• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[23-06-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23662.5.3.5) - SB28

Sonblack

Super V.I.P
Xin hỏi bác SƠN 1 chút, tôi muốn cài trượt để tra lời như nguyên bản rom của sámung thi làm như thế nào? Thank bac nhiều

Tùy thuộc phiên bản Dialer của Samsung. Với ROM gốc 6.5.3 của Samsung thì không có tính năng này, chỉ 6.5 mà thôi! Tôi sử dụng JE3 gốc làm cơ sở cook rom thì Dialer là của 6.5.3.

quangndedu

Đã download từ direct link của bác Sơn. Thanks bác vì bản cập nhật liên tục.

Nhưng xin hỏi các bạn là mình gặp lỗi khi up (dùng Octan v2.14, Windows XP SP2) là bị dừng process trong khi đang tiến hành up. Lúc thì bị dừng ở 100% Writing CSC image to flash. Lúc lại bị dừng ở đoạn sau (chỉ lên tới 9%, thử lại từ đầu thì lên 21% lại dừng). Mình đã thử đi thử lại và loại bỏ 1 số thành phần có thể k up như Eboot hoặc PHone nhưng vẫn không được

Không hiểu nguyên nhân do lỗi phần cứng hay là cổng USB của PC bị yếu hay bản ROM down bị lỗi, hay do làm sao?

Mong mọi người ai có kinh nghiệm chia sẻ dùng.

quangndedu

thanks bạn thanhlong 6279. Mới đầu mình còn nghĩ là đt nóng quá không đc. Hôm nay ngồi thử cắm USB ra đằng sau máy thì lại được. Có lẽ nguyên nhân là do nguồn điện cho cổng USB đằng trước không đủ.

Hiện giờ mọi thứ đã tốt đẹp. Thanks bác Sơn vì bản ROM :)

Last edited by a moderator:

sot462004

Bác Sonblack cho em hỏi cái:
Em xài i8000 đã up rom sb28 của bác rồi, xài được mấy ngày thấy ổn định. Sau khi em cài thêm 1 số chương trình và khởi động lại máy thì ổ internal storage của em bị mất luôn. không xuất hiện khi sử dụng resco explorer, em cũng thử kết nối với pc(ở chế độ my storage) nhưng chỉ có hiện dấu hiệu có kết nối usb chứ không có my storage trong my computer. Em đã hard reset rồi nhưng cũng ko ăn thua! hichic
Em bị lỗi gì vậy? Giờ em đã mang máy đến trung tâm bảo hành của samsung. Ko biết có phải tốn tiền không nữa (máy vẫn còn hạn bảo hành)?
Help me!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Bác Sonblack cho em hỏi cái:
Em xài i8000 đã up rom sb28 của bác rồi, xài được mấy ngày thấy ổn định. Sau khi em cài thêm 1 số chương trình và khởi động lại máy thì ổ internal storage của em bị mất luôn. không xuất hiện khi sử dụng resco explorer, em cũng thử kết nối với pc(ở chế độ my storage) nhưng chỉ có hiện dấu hiệu có kết nối usb chứ không có my storage trong my computer. Em đã hard reset rồi nhưng cũng ko ăn thua! hichic
Em bị lỗi gì vậy? Giờ em đã mang máy đến trung tâm bảo hành của samsung. Ko biết có phải tốn tiền không nữa (máy vẫn còn hạn bảo hành)?
Help me!

Ạc liên quan phần cứng rồi! Mang đi bảo hành đi kẻo muộn, nhớ úp lại ROM gốc nhé! Không phải vì ROM bị mất My Storage đâu mà phần cứng máy bạn bị xui gặp phải cái vụ lỗi này! Chúc bạn sớm có máy dùng!

meopro100

Anh sơn cho em hỏi với : máy em up bản sb28 này nhưng ở dạng reset hết ( tức là ko cài JML + s2u2 ) bây giờ bị lỗi báo pin ảo. Cứ nghe 1 bài hát là lại tụt 1 % pin mặc dù không phải vậy. Em đã up thử về rom gốc rồi nhưng vẫn bị lỗi. Có cách nào khắc phục được nó không anh ? Thanks anh nhìu nha !

duong8488

it's such a long time no seeing any Dr SonBlack's new Rom on forum! did you upgrade your phone to Iphone 4????