• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[24/08] Dungphp Pyramid HTC Europe 1.35.401.1 [Version2.2][Raf 1.9GB]

myGenio

Bạn nào download xong upload hộ nhé.
Thanks

Cả 3 link đều leech không nổi bác langthang262 ơi, giá mà có link MF thì hay quá!

Thanks in advanced

Link Medỉaie.com cho những ai khó tải : 001002 tạm thời clk. cwm ai có nhu cầu thì hú nhé. dùng pm HjSplit mà nối files .
Mod đưa lên trên cho anh em dễ tìm.

Chỉnh sửa cuối:

ghone1990

Uploaded.to hầu như rất ít trang leech cái link này.Bác langthang này bắt trước bác boyppc toàn chơi khó anh em.100kb mà >300Mb hơi bị lâu đấy.MF h bị điên hay sao ý em down toàn 700Kb :O trước h chả bao h e down quá 150kb cả
//:://Thông số CWM là 5/180/5 hay 10/180/10 vẫn được nhé.Không cần task 29 lại đâu.Mod chỉnh lại cho lên trang đầu cho mọi người biết

binhhdda

Mình vừa build lại bản 1.5 EU của bác dungphp với 1 số thay đổi sau:
- Hỗ trợ đầy đủ A2SD+ với khả năng chuyển dalvik cache sang EXT Partition nên bộ nhớ trống để cài app&game thoải mái
- Thêm Maket Access
- Bootanimation mới
- Xoá PVMtpServiceStart and PVWmdrmService
- Thêm Google Map 5.7.0 mới
Hình minh hoạ:
Trước khi chuyển dalvik cache sang EXT-Partition

Sau khi chuyển dalvik cache sang EXT-Partition

Download Link:
Bản EU MAGLDR: Link 1---|---Link 2---|---Link 3
MD5 Checksum: 23CDD788 - 023EB874 - 56A5F927 - E0516DD8
Bản cLK: Link 1---|---Link 2---|---Link 3
MD5 Checksum: 0CA8FB5B - 84FE21F7 - B08200DC - DBF3D20A

Nhờ bác Langthanh up lên server khác được không ?. Mình cố mà không up được :(
Tiện đây mình úp bản 1.5 Magld cho Hd 512 gốc của bác Dũng nhé:
1- http://www.mediafire.com/download.php?2ditkkhrdjc6dkx
2- http://www.mediafire.com/download.php?borubu1dab3al1b
3- http://www.mediafire.com/download.php?jabte0gakfyc0am
Các bản tải về và nối lại nhé!

Last edited by a moderator:

metwa

máy mình la HD512, đang sử dụng bản V1.4 bình thường. Đêm qua lười biếng đi lấy cab để chép nhạc vào máy, mình vào setting chọn tháo thẻ nhớ an toàn rồi rút thẻ ra. khi mình cho thẻ nhớ vào thì máy bị treo luôn. boot lại thì khi vào màn hình HTC trắng máy rung 1 hồi, khoảng 2s sau máy rung liền 7hồi và treo luôn ở đây.
mình thao tác lại từ đầu, task29, cài cLK xong máy tự khởi đông lại vẫn bị tình trạng vừa rung như trên và vào đến [xxx] fasboot: processing comands. mình tiếp tục Cài đặt cLK Recovery xong thì máy chạy đến dong cuối [xxx] rebooting the device rồi dừng ở đó luôn.
các pác giúp mình với. Thanks

langthang262

máy mình la HD512, đang sử dụng bản V1.4 bình thường. Đêm qua lười biếng đi lấy cab để chép nhạc vào máy, mình vào setting chọn tháo thẻ nhớ an toàn rồi rút thẻ ra. khi mình cho thẻ nhớ vào thì máy bị treo luôn. boot lại thì khi vào màn hình HTC trắng máy rung 1 hồi, khoảng 2s sau máy rung liền 7hồi và treo luôn ở đây.
mình thao tác lại từ đầu, task29, cài cLK xong máy tự khởi đông lại vẫn bị tình trạng vừa rung như trên và vào đến [xxx] fasboot: processing comands. mình tiếp tục Cài đặt cLK Recovery xong thì máy chạy đến dong cuối [xxx] rebooting the device rồi dừng ở đó luôn.
các pác giúp mình với. Thanks

Tháo pin khởi động lại, ấn và giữ nút Home để vào Recovery là bình thường.
cài cLK thỉnh thoảng bị treo vậy nhưng không sao đâu

langthang262

Nhờ bác Langthanh up lên server khác được không ?. Mình cố mà không up được :(
Tiện đây mình úp bản 1.5 Magld cho Hd 512 gốc của bác Dũng nhé:
1- http://www.mediafire.com/download.php?2ditkkhrdjc6dkx
2-http://www.mediafire.com/download.php?borubu1dab3al1b
3- http://www.mediafire.com/download.php?jabte0gakfyc0am
Các bản tải về và nối lại nhé!

Hic, ở cơ quan thì may ra, đang ở nhà upload 20kb/s thì chịu rồi.
Đang upload bản MIUI mà còn mất 2h chưa xong

nguyenvietcttt

bác langthang cho cháu hỏi tí nhé . cháu đang có công việc cần dùng đến máy ảnh và máy quay phim , hiện tại sử dụng bảng v1.5 của bác dungphp thấy chụp hình thì ổn rồi nhưng quay phim thì thấy lag quá , xin bác hướng dẩn chỉ một vài rom cho hd2 mà sử dụng máy ảnh và máy quay tốt để cháu tiện cho công việt nhé. cám ơn bác !!!

langthang262

bác langthang cho cháu hỏi tí nhé . cháu đang có công việc cần dùng đến máy ảnh và máy quay phim , hiện tại sử dụng bảng v1.5 của bác dungphp thấy chụp hình thì ổn rồi nhưng quay phim thì thấy lag quá , xin bác hướng dẩn chỉ một vài rom cho hd2 mà sử dụng máy ảnh và máy quay tốt để cháu tiện cho công việt nhé. cám ơn bác !!!

Dùng tạm MIUI đi, camera và camcoder khá tốt đấy

metwa

Tháo pin khởi động lại, ấn và giữ nút Home để vào Recovery là bình thường.
cài cLK thỉnh thoảng bị treo vậy nhưng không sao đâu

mình đã làm tất cả nhưng vẫn bị như vậy. Task 29 xong thì ra màn hình HTC trắng và rung khoảng 7 lần liên tục. cài cLK trước khi vào [xxx] fashboot: processing comand. cài tiếp Recocery thì đến dòng [xxx] rebooting the device là dừng ở đó luôn, máy ko tự buốt lại.
Tháo pin khởi động lại, ấn giữ Home thì thấy có mấy dòng báo error ko vào Recovery được....

tuaneti

mình đã làm tất cả nhưng vẫn bị như vậy. Task 29 xong thì ra màn hình HTC trắng và rung khoảng 7 lần liên tục. cài cLK trước khi vào [xxx] fashboot: processing comand. cài tiếp Recocery thì đến dòng [xxx] rebooting the device là dừng ở đó luôn, máy ko tự buốt lại.
Tháo pin khởi động lại, ấn giữ Home thì thấy có mấy dòng báo error ko vào Recovery được....

Đã gặp và xử lý thành công cho một bạn bị y như thế này . Máy này khả năng lỗi phần cứng là khá cao. Bạn cứ làm thử vài lần đi, Task29 bằng HD2 Toolkit xem sao.

mrducbao

Cái Batery Percent em flash vào bản 1.5 của bác xong không thấy được bác Dũng ạ! (bản 1.4 thì Ok)