• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[26 MAR]NDT MIUI ROM Series Version 4.0 (English) by Langthang262

thanhtbv

Bạn nào cho mình hỏi là khi mình lưu danh bạ, mình toàn thấy lưu vào máy thôi, chỉ cho mình cách lưu vào Sim, và tắt rung khi gõ bàn phím gọi nữa nhé!mình cảm thấy rất ưng ý bản này của bác langthang mọi thư giống iphone, nhưng sao bản này loa nhỏ và bàn phím tin nhắn k giống iphone thế bác???

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

cho mình hỏi bản này cắm cáp vào copy file từ computer sang thẻ có nhận luôn không, hay vẫn phải reboot lại mới đc hả bạn?máy bản MIUI trước mình cài mỗi lần cop gì toàn phải khởi động lại mới đọc đc, bất tiện quá.

Nhận luôn nhé.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 30 minutes:

Bạn nào cho mình hỏi là khi mình lưu danh bạ, mình toàn thấy lưu vào máy thôi, chỉ cho mình cách lưu vào Sim, và tắt rung khi gõ bàn phím gọi nữa nhé!mình cảm thấy rất ưng ý bản này của bác langthang mọi thư giống iphone, nhưng sao bản này loa nhỏ và bàn phím tin nhắn k giống iphone thế bác???

Mình toàn lưu danh bạ vào máy, đồng bộ với Gmail, cài ROM xong chỉ cần Sync với Gmail là có đủ danh bạ nên k0 để ý vụ lưu vào SIM
Tắt rung bàn phím vào Setting -->System -->Language&Input Setting -->Android keyboard Setting -->Bỏ check Vibrate on keypress đi
Còn thích bàn phím gì thì lên Maket tìm nhé, nhiều loại lắm :)

Set APN = tay mà cũng không được nhỉ. Nó không hiện lên chữ E luôn, vụ nầy mới gặp lần đầu nha. Reboot cả chục lần rồi đo

Lạ nhỉ, có bác nào bị nữa không?
Mình thử SIM Mobi vào 3G bình thường nhé
Bạn thử check lại xem đã tích vào Data enabled chưa?
Nếu vẫn không được thì flash lại thử xem nhé

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Tính úp mà nghe nói loa ngoài nhỏ nên...., hic. Đang tính chuyển qua MIUI xài :(

thedung

chưa thấy bản android nào ổn định cả lúc nào mình cũng thấy cập nhật sửa lỗi,chuyển lại về win rồi

txdv84

Em đã up được bản rom này, rất cảm ơn bác đã ra tay!
Hy vọng sẽ ngày càng có nhiều bản rom hay cho anh em dùng HD2!

langthang262

chưa thấy bản android nào ổn định cả lúc nào mình cũng thấy cập nhật sửa lỗi,chuyển lại về win rồi

Nếu bạn cần ổn định thì dùng HDH mặc định là tốt nhất vì nó được thiết kế tối ưu cho máy, được test bởi cả 2 công ty rất to với rất nhiều người là HTC và Microsoft.
Còn các bản Android cook chỉ có 1 vài người làm, đa số với mục đích phi lợi nhuận nên k0 thể tốt bằng bản gốc của công ty được.
Trên bài 1 mình đã nói rõ là sử dụng hay không là quyền của các bạn mà :)

vinhhuynh1

Lạ nhỉ, có bác nào bị nữa không?
Mình thử SIM Mobi vào 3G bình thường nhé
Bạn thử check lại xem đã tích vào Data enabled chưa?
Nếu vẫn không được thì flash lại thử xem nhé[/QUOTE]
Mình vừa sử lí xong. Chắc là vì mấy hôm nay chạy win7 nhiều bản quá nên nó có nhiều file rác nen gây ra lỗi . Mới úp win 6.5 và cài lại từ đầu rồi. Mọi thứ ok hết vừa mở wep llen6 thì thấy bác lại úp bản tiếng việt hoàn chình lên nữa. Thôi để mai rảnh cài lại. Mà loa ngoài đàm thoại nghe nhỏ lắm Bác ah2. Bác xem có cách chỉnh lại không. Nói chung là đẹp mượt, đáng để xài thử vài hôm. Thank Bác nhiều

Về win rồi thì làm gì nữa ?

Thì bỏ điện thoại trong túi => ai gọi thì móc ra nghe => xong rồi bỏ vào túi => rồi có gọi cho ai thì lại lấy ra. Đùa chúc mấy Bác đừng giận

thedung

ko ý mình là dùng hay ko là dùng là do mình đúng rồi,ý mình nói là tất cả bản android đều có lỗi,đợi khi nào có bản thật ổn định thì lại chạy sang android,về win lại chơi game rẻ tiền hơn,pin khỏe hơn mỗi tội game ko hay bằng

langthang262

ko ý mình là dùng hay ko là dùng là do mình đúng rồi,ý mình nói là tất cả bản android đều có lỗi,đợi khi nào có bản thật ổn định thì lại chạy sang android,về win lại chơi game rẻ tiền hơn,pin khỏe hơn mỗi tội game ko hay bằng

Tất cả các Game Android trả tiền trên Applanet đều free mà :)

thedung

rẻ tiền hơn tức là chán ý,chơi tạm thôi,đơi bản miui này của bạn final thì dow

nnq_mm

Bỏ tính năng 4-way Reboot

Cái này tiện mà langthang, ít ra nên giữ lại cái hot reboot

langthang262

Bỏ tính năng 4-way Reboot

Cái này tiện mà langthang, ít ra nên giữ lại cái hot reboot

Đã tích hợp soft Quick Reboot rồi nên k0 cần nữa vì cái 4-way này không ổn định nên thỉnh thoảng gây lỗi

thanhtbv

Bác nào dùng rom này nghiên cứu giúp mình cách lưu Danh bạ diện thoại trên sim,mình tìm k ra,cảm ơn nhièu

txdv84

Em đang dùng thử thấy còn lỗi sau:
Nếu chuyển sang giao diện tiếng việt thì khi giữ nguyên phím Home thì bị báo FC, nhưng không sao, e dùng tiếng anh cũng quen rồi, tiếng việt là để tham khảo thôi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Bác nào dùng rom này nghiên cứu giúp mình cách lưu Danh bạ diện thoại trên sim,mình tìm k ra,cảm ơn nhièu

cái này có phần mềm mà bác, lần trước e cài rồi. Bác xem bên tinhte.vn xem

Chỉnh sửa cuối:

langthang262

Đã có bản gốc tiếng Trung 18.3 nên bản sau sẽ based trên bản mới
Vẫn chưa có MIUI Ginger cho HD2