• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[23-06-2010] PDAVIET - I8000 WM6.5 ROM (23662.5.3.5) - SB28

thaitrinh10

Xin hỏi anh Sơn I8000 hay bị lổi mất my storage .Vậy anh có cách nào khắc phục được trường hợp này không?Tôi up SB28 sử dụng 2 ngày thì bị lổi này. Mong anh chỉ giáo.
Thanks a lot.

hine_yud

Xin hỏi anh Sơn I8000 hay bị lổi mất my storage .Vậy anh có cách nào khắc phục được trường hợp này không?Tôi up SB28 sử dụng 2 ngày thì bị lổi này. Mong anh chỉ giáo.
Thanks a lot.

Theo mình nghĩ lỗi bị mất My Storage là do máy bị lỗi phần cứng thôi, còn về bản Room thì chắc ko phải đâu, nó đâu có ảnh hưởng gì. Mình Up cả trăm lần liên tục đủ loại mà nó có bị gì đâu. Mình chỉ chia sẻ ý kiến vậy thôi. Tại nhìu khi có mấy bạn muốn up mà thấy bạn nói nó bị như thế thì ko dám thử. Bản này rất tốt theo ý mình, có đc nhiều lựa chọn và mượt

thaitrinh10

Theo mình nghĩ lỗi bị mất My Storage là do máy bị lỗi phần cứng thôi, còn về bản Room thì chắc ko phải đâu, nó đâu có ảnh hưởng gì. Mình Up cả trăm lần liên tục đủ loại mà nó có bị gì đâu. Mình chỉ chia sẻ ý kiến vậy thôi. Tại nhìu khi có mấy bạn muốn up mà thấy bạn nói nó bị như thế thì ko dám thử. Bản này rất tốt theo ý mình, có đc nhiều lựa chọn và mượt

Đúng vậy bản rom này rất tốt.Mình muốn hỏi có cách nào khắc phục lổi mất ổ cứng thôi .Chứ đâu phải lổi do phần mềm của Rom.

How to improvement for missing My Storage ?

aljpaba

Down về giải nén sao không thấy File SBRom.exe ta. Bác nào giúp với. Thanks

Sonblack

Super V.I.P
Đúng vậy bản rom này rất tốt.Mình muốn hỏi có cách nào khắc phục lổi mất ổ cứng thôi .Chứ đâu phải lổi do phần mềm của Rom.

How to improvement for missing My Storage ?

Vấn đề này liên quan đến phần cứng!

blues1704

Bác Sonblack ui. bản rom SB28 này nói chung là các chức năng đều tốt cả. nhưng em dùng jblend để chơi java thì hình ảnh cứ bị giệt thui. giúp em với ;;)

hmcp3005

Đã up và sài cảm thấy mượt hơn SB27, tuy nhiên máy đôi khi bị mất 1 phần màn hình mỗi khi mở ứng dụng, treo máy và phải tháo pin để reset lại mới được, không rõ lý do gì, bác nào gặp phải trường hợp tương tự chia sẻ nhé.

Sonblack

Super V.I.P
tuy nhiên máy đôi khi bị mất 1 phần màn hình mỗi khi mở ứng dụng, treo máy và phải tháo pin để reset lại mới được, không rõ lý do gì, bác nào gặp phải trường hợp tương tự chia sẻ nhé.

Tốt nhất là bạn nên sử dụng Orientation Settings để tắt các ứng dụng mà tôi đã set ở chế độ tự xoay, mọi thứ sẽ bình thường trên máy bạn. Riêng máy của tôi, vẫn tốt khi để tự xoay. :D

takaru

a ơi , giao diện này có chơi được cho X1 không a . nhìn đẹp quá . Chúc mừng I8000 vì có a Sơn .

Sonblack

Super V.I.P
a ơi , giao diện này có chơi được cho X1 không a . nhìn đẹp quá . Chúc mừng I8000 vì có a Sơn .

Giao diện này chơi tốt với X1, anh sẽ làm 1 bản cho X1 và làm quà cho bạn anh là contable từ modaco (vợ anh ta dùng X1 và giao diện là do contable cải tiến và mod lại rất nhiều).
Ha há, chờ nhé nhưng phải làm tốt nhiệm vụ của một VIP Member nha chú em!

hieu241977

nguyennhaca

Bản này đã được sửa lại trông đỡ rối hơn các bản trước, cám ơn bác Sơn, đợi từ SB13 đến giờ có lẽ sẽ up lên bản Sb28 này xem sao.

Hahaha, mình cũng vậy.

Anh Sơn ơi, bản này có thể xài dao diện diện của Titanium có được không vậy anh?

Hahaha, me too.

Dear Mr Son, which this version can use interface of Titamium? hihihi cause i love to be touched, as touch as possible hehehe.

thank you.

thaitrinh10

bạn thaitrinh10 ơi mình down rom jf1 về cài đặt chỉ thấy toàn tiếng ả rập thôi, mình lại phải uprom kèm csc je5 thì mới có tiếng anh! bản jf1 này không có hỗ trợ tiếng anh hả bạn?

Bản này có tiếng anh và ả rập.Khi Up xong vào setting chọn tiếng anh,nhưng rất tốn my storage.Bạn nên chọn CSC của SB28 đã có front tiếng việt và ít tốn my storage.

tovadai

Xin hỏi bác SƠN 1 chút, tôi muốn cài trượt để tra lời như nguyên bản rom của sámung thi làm như thế nào? Thank bac nhiều