói cả nó o có task manager ah để tắt nhưng phần mêm mình ko thoát đc ra hêt ah.nhiều cái mình chuyển qua win7 chưa biết mong các bạn giúp đỡ nhé

Chỉnh sửa cuối:

Hai_ninhthuan

thế mình vửa cài rồi tháo thẻ nhớ ra có ảnh hưởng gì ko đấy.
mà cái thứ 2 nữa cắm đt vào máy nó cứ đòi tìm driver nhưng mà ko tìm đc chẳng hiểu nó đòi driver gì nữa.cái này lại sạc pin ko tắt đc máy hả các bạn.mình copy nhạc vào thẻ nhớ thì vào music chẳng thấy gì,ấn nút gọi nó lại ra camera???mà win 7 nó ko cho xem ram ah mói cả nó o có task manager ah để tắt nhưng phần mêm mình ko thoát đc ra hêt ah.nhiều cái mình chuyển qua win7 chưa biết mong các bạn giúp đỡ nhé

Bác nên ra ngoài đọc kỹ các chủ đề nhé, chứ nói ở đây khộng có đủ đâu. Có hướng dẫn cụ thể cho những người mới đấy, cũng dễ thôi mà, nhớ đọc kỹ nhé...:p

xemtynhi

Híc , đọc hết 4 page rồi mà chả thấy ai có hiện tượng giống mình , thôi chết rồi :(
Mình bị hiện tượng này , up Rom xong xuôi tất cả rồi vào dùng đc khoảng 5 phút là máy cứ rung ầm ầm lên , lại phải tháo pin ra khởi động lại vào cài Wifi + thiết lập lại bàn phím rồi nhạc chuông lại bị tiếp màn hình đơ và rung lên k ngừng , ít nhất từ lúc cài xong khoảng 4 giờ đến 5h mình bị như vậy khoảng trên dưới 4 lần rồi , mình k biết là bi lỗi gì nữa , máy mình T-Mobile , đã task 29 xong úp 1 bản Win 6.5 radio 2.15 , sau đó cài MAGLDR1.13 sau đó úp bản rom này , từ lúc xong chưa lúc nào dùng đc khoảng 20 phút cả , cứ vào nghick tý là nó lại bị treo và rung k ngừng . híc
có ai có cao kiến gì k ạ :(

Hai_ninhthuan

Híc , đọc hết 4 page rồi mà chả thấy ai có hiện tượng giống mình , thôi chết rồi :(
Mình bị hiện tượng này , up Rom xong xuôi tất cả rồi vào dùng đc khoảng 5 phút là máy cứ rung ầm ầm lên , lại phải tháo pin ra khởi động lại vào cài Wifi + thiết lập lại bàn phím rồi nhạc chuông lại bị tiếp màn hình đơ và rung lên k ngừng , ít nhất từ lúc cài xong khoảng 4 giờ đến 5h mình bị như vậy khoảng trên dưới 4 lần rồi , mình k biết là bi lỗi gì nữa , máy mình T-Mobile , đã task 29 xong úp 1 bản Win 6.5 radio 2.15 , sau đó cài MAGLDR1.13 sau đó úp bản rom này , từ lúc xong chưa lúc nào dùng đc khoảng 20 phút cả , cứ vào nghick tý là nó lại bị treo và rung k ngừng . híc

Đúng là chưa có ai bị như bác cả, nên up lại bản khác xem thế nào. Khi up Tmous cũng không nên Task29 bác ạ.

DucLong

Super V.I.P

Tmobile thì không nên task29, có lẽ đây là nguyên nhân dẫn đến việc chip flash sắp chết. Bạn nên up trở lại rom ship winmo6.5 và đem đi chạy lại chip flash kẻo bệnh nặng thêm.

nongdanb

em có câu hỏi hơi gà một ty em chép nhac vào thẻ nhớ ma ko thấy.ko thấy quản lý thẻ ở đau cả.em mới chuyển tu androi qua win7 nên chua biết ji cả.mong các bác cho giúp em với

Hai_ninhthuan

em có câu hỏi hơi gà một ty em chép nhac vào thẻ nhớ ma ko thấy.ko thấy quản lý thẻ ở đau cả.em mới chuyển tu androi qua win7 nên chua biết ji cả.mong các bác cho giúp em với
bác nên đọc kỹ ở các chủ đề bên ngoài rồi hãy up rom. Muốn chép nhạc máy tính bác phải cài SDK, Zune.......vvv. kết nối máy tính với ĐT bằng cáp rồi chép thông qua Zune chứ không được tháo thẻ để chép đâu nhé.

Bạn phải đồng bộ nhạc qua kết nối Zune nhé (như iTune của iOS)...;;)

thedung

mà win 7 nó ko cho xem ram ah mói cả nó o có task manager ah để tắt nhưng phần mêm mình ko thoát đc ra hêt ah,mà cứ bị ấn nút gọi nó ra camera o biêt kiểu gì,mà bàn phím cái này tắt nhanh thế ,ấn vào nút gọi cái no nháy cái rồi thôi

vipautoprovtv

Các bác cho em hỏi WP7 có task manager để tách ứng dụng ẩn không mấy bác ,em mới biết chơi WP7 nên hơi gà :D