• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]HD2 WP7.5 Tango 7.10.8773.98 v1.4 PV [English Only][Full Unlocked]

tienden

Bác này thiếu kiên nhẫn giống mình trước đây .nhưng 1tg dùng thì thấy phê hơn android nhiều . Nhất là ie và độ mượt khi vuốt :))
Đúng đấy bạn, mới đầu nhìn giao diện hơi chán nhưng xài rồi mới thấy, WP thật hay, mượt mà, phải nói là đỉnh cao công nghệ

minhtuanvnvn

cho mình hỏi khi cài xong khởi động lên logo HTC thì bị treo ở đó. Như vậy fai cài lại win 6.5 hả. cho mình xin bản rom 6.5 nha. cám ơn

cvulam

cho mình hỏi khi cài xong khởi động lên logo HTC thì bị treo ở đó. Như vậy fai cài lại win 6.5 hả. cho mình xin bản rom 6.5 nha. cám ơn
Ở box wm 6.5 có rom của bác phamquang đó bác . bác qua đó tải về thử xem.

Bạn Task29 rồi cài WM6.5 (bản rom nào cũng được không cần phải rom Ship) rồi cài MAGLDR & WP7.

mình cài được rồi nhưng sao nó hay bị shutdown vậy.
Mình không bị hiện tuợng này. Bạn nên HardReset bằng cách tắt nguồn hoàn toàn, sau đó nhấn Power để bật nguồn, khi đến đoạn 12345 go go go thì bạn nhanh tay nhấn đồng thời 2 phím Volume Up & Down rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình.

minhtuanvnvn

Mình không bị hiện tuợng này. Bạn nên HardReset bằng cách tắt nguồn hoàn toàn, sau đó nhấn Power để bật nguồn, khi đến đoạn 12345 go go go thì bạn nhanh tay nhấn đồng thời 2 phím Volume Up & Down rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình.

bác cho mình 1 số phần mềm hay được ko? mình mới xài thử nên chưa biết nhiều về nó.

bác cho mình 1 số phần mềm hay được ko? mình mới xài thử nên chưa biết nhiều về nó.
Pm cho WP7 thì cũng không có PM nào hay ho như bên Android đâu, bạn vào MarketPlace mà tải. Mình không cài thêm PM nào vì nhu cầu chỉ chơi game là chính.

bản này có cần cài thêm radio để cho sóng mạnh ko bác.
WP7 dùng Radio trích xuất từ Radio của HD7, hiện tại có 2 bản Radio là 5.51 & 5.57, bản v1.4 của mình hiện tại đang dùng Radio 5.51 ỏn định hơn Radio 5.57 nhé. Nếu sóng yếu và chập chờn thì có thể thay Radio 5.57 vào xem sao (thay file part00.bin trong Data.zip nhé).

minhtuanvnvn

WP7 dùng Radio trích xuất từ Radio của HD7, hiện tại có 2 bản Radio là 5.51 & 5.57, bản v1.4 của mình hiện tại đang dùng Radio 5.51 ỏn định hơn Radio 5.57 nhé. Nếu sóng yếu và chập chờn thì có thể thay Radio 5.57 vào xem sao (thay file part00.bin trong Data.zip nhé).

cho mình hỏi khi cài wp7 xong. thẻ nhớ của mình báo chỉ có 199mb thôi. mặc dù thẻ 8G. bác biết thế nào ko

namtinhcorp2

cho mình hỏi khi cài wp7 xong. thẻ nhớ của mình báo chỉ có 199mb thôi. mặc dù thẻ 8G. bác biết thế nào ko

Thì đương nhiền rồi, đây là điều bắt buộc khi cài WP7 (nó có định dạng riêng cho thẻ nhớ) phần còn lại của thẻ nó coi là bộ nhớ của máy (em nghĩ thế) bác rút thẻ ra là không chạy được đâu.

WP7 không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài mà nó lấy luôn bộ nhớ của thẻ nhớ làm bộ nhớ trong và nó mã hóa thẻ nhớ theo chuẩn riêng của WP7. Với HD2 nó sẽ lấy hết chỉ để lại 200Mb thôi nhé. Nếu bạn úp WP7 mà không có thẻ nhớ thì không chạy được đâu.

minhtuanvnvn

WP7 không hỗ trợ thẻ nhớ ngoài mà nó lấy luôn bộ nhớ của thẻ nhớ làm bộ nhớ trong và nó mã hóa thẻ nhớ theo chuẩn riêng của WP7. Với HD2 nó sẽ lấy hết chỉ để lại 200Mb thôi nhé. Nếu bạn úp WP7 mà không có thẻ nhớ thì không chạy được đâu.

Như vậy làm sao mình chép nhạc và file của mình vào thẻ nhớ dc. bác hướng dẫn cám ơn.

Như vậy làm sao mình chép nhạc và file của mình vào thẻ nhớ dc. bác hướng dẫn cám ơn.
Bạn đồng bộ qua Zune nhé. Trên PC bạn phải cài đủ Zune, WP SDK nhé. Zune thì bạn vào trang chủ http://www.zune.net/en-us/products/w...e7/default.htm mà tải, SDK v7.1 thì bạn tải bản cài Offline tại đây. Cài file .xap thì xài TomXapInstaller (tìm trong Forum). Còn đăng ký tài khoản Windows Live thì bạn vô đây đăng ký (dùng Email nào cũng được nhé).

hnam5

Bạn Dũng cho hỏi sao mấy bữa nay trang PDAviet.net toàn bị google.tienlang báo là có mã độc vậy? liều mình vào hỏi rồi lại chạy ra.