• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 Feb][DL Desire Series][DL DesireZ v4.2][Nand/SD/MAGLDR][Kernel:rafpigna][1.85]

Mình cài bản này thấy Ram dư có 200mb, ko được 260mb như một bác nào đó pr. thứ hai là hiện tượng bị nhận liên tục sms với nội dung vô nghĩa (kiểu như #$%^&&%**) từ số 4202. có ai bị như mình ko?
Mình dùng bản này hơn 2 ngày nay rồi không có vấn đề gì..

heymen9x

Đúng là bản này Ram dư hết cỡ thì cũng 200 Mb thôi, ko đến 260 Mb đc

massage000

Mình tưởng sau vài tháng, đã có bản nào đó vượt qua được bản HD của Cedesmith :(

lungtungbeng

Mình cài bản này thấy Ram dư có 200mb, ko được 260mb như một bác nào đó pr. thứ hai là hiện tượng bị nhận liên tục sms với nội dung vô nghĩa (kiểu như #$%^&&%**) từ số 4202. có ai bị như mình ko?

Dạ "bác nào đó" là em đấy ạ. Em tắt Sense, không dùng nó nên kéo được 260mb sau khi task killer đâu có gì là khó hiểu đâu bác. Hạn chế bớt những Widget không dùng, del các ứng dụng không dùng đến trong system/apps thì Ram bị ngốn ít đi là điều dễ hiểu ạ. Còn vụ tin nhắn từ 4202 là bác dùng Sim Vietel đúng không ạ??? Bác dùng các sim khác sẽ không có vấn đề gì đâu nhé, hoặc bác ra nhà mạng yêu cầu làm lại Sim nhé.

tungtuantu

sao máy của em nó cứ bị đứng ở màn hình HTC thế nhỉ, đã tạo file config như hướng dẫn mà vẫn ko được

massage000

Dạ "bác nào đó" là em đấy ạ. Em tắt Sense, không dùng nó nên kéo được 260mb sau khi task killer đâu có gì là khó hiểu đâu bác. Hạn chế bớt những Widget không dùng, del các ứng dụng không dùng đến trong system/apps thì Ram bị ngốn ít đi là điều dễ hiểu ạ. Còn vụ tin nhắn từ 4202 là bác dùng Sim Vietel đúng không ạ??? Bác dùng các sim khác sẽ không có vấn đề gì đâu nhé, hoặc bác ra nhà mạng yêu cầu làm lại Sim nhé.

cảm ơn bác đã feedback. đúng là em dùng sim viettel. loay hoay mãi chán quá, ram lại dư ít thỉnh thoảng còn bị restart sense (em dùng bản này là để dùng Sense với các widget tiện lợi, chứ tắt đi như bác thì... hi hi) nên quyết định đổi sang bản khác rồi. hơi thất vọng.

lungtungbeng

sao máy của em nó cứ bị đứng ở màn hình HTC thế nhỉ, đã tạo file config như hướng dẫn mà vẫn ko được

nếu nó đứng quá 15p thì 99% là có vấn đề ở file config bác ạ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Hơ hơ... Em xin lỗi đã spam nhưng em đang sướng quá, công nhận bản này trâu thật, show cái quadrant của em đã:

Bản này mà dùng thẻ class 10 thì k biết đến đâu nữa^^

Chỉnh sửa cuối:

kakatoi

Hình như có cái fix chỗ nghe nói cho bản này thì phải???

đã có ghi ở đầu topic roài mà bác đọc kỹ fix lỗi ngon lành. Nói chung bản này mới cài sẽ ko mượt. khởi động lại vài lần sẽ khác biệt ngay ( khởi động lại sau 1 thơi gian dùng nhá chứ ko phải làm liên tiếp mấy phát cho nó mượt đâu)

longlb01

Tôi chạy trên sd Bạn nào giúp cài mp3 làm chuông riêng cho từng người trong danh bạ với.Tôi để nhạc trên thẻ không làm chuông riêng được.Xin cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối:

clarkht

cảm ơn bác đã feedback. đúng là em dùng sim viettel. loay hoay mãi chán quá, ram lại dư ít thỉnh thoảng còn bị restart sense (em dùng bản này là để dùng Sense với các widget tiện lợi, chứ tắt đi như bác thì... hi hi) nên quyết định đổi sang bản khác rồi. hơi thất vọng.

e cũng bị spam tin như bác.lạ cái sang hn mới bị. e về bắc ninh lại hết. lạ nhỉ

e cũng bị spam tin như bác.lạ cái sang hn mới bị. e về bắc ninh lại hết. lạ nhỉ
Mình có bị spam tin nhắn đâu, đang dùng Vinaphone... Bản v4.2 này dùng khá ổn nhưng lạ cái là cứ cài game Angry Birds được tầm 1 ngày khi chơi lại đều bị FC, các PM khác không bị...:-?

phamnhuphongvt

mình xài bản này thấy tốc độ khá nhanh và ổ định tuy hiên pin cung chỉ được 1 ngày là cùng, mình sài SD qua MAGLDR.
Tuy nhiên trên Nand mình vẫn để bản MDJs_CyanogenMod7_v.2.6_NAND_A2SD :
Mình muốn chạy V4.2 trên thẻ hơn ( không muốn xóa trên Nand ) có cách nào khởi động vào v4.2 tự động không
( khi mình restart máy sẽ tự động vào nand, còn chọn magldr chọn boot ad sd thì mới vào v4.2)
xin chỉ cách boot trực tiếp vào sd